Naam Profesa, kama tunavyofahamu hapa Marekani kuna kindumbwendumbwe kikubwa kimejitokeza hiyo jana, kuhusu kukamatwa kwa washauri watatu wa rais Trump kuhusiana na uhusiano na Rasia. Unaweza kutueleza nini hasa kimetokea? Watu gani hawa wamekamatwa? Kwanza uh, tukumbuke kwamba um, uchaguzi wa Marekani uliopita uliofanyika Novemba mwaka jana kulikuwa na mgogoro ambao inaonekana kwamba Warusi walijaribu sana kuingilia kuingilia uchaguzi wa Marekani, na ikaonekana kwamba Warusi walikuwa wanapenda wa Rais Trump ashinde. Katika hizo pilikapilika za uchaguzi, inasemekana kwamba kulikuwa na ushirikiano kati ya serikali ya, ya Urusi ikiongozwa na Rais Putin na kampeni ya Bwana Trump na aliyekuwa mwenyekiti wa kampeni ya Trump anayeitwa bwana uh, Paul Manafort alikuwa na uhusiano wa zamani na Warusi na vilevile alikuwa ni mshauri wa serikali tofauti duniani. Sasa inaonekana kwamba inavyodaiwa ni kwamba katika pilikapilika zake za kuwa na uhusiano na Warusi na nchi nyingine za nje, na vilevile yeye kuwa mwenyekiti wa kampeni ya bwana Trump kulikuwa na ushirikiano fulani ambao ulikuwa unakiika misingi ya uchaguzi katika nchi ya Marekani. Na alivyoanza kuulizwa na wanasheria wa serikali, alianza kubisha na kusema kwamba hakushiriki katika hizo shughuli, lakini vilevile, uh, inaonekana kwamba kabla ya yeye kuwa mwenyekiti wa kampeni ya Bwana Trump alikuwa na biashara fulani ambazo alikuwa anazifanya ambazo zilikuwa zinalipwa na warusi na watu wengine, na katika kulipo katika hizo biashara ilikuwa inatakiwa alipe kodi na kuiambia serikali ya Marekani kwamba yeye ni mshauri wa nchi za nje, lakini hakufanya yote hayo. Kwa hiyo hayo ni makosa ya jinai hapa Marekani, na ndiyo maana baada ya uchunguzi uh, kufanyika mpaka hapo juzi inaonekana kwamba amefanya makosa makubwa ya jinai na ndiyo maana ameshtakiwa yeye na msaidizi wake ambaye anaitwa bwana Gates. Kwa hivyo kushtakiwa kwao kuna maana gani? Maanake uchunguzi unafanywa na Robert Mueller ambaye ni mwendesha mashtaka maalum, anataka kuangalia uhusiano kati ya Russia na Trump. Je, inaonyesha kwamba kuna dalili kazi inaendelea vizuri, tunafikia katika njia ya kuweza kupatikana kujua ikiwa Russia imehusika. Inavyoonekana ni kwamba kweli uh, ushahidi un unaelekea uh, kwamba bwana Manafort uh, alikuwa na uhusiano huo. Na sasa swali ambalo swali ambalo tunajiuliza ni kwamba, je, huo uhusiano ulikuwa ni uhusiano ambao ulikuwa una unakika misingi ya uchaguzi wa Marekani, ndiyo au hapana? Lakini inavyoonekana na ushahidi ina, unaonekana kwamba uh, ndio kulikuwa na uhusiano fulani uliokuwepo. Swala ni kwamba je huo uhusiano ulikuwa ni wa unaofuata sheria au ulikuwa unakiuka misingi ya uchaguzi ya hapa Marekani. Na kama ikionekana iki kwamba ilikuwa inakiuka hiyo misingi ya uchaguzi, basi hilo ni kosa kubwa la, la, la jinai ambalo linaweza kumfanya Manafort na wenzake wakapelekwa uh, mahakamani kwanza na kuweza kufungwa kati ya miaka kumi na kumi na tano. Kwa hivyo wamefunguliwa mashtaka kumi na mawili kama ulivyosema, kuhusu kutolipa kodi, kuchukua fedha kwenda katika nchi za nje. Je, hiyo inaweza kuwa ni dalili kwamba kuna wengine watapatikana? Maanake wengi wanasema bado haijaunganishwa na uhusiano na Russia. Je, inaweza kuwa kuna wengine wanasubiriwa? Uh, ni wazi kwamba wengi wanasubiriwa na na kisheria uh, jinsi ambavyo hapa wanaoongoza mashtaka Marekani hapa, kwanza wanaanza kuwashika watu uh, tofauti tofauti hapa, tunavyojua kabisa kwamba huyu uh, mwanasheria mkuu Bwana Mula uh, sana haja yake ni amfikie Rais Trump na akianza kuminya Mwanafat akaanza kumminya Bwana Rick Gates na wengine wote ambao walikuwa katika uh, kampeni ya bwana Trump. Ni kwamba la lazima kuna watu wataanza kuongea, na tunaelewa kabisa kwamba uh, Manofort na Rick Gates na wameshtakiwa kutokana na ushahidi ambao ulitolewa na mtu mwingine ambaye naye alikuwa katika kampeni, mtu ambaye alikuwa ni mdogo zaidi. Kwa hiyo imeanza imeanza chini kwa jamaa anaitwa anaitwa Papadopoulos, imemfikia sasa Manofort na Rick Gates na tunajua kabisa kwamba uh, bwana Manafort ana miaka sitini na nane. Akiambiwa kwamba atafungwa miaka kumi uh, na tano, ni kwamba maisha yake yaliyobaki katika dunia hii atafia jela. Akiambiwa kwamba uki, ukisema ukweli na ukimtaja rais Trump uh, basi tuta, kufunga miaka kumi na mbili, kumi na tano, tutakufunga mwaka moja au tutakuambia tuta tu kaa na probation, ukae nje ili utuambie mambo ambayo mliyafanya Akisikia vitu kama hivyo, lazima naye ataanza ata, ata kufikiria, je, maisha yangu ni muhimu kuzidi maisha ya Trump? Na ndio maana hao wachunguzi wengi wanajaribu wana kuwaminya kuwa watu wa chini ili waweze ku, kuwasema watu walioko juu. Naje, kweli inawezekana, Manafort na Trump walikuwa na ushirikiano mkubwa? Manafort anaweza kumwacha Trump akamwangusha chini ya basi. Um, jinsi tunavyojua ni kwamba uh, ikifikia wakati kama huu, kila mtu yuko peke yake, kwa sababu mwanafota anaanza kufikiria, je, familia yake itakuwaje? Uh, kwamba na jinsi ambavyo watu wengi wanajua kwamba Uh, Rais Trump ni, ye, ni u, u, u urafiki wake ni wa hapa na hapa tu, yakimkaba sana uh, marafiki zake wote anawaacha. Kwa hiyo jinsi ambavyo tunafikiria tunavyochambua hapa mambo Marekani, ni kwamba kama yakimkaba sana Manafort, lazima atam, atamtaja Trump na ki, na Trump akitajwa hapo ndilo kutakuwa na janga zaidi kubwa la kisiasa, kwa sababu akishatajwa bwana Trump na na mwanasheria bwana Mula akianza kumfuatilia Trump kwa karibu sana, basi matatizo makubwa ya kiserikali yanaweza kutokea, mpaka uwezekano uh, wa bwana Trump kujiuzuru kutoka urahisi na mtu mwingine kushikilia hiyo ngazi. Na tunaona Wademokrat wamefurahia, Warepublican wanaepusha, White House inajaribu kusema haituhusu. Je, unafikiri watachukua vipi matokeo haya kufikia wiki hii? Kwa sasa hivi nadhani kila mtu ana, ana, ana tahadhari tu na Republicans, ingawaje wanajaribu kumtetea Trump, uh, nao vilevile wanajua kwamba wakimtetea sana wanajitia katika hatari, kwa sababu kisheria ukianza kumtetea mtu na ukasema mambo waziwazi wazi, na ukiitwa na mwanasheria Mula kujibu maswali ukasema uongo tayari, hiyo, hilo ni kosa la jinai, na nawee vilevile unaweza kwenda jela kwa hiyo sasa hivi kila mtu anavyoangalia ni kwamba unajitahadhari mwenyewe, je, nikianza kuropokaropoka na mambo yakianza kunijia mimi nitaweza kujihami? Kwa hiyo na ndio, na, na ndio maana mimi nafikiria kwamba rais Trump sasa hivi matatizo yake ni makubwa sana, kwa sababu sidhani kwamba Mula na, na wengine wote ambao walikuwa wanafanya uh, kazi kadie kampeni wata- watajitoa mhanga kwa ajili ya Trump kwa sababu wenyewe wanafikiria vile vile kwamba kama ingekuwa ni Trump, Trump hawezi kujitoa muhanga kwa niaba ya wengine hao watu waliobaki. Na je, Trump anaweza kumfukuza Mola? Manake toka mwanzo alikuwa hamtaki, na wabunge tayari wanasema lazima wapitishe sheria kumzuia aji- amwondoshe. Je, anaweza kumwondosha? ya yeah, kisheria ni kwamba uh, kwa kupitia njia mbali anaweza kumwondosha lakini uh, ni kwamba ili ili mula aweze kuondoka lazima afukuzwe kazi na atoni general lakini atoni general wa sasa hivi aliyepo anaitwa bwana uh, sessions yeye mwenyewe alijitoa katika, u, u, katika uchunguzi wa mambo ya Russia kwa sababu yeye naye alikuwa anahusika katika kampeni ya, ya ya Trump kwa hiyo, uh, mula, kwa hiyo kwa hiyo mula hawezi kufukuzwa kazi na sessions aliyeko chini ya Session naye inakuwa ni vigumu kumfukuza uh, mula kazi. Kwa hiyo itabidi uh, Trump amtafute mtu wa chini kabisa katika idara ya sheria hapa nchini, na kuweza kufikia huko chini itakuwa ni kwamba umekuwa ni mgogoro mkubwa sana ambao unaweza kuiangusha serikali, na kwa sababu ya utata ambao unaweza kutokea kama Trump aki-akiamua kumfukuza kazi mula, basi nadhani uh, watu wengi watamshauri kwamba, bwana, wewe sasa hivi tulia, kwa sababu ukianza kumfukuza kazi bwana Mula, inawezekana hata baraza lako la mawaziri wakaamua kwamba akili yako sio nzuri. Wanaweza uh, kumfukuza kwa kupitia kipengele cha ishirini na tano cha katiba ya Marekani. Naam, asante sana Julius kwa maelezo yao, tutafuatilia. Maanake nafikiri hapa sasa mambo ndo yanayoanza kabisa. Nashukuru na sana, asante.