Okay. Pancras, asante sana kuzungumza na idhaa ya Kiswahili ya sauti America Amerika. Tumesikia jana jioni huko Brussels, kundi au muungano wa upinzani Sinered umechagua viongozi wapya. Unaweza kutueleza vipi imetokea mmechagua wakati huu? E, wakati huo tumefanya uchaguzi wa viongozi mpya wa muungano wa Sinered na dkt jaminani ndo amechaguliwa kuwa mwenyekiti wa muungano. Makamu wake wa kwanza ni B, Aline ndenzako Makamu wa pili ni pansile muderega, katibu mtendaji Anise Nyonguru na mimi kama msemaji. Kwa hivyo ofisi hii mpya, mna lengo gani? Mnafikiri mnaweza kuleta mabadiliko gani katika vita vya kuleta utambulishi wa chama chenu huko Burundi? Lengo tunalo ni kuendelea na mchakato wa kurejesha amani nchini, ni kuendelea mchakato wa kumshauri msuruhishi ili tupate mazungumzo ya kurejesha amani nchini. Kwa kuwa leo inaonekana wazi kwamba huko Arusha bado kuna matatizo, kwa kuwa kama ulivyofuata, senared haijaalikwa rasmi kwenye mazungumzo hayo. Na inasemekana kwamba huko Arusha mambo si shwari na senared haijaalikwa. Ni pande gani zimealikwa? Makundi gani hasa yamealikwa katika mazungumzo hayo ya Arusha yaliyoanza wiki hii? Msuluhishi ndiye anao jibu lake, kwa kuwa sisi hatujua amewalika wakina nani. Ila tunachokijua ni kama CNARED, kama chama kikubwa, muungano mkubwa sana opizani, Pithi, e, amba, nyewe, hakutuma, hakutuma wa upande wa upinzani haujaalikwa. Pili, tuna habari kwamba serikali ya Nkurunziza, hata yeye wenyewe hakutuma uwakilishi wa serikali hiyo Arusha. Swala lipo ni je watu ambao wako Arusha ni wakina nani, na inasemekana kwamba tarehe dani Desemba e, watasaini mkataba. Na swala pia ipo huyo mkataba utasaini kati ya nani na nani? Ikiwa serikali haina mwakilishi, ikiwa senate haipo, ni mkataba gani? Sisi tunaona kama ni kama mchezo tu. Je, hakuna chama chochote cha upinzani mmepata habari ambapo wamewasili? kama ulivyosema, hamjui nani wanazungumza, kwa hivyo mazungumzo yanafanyika vipi? kwa kweli, kwa kweli tumeshangaa kuona baada ya siku nyingi, baada ya mikutano ya vikao vingi na msuluhishi, msuluhishi mwenyewe akawa amekuwa ametukubalia kwamba safari hii senaret itapata mwariko. Tumeshtuka na tumeshangaa kujikuta kwenye orodha ya miariko Senaradi haipo hii leo. Ni kweli? Ndiyo, tunajiuliza swala la kujua ni wakina nani wamewarikwa huko, hatujui ni vyama gani vimewarikwa, ila tunachokijua ni kwamba serikali haipo na Senaradi haipo. Je, kunapitika kitu gani huko? na kama unavyosema kuna matatizo, unafikiri njia au suluhu ya kutanzua mzozo wa Burundi hivi sasa itakuwa vipi? Senaradi inaangalia vipi? hakuna njia nyingine bali kwenye meza ya majadiliano na tuzungumzie swala la kurejesha amani nchini. Na mazungumzo hayo, majadiliano hayo, ni lazima awe kati ya serikali ya Nkurunziza ambaye yuko madarakani kinyume na sheria na Senared pande la upinzani, tutiketi pamoja tukijadiliana masuala ambayo yapo hii leo, jibu itapatikana. Kwani unaposema Senared, kwani Senared ndo upinzani pekee? Muungano vyama vyote vya upinzani Burundi vimeungana kuwa Senared? Senared ni muungano wa vyama ishirini na tano yani, ni muungano wa kipekee kwa Afrika nzima, kwa kuwa vyama vya upinzani mara nyingi kila chama kinapenda kutetea masilaha binafsi ya chama. Hii leo kundi la Senared inatetea masilaha ya vyama ishirini na tano, ndiyo maana tuna nguvu za kutosha na mheshimiwa msuluhishi angepashwa kuitisha mazungumzo na kusahau na kukau, kukataa kuarika Senaret. Na hapa tuna habari kwamba Bujumbura ndiye kamkataza eti asiarike Senaret, haiwezekani. Nkurunziza ambaye ni mtu iko madarakani kinyume na sheria, hii leo yeye ndiye na nguvu za ku, za ku, kuonesha na kusema ni nani wataarikwa kwenye Senared, ni nani hataarikwa kwenye meza ya majadiliano hiyo. Ni kazi ya msuluhishi, haiwezi kuwa kazi ya serikali ya Bujumbura. Asante uh, sana uh, Pancras Chimbai kutoka huko Brussels, karibu.