Natumai kilichompelekea Kansela Merkel kubadilisha au kuregeza kamba, baada ya shinikizo kali kutoka chama cha mrengo wa kulia zaidi ambacho ni chama ndugu cha CSU kupitia mwenyekiti wake Zehofer, ni mbinyo mkali unaotoka upande wa chama hicho cha Christian Social Union ambacho kinatawala jimbo moja tu cha la Bavaria, na hii inatokana na chama cha CSU kinakabili uchaguzi katika wiki chache zinazokuja na kinatiwa shindo na kujipatia nguvu kwa vikundi au vyama vya mrengo wa kulia zaidi, sio tu katika jimbo la Bavaria ambalo anatoka huyu waziri wa mambo ya ndani Zehofa, bali Ujerumani nzima kama tulivyoona katika uchaguzi mkuu uliopita na uliomrejesha Bibi Merkel madarakani, lakini kwa kupoteza kura na kuona kwamba chama cha mrengo wa kulia zaidi kilijipatia hadi viti tisini katika Bundestag yani bunge la Ujerumani. Natumai Bwana Zehofa anataka kuzima uh, kupoteza kwa chama chake kura zaidi kwa wale wafuasi wenye siasa kali na amekuwa muda mrefu akimshinikiza uh, Merkel aregeze kamba kuhusu uh, kufungua milango zaidi kwa wakimbizi. Anataka uh, kudhibiti wimbi la wakimbizi, na ndio maana akiwa yee waziri wa ndani amechukua msimamo huo uliopelekea kutishia yeye hivi karibuni kujitoa serikalini, jambo ambalo lingeongoza kwa Bibi Merkel kutafuta uh, vyama vingine vya kuunda serikali ya muungano na kumwacha uh, nduguye chama cha CSU ambao daima wamekuwa washirika katika kuunda serikali ya shirikisho mjini Berlin. Hili lenyewe limepokelewaje sasa hivi hapo, uh, katika nchi ya Ujerumani? Bila shaka inategemea unachukua msimamo gani. Bibi uh, Merkel, licha ya misukosuko hiyo aliyopata, bado anapendwa. Uchumi wa Ujerumani uko imara. Ujerumani ina sauti kubwa katika umoja wa Ulaya na ndiyo nguzo ya uchumi wa European Union, uh, umoja wa Ulaya. Tufahamu kwamba Bibi Merkel ni mtoto wa padri na ametokea Ujerumani Mashariki, kwa hivyo anaonyesha ana huruma zaidi kwa wakimbizi kuliko uh, mshirika wake Bwana Zihova anayetoka jimbo la Bavaria. Hatua kama hii iliyochukuliwa na Mako ya kushirikiana na mwenzake katika kuhakikisha kwamba wanapata uh, vituo ambapo watakuwa wanahifadhiwa labda kabla wajarejeshwa walikotoka au kabla hawajapelekwa katika nchi ambazo zinawakubali. Hili uh, lina maana gani kwa wakimbizi wenyewe? Natumai ni masuala ya kutokuwepo uh, demokrasia ya kweli katika nchi nyingi fanye za Afrika uh, kuna ukosefu mkubwa wa kazi kwa vijana na misukosuko inayozuka katika nchi kama sasa Syria. Lakini nani anauza silaha kwa misukosuko huyo au kwa vita vya wenyewe kwa wenyewe vinavyotokea? Utaona takriban ni nchi zile zile zinazokabiliana sasa na wimbi la wakimbizi.