Jibu la la seni ni kwamba uchaguzi umeahirishwa hadi hapo, uh, hali hasa ya ugonjwa wa Ebola itakuwa uh, hali hiyo itakuwa imekwisha imekwisha kuwa control swala. So, la pili ni kwa ajili ya usalama wa wananchi wenyewe. Najua na inajulikana mahala popote ya kwamba tuna matatizo ambayo yamekuwa yakitokea hasa ya mauaji ya wananchi, iwe maeneo hasa ya Beni ambako tumeweza kupoteza wananchi wengi, na sio tu wananchi, tumepoteza askari kwenye mapambano ambayo tunaendelea nayo dhidi uh, ya kundi la ADF na pia askari wa, wa Umoja wa Mataifa uh, ambao tumeweza kuwapoteza. Kwa hiyo ni uchaguzi ambao umeahirishwa, sio uchaguzi ambao umefutwa. Mheshimiwa, lakini watu wamejiuliza kwamba kulikuwa na zoezi la kampeni ya uchaguzi, kulikuwa na, na, na, na na watu wanaenda makanisani, wanaenda masokoni na hakukuwa uh, tatizo ama kipingamizi chochote. Kwa nini tu kwa siku moja ya uchaguzi uh, hatua kama hiyo iweze kuchukuliwa? Unavyojua na kila mtu anajua kwamba mwaka huu uchaguzi ambao tutaufanya ni uchaguzi ambao tunatumia mashine, ina maana kwamba kila mtu ambaye ataenda kuchagua mgombea wake wa rais mbunge atatumia mashine ile ile moja. kwa tatizo ni kwamba kama kuna mtu mmoja tu au wawili ambao wana huo ugonjwa wa Ebola akitumia hiyo mashine, na maana watu wengine mia tano mia sita na zaidi wataambukizwa huo ugonjwa. ukienda kanisani hakuna mashini moja ambayo watu wanaitumia au sokoni. Hiyo ndo tofauti iliyopo. Na serikali au seni, kuanzia na serikali isingeweza kuacha watu waweze ku, kuambukizwa huo ugonjwa. Alafu kesho kesho kutwa tuwe tunashangaa. Vipi, ulipokea uh, hatua ya kuahirishwa kwa uchaguzi ambao ulitakiwa kufanyika tarehe 23 na, na ika ukaahirishwa, ili ufanyike Jumapili tarehe 30. Mimi nahisi ya kwamba sababu zilitolewa ambazo ni sababu zinazoeleweka, seni isingeweza kufanya uchaguzi nchi yote nje ya, ya mji, mji wa Kinshasa kwa sababu ya, ya mashine ambazo ziliweza kupotea kwenye moto ambao ulitokea, na walihitaji muda huo wa wiki moja, ili kuweza kuhakikisha kwamba mashini hizo zime zinaletwa na wanazi reprogram ili uchaguzi uweze kufanyika, na nili, nilipokea habari hiyo na nilielewa baada ya kupewa hayo hayo maelezo. Na unadhani kwamba uchaguzi mara hii utafanyika tarehe 30? Bila shaka, bila shaka hakuna sababu nyingine yoyote ambayo itatuzuia kufanya uchaguzi tarehe 30. Kulikuwa na nchi ambazo zilipendekeza msaada wake wa kiufundi ni kama vile Umoja wa Mataifa, kukawa na nchi nyingine kama vile Afrika ya Kusini na hata Jumuiya ya SADC, lakini msaada huo haukupokelewa na kumekuwa na hali kama hii. Umedhani kwamba uh, ilikuwa ni kosa kutokubali msaada huu kutoka nje? Haikuwa kosa. Uchaguzi wa elfu mbili na kumi na moja tulifanya sisi wenyewe, sisi wenyewe ndo tuli, tulilipa bil ya uchaguzi wa elfu mbili na kumi na moja kulikuwa msaada wa labda asilimia kumi kutoka kwenye kutoka, nafikiri Umoja wa Mataifa au Umoja wa, wa, wa, wa, wa Ulaya. Uh, uchaguzi huu tulitaka tufanye tu sisi wenyewe kwa sababu tuna tunayo capacity ya kufanya uchaguzi na kwa sababu hakuna nchi nyingine yoyote ambayo ina, uh, ina, ina ina inaomba au inapewa uh, msaada wa kufanya uchaguzi. Kwa nini iwe tu ni Kongo? nimekwisha wahi kusema Kongo sio nchi ya ombaomba hatutaenda kumwomba mtu yeyote fanye uchaguzi ambao ni uchaguzi wetu sisi wenyewe uchaguzi ambao utaamua hatma ya Kongo leo kesho na kesho kutwa