angazi za kimataifa bado labda kuna mazungumzo ambayo yanaendelea ya, ya chini chini ya nyuma kwa nyuma, na sisi tutakapofahamishwa ndio tutaelewa mwelekeo ambao sasa hali hii itasimama. Na fikiri Kenya iligafirika wakati ambapo ilipata taarifa kwamba lile eneo ambalo lina mgogoro ni kama Somalia ilikuwa imelitangaza kwamba liko wazi kwa watu ambao wanaweza kuenda ku tafuta kama kuna uwezekano wa kupata mafuta katika hilo eneo ambalo liko kwenye hiyo bahari. Uh, sasa wasiwasi ambao umepatikana ni kwamba Somalia saa hizi imekanusha kwamba yenyewe haijafanya hayo ambayo yameandikwa kwa magazeti ya Ulaya au yametangazwa hapa Kenya kwamba yalifanyika, na tayari Kenya ilikuwa imeshachukua so hatua kali ya kumrudisha balozi wake kutoka Somalia na kumwambia balozi wa Somalia aliweko Nairobi kuondoka kurudi Somalia. Eh, nafikiri swali ibuka hapa ni ingekuwaje, kwamba mnada unapigwa na Somalia yenyewe iseme kwamba haikujua mambo hayo? Unajua, mambo ambayo yana migogoro ya aina hii, wakati mwingine itifaki na hali ya kimataifa inawafanya wale ambao ni wasemaji wa serikali kutotoa ukweli wa mambo. Kwa hivyo ninafikiria labda msimamo ni ambao Somalia imechukua sasa kwamba wao hawajatangaza hilo eneo katika mnada wa kule London. Unaweza kama ni ukweli na unawezekana sio ukweli. Nafikiri kimya cha Kenya ni kujaribu kutafakari. Je, eh, chanzo au vyanzo vya habari hizo zilizotokea London zinaweza kuwa ni za kuaminika au ni zile ambazo zimesikia fununu tu, na baadaye zikatangaza hali hatari, na Kenya ikachukua hatua ambayo kwa sasa hivi najaribu ku zinasua kutoka kwa yale matokeo ya, ya, ya hizo hatua ambazo imechukua. Na mwisho kabisa, kulingana na tajriba ulionayo kwa maswala ya, ya, ya kimataifa, uh, ni lini unadhani kwamba tutaona mwisho wa mgogoro huu? Kesi yenyewe hatuwezi kujua ni lini itaisha, lakini nafikiri mgogoro huu ambao umezuliwa na hii habari kwamba eneo hilo tayari limeshaanza kupigwa mnada na serikali ya Somalia, ni masuala ambayo kwa sasa hivi nchi mbili hizi zinaweza kukutana pamoja na kuzingatia ukweli wa mambo na yale ambayo yalifanyika London yakajulikana bayana, eh, bila kukuwa tunakisia. Na katika kujulikana bayana, basi baya Kenya pia ikatoa msimamo, na kama ilikuwa imechukua hatua kali ambazo labda zimesababisha mgogoro wa uh, kiitifaki si, si, iweze kurudisha kauli na isema kwamba tutaendelea kushirikiana na ma kungojea maamuzi ya mahakama kuu ya dunia kuhusu utetezi uliopo kuhusu umiliki wa hili eneo.