Hatimaye hii leo Rais Azali Asumani ametangaza kwamba kuna mtu mmoja mwenye umri wa miaka hamsini anayeaminika aliambukizwa na Mkomoro mmoja kutoka Ufaransa hapo Machi 18 na kulazwa hospitali Aprili ishirini na tatu. Vipimo vyake hii leo vinathibitisha ana ugonjwa wa Covid 19. Hali yake ya afya inaendelea kuwa nzuri, na sasa tunawatafuta wale wote waliokaribiana naye kufahamu jinsi alivyoambukizwa na watu ambao huenda waliambukizwa naye. Kutokana na hayo, Rais Azale anasema anatangaza hatua kali zaidi za kupiga marufuku mkusanyiko wa zaidi ya watu ishirini, kufunga shule na misikiti, na amri ya kutotoka nje usiku lakini wachambuzi na wananchi wengi wanasema serikali inaficha ukweli wa mambo kwani kuna watu wengi zaidi walioambukizwa na kuna watu ambao wameshakufa kutokana na ugonjwa huo mojawapo ni waziri wa zamani wamewachia nje mpiganaji wa uhuru wa komoro muzawar abdallah aliyefariki asubuhi ya leo kutokana na kile familia yake inaiambia sauti amerika kwamba wameambiwa na madaktari kuwa ni dalili za covid covid-19 lakini serikali haikuwaruhusu madaktari kutangaza jambo hilo Nimezungumza na Amir Al Arif, mfanya biashara huko Moroni na binamu Abdallah. Anasema hafahamu kwa nini serikali imechukua muda huu wote kutangaza ugonjwa huo na kwa nini inaficha, wakati anafahamu mjomba wake pamoja na watu wengine wengi wameambukizwa kulingana na madaktari. Nadhani Ankel Muzawar, Allah yarhamu, kafariki, ndiyo. Tangu juzi alipelekwa hospitali, ilikuwa mambo ya diabet walimchukua katika clinic, private clinic lakini mwisho yale maradhi yake yamegeuka kwa mambo ya respiration. Sasa Wakomoro ndo hawataki kukubali kwamba ile COVID 19 iko katika nchi mpaka rais leo kasema, They have one case only, na wanadamu ndo wanakufa kila siku, watu wanafariki. Mimi bidhati, ntaweza kukuambia kwamba uncle kafariki kwa haya maradhi ya COVID. Kwa nini? Kwa yalikuwa clinic wamemweka kule emergency, hawatujuja tuletea yule mgonjwa wetu mpaka wamemfanya le mambo ya maiti, wamemwosha, wamemkafani, wamemchukua mpaka kumpeleka katika kaburi lake. Sasa ilikuwa ilikuwa hana ugonjwa, wagetuletea yule mgonjwa wetu, lakini mitaweza kukuambia alikuwa anayo. Akizungumzia tangazo la rais Azali la kukiri kuwepo na mtu huyo mmoja aliambukizwa, ikiwa itabadilisha hali ya mambo, elarif anasema haamini jambo hilo, asidhani maana, unajua ka katika nchi ya mwanzo, itabidi serikali ndo waseme watu washtuke. Sasa akisema mtu mmoja wengine watasema sasa hakuna maradhi, wataondoka, watafanya mambo, they will be free, maana wanaambiwa hakuna maradhi. Wakati huo huo, inaripotiwa kwamba wafanyakazi wote wa huduma za afya katika hospitali kuu ya Almaruf wanakataa kuwahudumia wagonjwa kutokana na ukosefu wa vifaa vya kujikinga.