Ongeza sana wana CCM Zanzibar na wapinzani Tanzania bara kwa kuwasha moto wa demokrasia wa watu bila woga. Wanaomba uongozi ni kitendo chema sana, mnasaidia kutufunza na mnasaidia kutuondoa kimasomaso. Sio walau tu, tuonekane na sisi tunaifanya demokrasia yetu vizuri kwa kuruhusu wananchi waje, lakini moyoni tunasikitika kwamba uchaguzi huu ungenoga sana na ungenogeshwa sana kama ungeruhusu katiba ya nchi ichukue mkondo wake. Narudia, tungekuwa zaidi ya saba, zaidi ya sita na mimi kabisa kabisa naiambia kamati kuu ya halmashauri kuu ya taifa na mwenyekiti na katibu mkuu kwamba uchaguzi huu wa mwaka elfu mbili na ishirini utufunze jambo fulani ambalo mbele lisijirudie, lisi, lisi, lisi tena. Tunajinyima demokrasia na tunaeleweka vibaya sana mbele ya macho ya Watanzania walio wengi na jumuiya za kimataifa. Wakati wa kuheshimu utamaduni zaidi ya katiba umepitwa na wakati, au kumwambia mtu njoni mchukue fomu, lakini sisi mgombea wetu tunaye, umeweka kwa pani. Polepole, usiseme hivyo. Narudia, haiwezekani chama kikubwa cha aina yetu kilichodumu na kuleta uhuru katika nchi hii na kuleta ukombozi katika bara la Afrika. Leo useme njooni mchukue fomu za kujaza urais, lakini mimi mgombea wangu ni naye. Usiseme hivyo, pole pole, hata na wenzako wengine. Don't say that. Damage yake kwa taifa ni kubwa mno kuliko unavyofikiria. Kuna mambo hayasemeki. Usioshe, usioshe nguo yako ya chumbani hadharani. Oshea huko huko chumbani, kaoshee huko huko kisimani. Eh, haya, haya si maneno yanayompa ari mtu ya kwenda kuchukua fomu ya uchaguzi. Hawezi kwenda, hawezi kwenda hata kidogo, na sasa