Angu, kama liwali kazi yangu ni kuhakikisha kama population yetu imeweza kukuwa. Sekirize akizungumza na wanahabari baada ya kukutana na wananchi wanaohama makazi yao katika baadhi ya vijiji wilayani Beni hapa Kivu Kaskazini, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo. Nzanzu Kasivita gavana wa Kivu Kaskazini aomba mshikamano wa wananchi pamoja na jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo FARDC kwa kupiganisha ugaidi unaotekelezwa na watu wanaozaniwa kuwa ni ADF katika maeneo ya Beni ambako watu wamekuwa wakiuliwa kukatwa vichwa mapanga na kwa risasi na hata vijiji vyao kuchomwa moto. Niliweza kuhakikisha kama hatuwezi kumshinda huyu adui kama hatuna uhusiano mzuri, na ndio maana naomba e, ile uhusiano uweze kuendelea na tuweze kujua kama huyu adui tunaweza kumshinda kama tunaendelea kuhusiana vizuri na kusoutenir jeshi letu, na njoo maana naomba vijana waendelee ku, ku, kuendelea na hiyo comportement ya, ya kusoutenir jeshi ya kusoutenir service de l'etat ya kusoutenir wa autorité tuweze tu kusema meme langage mu mambo ya sécurité, na ndiyo secret kubwa ambayo itaweza kutufikisha kwa lengo la kutafuta amani na lengo ya sekurite pamoja. Vijana wa Lucha kwa upande wao wakipendekeza mafunzo ya kijeshi kwa vijana, kwa wananchi wa kawaida ili wawe kila mara wakijipigania wakati wanaposhambuliwa. Clovis Mutuva ni kutoka kundi la Lucha. Uh, government inaweza ku, kukuja ku, kusapoti watoto wa wabeni. Wanaweza kuorganize E, formation militaire ambayo inaenda mbio hapa Beni ili ipermetre watoto wa hapa waweze kupartisipe kwa hii kwa hii vita pratiquement. Kwa... inaweza tena kuwapatia nguvu wakati tutakuwa pamoja nao, ndani ya vita, ndani ya mapambano, kwa sababu ni sisi ndio tunajua uh, faida ya, ya udongo wetu donge ma village tano mina kondrole miseme mbili kabasha kazeber na kalungute kubwa, batusaidie watusaidie, kominote irudie tukuma nyumba za kwabo, juko hakuna shamba na sisi wote tunaishiki mukulima. Maelfu ya wananchi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wamekuwa wakiomba serikali iweze kuhakikisha kwamba wanap wanapata usalama kuliko kuwapa misaada, kwani wengi ni wakulima na vijiji vyao vinazalisha mazao mengi. Oser Malivika, Kumekucha, Afrika, Goma.