Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa ni kitambulisho kwamba tumeingia hapa studio nambari 15 tayari kabisa kukumwagia vitu vizito vizito hapa VOA Express. E, tukiwa tumejitayarisha kweli kweli, lakini siko peke yangu. Mimi ni BMJ Mridhi, na baada ya pilika pilika za siku nzima, unapoelekea kukamilisha siku, kukamilisha Ijumaa, kuingia wikendi, basi tupo hapa kukuarifu yanayojiri katika sehemu mbalimbali za dunia pamoja na kuhakikisha kwamba lasiri yako ipo safi kabisa, na unapofika nyumbani unajua kinachoendelea hapa na pale. Naitwa Kenneth Bwire. E, kati ya mengine ambayo tuko nayo tutaangalia jinsi uh, hii michezo ya bahati nasibu um, inaendelea kusemekana kwamba inaathiri hali ya maisha kwa njia moja au nyingine, hasa kwa vijana. Wengine wanasema kwamba ikitangazwa e, kwamba wameshinda kiasi kikubwa cha fedha mm, hali hii huenda inazubaisha wengine. <laughs> hebu tusikie <laughs> hebu tusikie kidogo huyu anaeleza nini kuhusu uh, mambo hayo moja kwa moja kijana anapokuwa amesikia pale, akiamini kabisa siku moja naye atabahatisha kama alivyobahatisha kijana mwenzie. Kwa hiyo moja kwa moja hapa inadidimiza vijana, wanadumaa, wanakuwa naishi kwa kubahatisha. Yeye unashindwa uende wapi, umepokea hela nyingi safari moja, sasa hapa nifanye kitu gani? Sio bila shaka, alafu ushawishi ambao unakuwepo <laughs> wakati ukisikia eh, Bwire amepata kitita hicho cha fedha eh, eh, na mimi nataka nijaribu sana, alafu inakuwa kwamba ni vigumu sana mimi kufanya kazi zingine za maana <laughs> kwa sababu unaona kuna hela za unaanza kubahatisha kila ona siku wanaziita za bwerere. Msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo. Tutakwenda mpaka Tanzania kusikia hayo na mengine mengi, pia tutakuwa na burudani na spoti. E, na mwenzetu uh, Liberty Collins Adede, unajua kwamba wikendi hii ligi ya Premier inafika tamati. Tunajua mshindi nani, nani aliyefanya vizuri, nani anafurushwa, nani atakayekuja. Kwa hivyo itakuwa ni shughuli nzima ambayo Collins Adede atakuwa na taarifu zaidi pamoja na maandalizi ya michu ya michuano ya kombe la dunia. Weekend nzuri kabisa kabisa, safi safi sana. Kama unapenda sport, basi tunasukia mengi hayo, lakini nafikiri tuende moja kwa moja e, mpaka nchini Kenya. Inaelezwa kwamba jumla ya watu elfu tano mia nane na moja katika taifa hilo la Afrika Mashariki wamejitokeza kuwania viti mbalimbali katika uchaguzi mkuu wa mwezi Agosti mwaka huu kama wagombea huru na kulingana na orodha iliyochapishwa na tume huru ya uchaguzi na mipaka IBC katika gazeti rasmi la serikali, watu 38 wakiwemo wanawake sita wanalenga kuwania urais kwa tikiti huru. Na kwa mujibu wa uh, Uh, IBC ni kwamba watu sabini na nne wametuma maombi ya kutafuta kiti cha ugavana ubunge ni mia saba arobaini na nane uwakilishi wanawake katika kaunti ni 95 useneta mia moja na nane na udiwani zaidi ya elfu nne na mia saba sasa inaonekana idadi kubwa ya waniaji wa kutegemea inatokana na hatua ya vama vya kisiasa kutoa tikiti za moja kwa moja hii uh, inaelezwa na baadhi ya wachambuzi katika michujo hiyo iliyokumbwa na madai ya udanganyifu. Sasa Kenes Bwiri, hapa ndipo story yetu ilipo kwamba Ilakundai. kati ya idadi ya walioamua kujitosa kwenye eh, uwanja huo kama wagombea huru, inaelezwa kwamba asilimia kubwa ni vijana mm. William Lusige ni mmoja wa wanaharakati wa kutetea haki za vijana mjini Nairobi. E, moja kwa moja Lusige, ni nini hasa kimepelekea idadi hiyo ya vijana kuongezeka kwa kiasi hicho ikilinganishwa na chaguzi za hapo miaka iliyopita? Ukiangalia katika idadi hiyo kubwa ya wagombea huru utakuta asilimia kubwa pia ni vijana ambao kwa kipindi kirefu tumezoea kwamba siasa za Kenya zilikuwa zinahusisha sana watu ambao ni wababa wa kisiasa, wengi wao wakiwa ni wa umri wa juu na wenye fedha. Kwa hivyo kutokana na kwamba vijana wengi wanaona ni wana nafasi ya kuweza kuongoza taifa la Kenya, wengi wao waliweza kujitokeza na kujiegemeza katika mirengo tofauti na vyama tofauti, lakini katika zile kura za mchujo wengi wao waliweza kuachwa kwa sababu e, ukosefu wa fedha na pia wakati mwingine wanaambia kwamba labda hawana tajriba ya muda mrefu ya kisiasa, kwa hivyo waweze kuwaachia wale wababe ambao wenziwa ni wazee. Kwa hivyo vijana wakasema kwamba hawatakata tamaa. Na ni nini ambacho kinawapatia vijana hawa matumaini kwamba watashinda licha ya kwamba bado kuna vizingiti, eh, kwenye barabara hiyo ambapo. Kwa mfano, inafahamika kwamba katika siasa za Kenya ni muhimu sana kuwa na kiasi kikubwa cha pesa ili kutumia kwenye kampeni William kazi Wakenya ndio wanaangalia maswala ya fedha, wanaangalia labda chama ulicho nacho lakini pia kuna wale ambao wewe, sea, yako, yako, wana maoni pana ambao wanaangalia labda wewe utaletea jamii yako enye bunge lako kaunti yako ama taifa lako nini. Kwa hivyo wana nafasi kubwa pia kuweza kuibuka, maanake tukiangalia hata katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na saba kuna kijana aliweza kuibuka kama mbunge katika ya yale maeneo ya Muru, lakini hakuwa na chochote, alikuwa anatembea akipiga kampeni zake mguu mlango hadi mlango na ajili ya sera zake. Kwa hivyo, licha ya kwamba watakuwa na upinzani mkubwa, lakini nina imani kwamba asilimia kubwa pia ya hawa wagombea binafsi wataweza kupata nafasi ambazo labda wanatarajia kuweza kuibuka, maanake mpiga kura wa sasa kama na kuangalia nampa nini, lakini pia anaangalia kesho, utamfaa vipi kisera, utamfaa vipi labda kielimu, utamfaa vipi labda yale mambo ambayo utakuwa nafanyia jamii nzima kwa ujumla. Shukran sana, William Lusige. Bila shaka, ni swala ambalo Kenneth Bwire, tunaendelea kulifuatilia kwa karibu na labda tuwaeleze wasikilizaji kwamba kuhusu siasa za Kenya leo kwenye live talk, e, tutakuwa tukilizungumzia hilo saa moja unusu saa za Afrika Mashariki. e, hmm. kati hayo ya vijana, wanawake na siasa kwa jumla kule nchini Kenya. Unajua vijana wengi wanawania ama wanagombea zile viti vinaitwa MCs, bila shaka hapo ndio wamejazana zaidi ya asilimia 98. Safi kabisa, twende kazi kwa chini Konde Boy huyo anakwambia uh, vitu hivyo dunia, hapo ndo napata utata muda mm, mwingine unaweza zani ni utani, ona vitu vizuri vyote viwe ni vya shetani, eti muziki shetani pesa nazo shetani, mpira na pombe shetani, ngono na mihadharaki shetani. Mimi ni Mungu yupo najua, toananifanya ninapumua kitakato, sasa kanichukua, ila minataka kujua ni nini dunia, dunia ni kazi ya Harmonize hiyo dunia. Ana misemo nyingi, anasema vitu vingi vya shetani, dunia inaweza kupepeta ikakugonga makofi huku na huku, gongana nayo tu. Kuna msemo unakwenda dunia, uwanja wa fujo, kuna kubembelezwa unapoingia dunia, na kuna misemo mingine kama dunia msumeno, unakata mbele na nyuma, pande zote mbili. Wengine watakwambia dunia maabara, <laughs> atakutengeneza <laughs> na wengine watakwambia dunia mwendo wa ngisi sasa tuache na tuachane misemo, uh, mm. <laughs> na <sabire. laughs> Lakini wimbo huo ulitolewa mwaka uliopita 2021 katika albamu iliyojulikana kama high school, na tutakuja kusikia nyimbo za Harmonize tunazicheza kweli kweli kwa sababu ni nzuri kwa kweli nzuri. lakini tuangalie kwingineko huko Uganda kuna nini? Kuna mradi mkubwa sana Afrika Mashariki, mradi ambao unaweza kukwamua uchumi Afrika Mashariki, wa ujenzi wa bomba kutoka Uganda hadi Tanzania, Tanga. Huu ni bomba la gesi la mafuta. la mafuta, mafuta, ili mafuta yanachimbwa Hoima sasa. mm -hmm. Unajua nchi za Afrika, ufadhili wake pia, hela hazitoshi, inategemea mfadhili mwingine kuja kujengee. mm -hmm. Ndio vile ilivyo Afrika Mashariki. Sasa mradi huu, mazungumzo yamekuwa yakiendelea kwa muda mrefu tangu wakati wa hayati Magufuli mazungumzo yanaendelea na mama Samia uh, kati ya Samia na Museveni. Nchi mbili zinahusika, lakini kumekuwepo wafadhili. Naripotiwa wafadhili wengine wamejiondoa, akasalia mfadhili mmoja, benki ya Dosh. mm -hmm. Hii benki ndio ambayo nchi hizi mbili zinatarajia kwamba zitafadhili mradi huu wa mafuta, lakini inaripotiwa kwamba haitafadhili mradi huo tena, na ujenzi wa bomba huenda ukapata wanasema kizungumkuti. Mm -hmm. Hii ni baada ya wanaharakati wa mazingira kuwasilisha malalamishi kwamba ujenzi wa bomba hilo utapelekea watu kadhaa kukoseshwa makao pamoja na kuvuruga maisha ya wanyama wa porini. Na shirika la habari la Reuters limeripoti kwamba benki hiyo ya Ujerumani imekumbana na shinikizo kubwa kutaka kueleza mkataba wake wa ufadhili wa mradi huu wa ujenzi wa bomba la kusafirisha mafuta ambao utagharimu kiasi cha dola bilioni tatu nukta tano. Vijana wameshtuka, na ni kwa nini sasa? Walikuwa na matumaini, na miongoni mwa matumaini haya na anavyosema Belinda Masangano ambaye ni raia wa Uganda, kama hilo bomba la mafuta halichokuwepo mwishowe, lakini vilevile mtu tu naendelea kufanyaje kung'ang'ana na maisha of course, watakuwa disappointment. Ndio maana katika maisha mtu inashauriwa usitegemee, yani, usiweke mayai yako yote kwenye kikapu kimoja. Hata kama vijana wanategemea huo mradi kupata fursa za ajira, uh, katika maisha mtu unafaa kujiwekea nini, ile nafasi, room for disappointment. Najua wengi wangefaidika na bomba hili moja kwa moja na sio moja kwa moja kwa njia tofauti, wakati wa ujenzi wake wa kilomita elfu moja mia nne kutoka Hoima hadi Tanga, na benki haijatoa taarifa kamili mm -hmm. E, endapo inajitoa malaa ilifanya kikao jana Alhamisi, tunatarajia taarifa kutolewa, lakini kundi la kutetea mazingira la 350.org linapanga maandamano makubwa kuhakikisha kwamba ujenzi wake hauendelei jinsi ambavyo umepangwa. Na Belinda Masangano anasema itakuwa ni pigo kubwa kwa vijana. sidhani kama hilo bomba la mafuta, sio kwamba kila mtu ataombwa vyeti vyake, naona hizo fursa zitaongezeka, kutokana na kwamba wengine ambao watapata hizo fursa za ajira watakuwa wale ambao hawajasoma kivile lakini baada hiyo nafasi nadhani mimi kama mimi nadhani naweza ikajitokeza na hata mtu ambaye ajaenda mbali kielimu akafanikiwa kupata angalau kitu kidogo cha kufanya kuhusiana na, na hilo bomba la mafuta haya. BMJ, uchimbaji wa mafuta unatarajia kuanza kampuni ya Total na Sinopec inaendelea na shughuli Hoima. Hili bomba ndio lina maneno kwamba, je, litajengwa? Halitajengwa? wafadhili wengine wamejiondoa, imesalia hii benki moja tumbe kwamba nayo sijitangaze mambo yake yamesita, lakini habari kulingana na Reuters, habari <laughs> za ndani zinaeleza kwamba huenda na ufadhili huu tutaendelea kufuatilia kwa karibu. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa idhaa ki ya Kiswahili ya sauti Amerika, matangazo ambayo pia unaweza kuyapata kupitia redio zetu shirika, ikiwa ni pamoja na mwananchi FM redio kule, eh, bonde la ufa nchini Kenya na vilevile vile kaya FM eh, huko Mombasa eh, bila kusahau kule eh, redio bunagana katika DRC kati ya wengine. Tuangalie habari za dunia. Umoja wa Mataifa umeonya kwamba takriban watu milioni 18 kwenye eneo la kaskazini mwa Afrika la Sahel huenda wakakabiliwa na baa la njaa katika kipindi cha miezi mitatu ijayo kutokana na athari za vita vya Rusia nchini Ukraine, janga la korona, mabadiliko ya hali ya hewa pamoja na kupanda kwa gharama ya maisha. Taarifa kutoka kwenye ofisi ya mratibu wa masuala ya kibinadamu Umoja wa Mataifa imesema kwamba hi, hali hiyo da ikasababisha watu wengi kuhama kutoka kwenye maeneo yaliyoathiriwa. Kwa mujibu wa shirika la AP, watu wengi wamekuwa wakikabiliwa na njaa tangu mwaka elfu mbili kumi na nne, wengi wao wakitokea Burkina Faso, Chad, Mali, Niger na wakati huo wakiwa watu milioni mia moja Uh, milioni 1.7 miongoni mwao wakihitaji misaada ya dharura. Korea Kaskazini imesema kwamba imeanza kupata matokeo mazuri katika kupambana na mlipuko wa COVID-19 huku idadi ya watu waliothibitisha kuambukizwa ikiwa imefikia watu milioni mbili, wimbi la maambukizi ambalo taifa hilo lilithibitisha kwa mara ya kwanza wiki iliyopita limezua hali ya wasiwasi kutokana na uhaba wa huduma za matibabu pamoja na chanjo, wakati likiwa limetengwa na ulimwengu pamoja na kuwekewa vikwazo vingi kutokana na, na kuendesha programu yake ya nyuklia. Afisa mmoja wa Korea Kusini amesema kwamba taifa hilo bado halijajibu ombi la kupewa misaada kutoka kwa mahasimu wake ambao ni Marekani na Korea Kusini la kusaidia kupambana na virusi vya korona. Mahakama moja ya Argentina imeikuta serikali na hatia ya mauaji ya zaidi ya watu 400 kutoka makabila ya jadi karibu karne moja iliyopita, wakati ikiamuru hatua za kuafidia zichukuliwe. Julai mwaka 1924, polisi wa Argentina wakishirikiana na wakulima wakubwa waliwaua watu hao waliokuwa wakiandamana kulalamikia hali ngumu ya maisha pamoja na mazingira mabaya ya kazi kwenye mashamba ya pamba katika eneo la kaskazini la Chaco. Taarifa zimesema kwamba karibu watu 500 kutoka makabila ya Qom na Mocoit waliuawa wakati huo, wengi wao wakiishi kwenye hali ya utumwa. Kwenye hifadhi ya napapuli. VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Azawe eh? slow dancing ni burudani <muchos> Sikujua Kennesi Bwira, wakati napiga domo hapa peke yangu, kumbe microphone haikuwa ina haikuwa <laughs> imewashwa. Nilikuwa nawaambia wasikilizaji kwamba mwanamuziki huyu uh, amepata umaarufu mkubwa, anajulikana kama Azawi, anatokea kule Uganda, na hapa katika hii nyimbo anashirikiana na Michael Ouma wanasema slow dancing na kuna watu ndiona wanalalamika hati sijui wimbo unaonyesha, e, hauonyeshi picha nzuri kwa wale ambao labda ni watoto na nini, hati wanakaribiana sana lakini kila kitu katika jamii kitakuwa na sifa na kitakuwa na ule upande mwingine. Nisi, nisiseme upande wake, niseme sifa nzuri na sifa mbaya, sio ndio? Sasa amepokea hilo, ila ni mziki mzuri kwa wale ambao wataona ni mzuri, muziki mbaya kwa wale watasema ni mbaya, lakini kwetu sisi tukiamua kuucheza ni muziki mzuri. Mimi mwenyewe sijui watu wana, wanaona vipi, lakini mimi naona kama wimbo wenyewe mpangilio uko safi kabisa hivi? eh, eh, eh. Umesema kwamba kuna watu wakipata pesa nyingi wanapagawa, inakuwa wanasema hivyo <laughs> ila mimi sikusema hivyo. Lakini sasa kuna eh, athari ambazo tunazilenga hapa katika jicho letu ni kwamba mm wakati wanapotangaza makampuni ya makubwa aha. makubwa ya kwamba Bwira ameshinda, tumia mfano wangu, akitangaza Bwira ameshinda, tuseme milioni sijui ngapi Kumbe huwezi taja milioni ngapi? Haya, sijui e, si, si, ni ngapi utakuwa umeshinda? <laughs> <laughs> unapopata uh kitita hicho cha pesa, kumbe kuna watu wengine nao, yani nawapa motisha kwamba hakuna, mm, kazi ingine itakuwa ni kucheza kubahati nasibu mpaka e mwisho wa dunia, itakuwa hawawezi e kufanya kazi zingine e, lakini isiwe ni sisi tunazungumza haya, tumpishe Lucy Patrick atueleze nini anaangazia hasa kwa swala hili. Karibu msikilizaji, katika jicho letu. Ninaitwa Lusi Patrick. Leo tunaangalia kitendo cha makampuni ya michezo ya kubahatisha kutangaza washindi wa pesa kubwa hadharani. Je, kunaweza kudumaza vijana wasipambane kwa nguvu na kuhamishia nguvu zao katika kubahatisha? Hapa ninazungumza na vijana kuweza kujua nini maoni yao ndio kuhusu hilo swara, ni kweli inadumaza hakili za vijana? Hii inatokea pale ambapo kijana anakuwa na matumaini ya kupata kiwango kikubwa cha pesa bila kutoka jasho. So tukirudi nyuma kwamba vijana wa sasa hivi tulio wengi hatupendi kufanya kazi ngumu, hatupendi kuhaso, kupambana na maisha yalivyo magumu. So the way tunavyoona kwamba kampuni fulani labda ya kubetisha ya michezo ya ya kubatisha inavyotangaza mshindi aliyeshinda kiwango kikubwa cha ja pesa, inakuwa ni rahisi kwetu kushawishika, tunaashirika vikubwa sana. Wewe kwa upande wako unalitazamaje swala hili? Kuna vijana ambao hawaamini kupitia kubashiri na wengine wanaamini kabisa kubashiri, hii michezo ya kubashiri ni utapeli ni uongo, lakini pale ambapo anaposikia kijana wa mtaani kwake au kijana anayejuana naye ameshinda kiasi kikubwa kwa dau dogo, moja kwa moja inampa hamasa kijana ambaye yuko mtaani. Maana vijana wengi wako mtaani, wako complicated na maisha sana, kulingana na hali ya sasa hivi. Vijana wengi wana elimu, wamesoma, lakini yuko mtaani bado, upande wa uchumi na upande wa jirani ni mgumu. Sasa moja kwa moja, kijana anapokuwa amesikia pale, inampa nguvu kabisa moja kwa moja ya kwamba kuishi kwa, kwa kubahatisha, ambayo itamchochea kila kitu, anachopata nguvu nyingi. Sema akitafuta akipata kitu, nguvu zake nyingi anaziwekea kwenye kubahatisha, akiamini kabisa siku moja naye atabahatisha kama alivyobahatisha kijana mwenzie. Kwa hiyo moja kwa moja hapa inadidimiza vijana, wanadumaa, wanakuwa naishi kwa kubahatisha. Nikija kwa upande wako, una maoni gani juu ya hili? Kwa maoni yangu mimi naona kwamba haya makampuni yanafanya biashara kama kama zilivyo biashara zingine, na kawaida ya biashara yoyote ni matangazo, na ukishajitangaza biashara yako ikiwa nzuri, ndivyo unavyozidi kupata wateja. Hii imeshakuwa ni too much kwa, kwa kiasi fulani, uh, kwa baadhi ya vijana kuacha kabisa kufanya kazi kwa kutegemea hapa ndipo jicho letu linatia nanga kwa siku ya leo, mpaka wakati mwingine. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Umesikia BMJ, Lucy Patrick akasema okay, mm -hmm. Kuhamishia nguvu zao zote katika katika unini bahati nasiba <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> msikilizaji, mambo haya <laughs> yote unaweza kuyapata tu hapa VOA Express. <laughs> <laughs> Saa zingine yanakuwa ni mazito sana. Imagine, kuhamishia nguvu zote kwa bahati nasibu. Haya, tafakari hayo. Wakati ukitafakari, tunasikia hapo chini kwa chini ngoma yake huyu simba Diamond Platnumz. Uh, anakuja na kitu kizito hicho, kinajulikana kinajulika kama wanda. Twende kazi <mulikana> Simba Simba wa mziki huyu Afrika Mashariki Simba. Eh, lakini mbona nasikia Nigeria kwenye hiyo ngoma uh, As, mimi nikikae chini kiona BMJ anafanya kitu kinapendeza anajaribu pia lakini ameimbia Nigeria Tawala, siseme kuna kitu kibaya na, na Nigeria mm. Uh, sababu uh, lakini, lakini uh, ni kubongo flavor nauliza uh, kuna, kuna, kuna msemo ambao huo anakwenda kwa Kiingereza If you go to Rome, do what Romans are doing. Kwa hivyo sasa yeye eh, aliimbia huu mziki Nigeria na uli anataka <laughs> apate mafans wa Nigeria kwa hivyo Nigeria ndio Roma yake. Nikikupeleka Kampala uta, utakula matoke, ukatae uka kubali, utakula yani ukinipeleka kanivo Nairobi nitakula nyama safi kabisa, lakini ana nini ni kwamba mtu, na juzi tumezungumza hilo kwamba kule Nigeria kuna ushawishi mkubwa, mziki wake unashawishi sana, sana. Eneo zima hilo na uwezi kukimbia swala hilo. Collins Adede yupo line, kwenye line ya simu kutoka Mombasa. Unaogelea ama unapiga tu mikasi hivi, una Tembea, tembea. Adede, karibu kwenye Express. Asante sana wana Express. Sasa mm. Sasa hivi ni kazini, alafu kesho nitakuwa ni wakati mm -hmm. tutaelekea, e, tutaelekea, hey, itakuwa itakuwa aya wa kujituliza alafu tutaelekea tutaelekea beach. Unajua kuna ligi ya Uingereza inakamilika itakuwa iko hapo. Haya, tupe ratiba ya spoti sasa Kabla ya hayo msanii mm -hmm. Octopizo anafahamika kama namba nane, msanii kutoka jijini Nairobi, anatarajiwa kupiga show kubwa sana hapa Mombasa katika uwanja wazi wa Chononoka. Ukiwa wewe ni kijana, umefika Mombasa, unaelewa. Atakuwa akishirikiana na mwanadada eh, anafahamika kama Jovial pamoja na Omslo Montana na jamaa fulani anaitwa Double Trouble wakipiga mziki aina ya hip hop na mziki huu unaandamana na ujumbe mzito sana, ambao ni kuwashawishi vijana kujihusisha na maswala ya uchaguzi, wachukue kadi za kupiga kura na washiriki uchaguzi Agosti tisa. Wanasema kwamba vijana wengi hawashughuliki na maswala ya kuchagua viongozi. Sasa mziki na mziki ambao ni wa hip hop utawasaidia kuwashawishi vijana washiriki uchaguzi, na hapo kutakuwa na mengi atakaofanyika kuwaongoa vijana, kuwahamasisha kuhusu mambo na siasa, itakuwa ni muhimu sana. Tukiachana na hayo tuangalie masuala ya voliboli, kikosi uh, cha Kenya E, vilabu vya Kenya katika mchezo wa volleyball wa wanawake, hii ikiwa ni KCB, Kenya Prisons na Kenya Pipeline. KCB wakiwa ni washindi wa mwaka elfu mbili na sita wanazuuliwa kwenda eh, ama wanaelekea kule Kelibia nchini Tunisia kushiriki mechi za kilabu bora barani Afrika. Mechi zinaanza hapo kesho. Mabinti wa ah, Kenya wamekuwa wakitoana kijasho sana na wezao wa Afrika kutoka Misri, Tunisia, Algeria na Cameroon na sasa itakuwa ni kupambana, nani ataibuka mshindi? Mechi za wanaume zimekamilika tu ambapo Kenya iliwakilishwa na timu ya bandari hapa Mombasa na Equity Bank. Al ah Ahli ya Misri waliibuka washindi katika michuano hiyo wakifuatiwa na Esran Isaraga pamoja hmm na Port Duala zikiwa zimefatana katika usanjaa huo, mechi zikiwa ni klabu bora barani Afrika katika mchezo wa voleybol. Tena haya tuende uh, ligi kuu ya Uingereza ligi kuu ya Uingereza zamani kuelekea katika vituo mbalimbali kutumia tu kuangalia ni vipi upande wa mbali, Arsenal wanangoja ngoja ka Tottenham ili wao wakapata ushindi dhidi ya Everton jana. Everton walifaidika na huku Manchester City na mashabiki wa Liverpool wakiwa wanategesheana tu, nani atateleza mwenzake achukue. Unajua, big game zina ufasi mkubwa. Mombasa watu husherekea kwenye barabara, takuletea picha kuona vile wanasherekea ushindi. Adede Adede, Leeds United na Burnley. nani unafikiri ataondoka kifupi tu na? naona Leeds ataondoka, maanake oh, tayari yuko sehemu mbaya sana na, ku, Ata, na kupeleka kwa BMJ. Tayari tunajua upande ule ambao mm. Adede wana, <laughs> jimea, <kwa hivyo>. <laughs> Sisi, sisi, sisi kama tunaweza kusema hizi ni nduru za kuaminika ama ni nduru ambazo. Asante Liberty. Kwa vyovyote vile Liberty Collins Adede mwenzetu akiwa Mombasa. Shukrani sana kwa kutujuza hayo mwenzetu. Hapo msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express. Naona tumebakia na dakika takriban nitatu na tuna mengi tu ya kufanya hapa, ikiwa ni pamoja na kuangalia anayovuma kwenye mitandao. Kuna refa uh, raia wa Rwanda ambaye amechaguliwa kusimamia michuano ya kombe la dunia itakayofanyika Qatar. Ni ni kubwa, historia imeandikwa, historia na nafikiri alikuwa kwenye michuano ya Afcon pia. Aha. Ehe. Alifanya kazi nzuri sana swala so, hilo nimeona linavuma sana kwenye mitandao, nikuwa naangalia jana usiku, watu wanamsifia na kumpa pongezi. Tutaona atafanya kazi namna gani cha ni cha ajabu ni kwamba ametaja Premier League, marefa wa Premier League wengi wamedondoshwa, hawatashiriki <laughs> kusimamia michezo hiyo. Ni kati ya yale yanayovuma, msikilizaji, na tukiondoka kwenye meza hiyo yalovuma, ni vizuri tutaje kwamba Rihanna mm, e, ingawa limekuwa likizungumzwa, wengine hawakujua ukweli wa mambo, lakini inaelezwa mm, sasa ni kweli kwamba wamepata wamemkaribisha mtoto wao wa kwanza boy, mm, e, wa kiume ambaye alizaliwa tarehe kumi na tatu, lakini ni swala limekuwa limeficha vichwa hasa, mtoto wa wenyewe, mnataka kujulia nini? Yani, kwa sababu mm. huyu ni celebrity, lazima tujue. <laughs> Celebrity tutaanza pia kujua ya kwako, is, it is our business tunasema. <laughs> <laughs> kwa Kiingereza ndivyo hivyo. Tungeeleza mengi, lakini tutafuatilia hilo la Rihanna na huyu mwanamuziki Asap Rocky. E, anasema kwamba Asap Rocky ambaye wamekuwa wakishirikiana katika mambo ya mapenzi na nini, wamekuwa <laughs> Ninasema nina tu babake mtoto ni nani, kwa sababu nimethibitisha e, ni, ni, na ni huyo Asap Rocky. Huyu pia ni msanii mmoja tajika hapa Marekani. E, mambo namna hiyo, msikilizaji <laughs> <laughs> <laughs> naona muda kwa kweli umetupa kisogo. Tuwashukuru nyote ambao umeshiriki kwenye show ya leo na pia kutusikiliza. Matangazo yamesimamiwa eh, na Kennes Bwire unaohakika okay. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni dada Meri Mugawe. Mwelekezi amekuwa Saida Hamdun. Wewe usinipe majukumu mambozi yangu. Mwelekezi Saida Hamdun. Mimi naitwa BMJ Mrithi. Tumeshirikiana na Kennesi Bwire. Kwa heri na muwe na wikend njema, kutoka hapa Washington.