ambapo tumejiandaa kukuletea vitu vingi tu kweli kweli katika show ya leo. Naitwa BMJ Muridhi na mimi naitwa Sunday Shomari. Msikilizaji, leo ikiwa ni siku nyingine ya Jumatano, Mei 25, mwaka 2022 hapa Washington ni saa tatu na nusu za asubuhi, lakini kule Afrika Mashariki ni saa kumi na nusu Afrika kati tisa na nusu. Tuko standby kabisa kuletea yanayojiri katika kipindi chetu cha Vio Express hii leo, mengi yakiwa yanaendelea Marekani ikiwa hivi eh. Sasa inaomboleza msiba E, watoto waliowawa huko katika shule moja mjini Texas. Tutafuatia e, ripoti hiyo kusikia viongozi wanasema nini, lakini hali kadhalika siku ya leo utaangalia kwenye barazani, unasemaje kuhusu wazazi ambao wanawaruhusu watoto wao au, au kuwapeleka kwenye vilabu na maeneo ya burudani. Wewe msikilizaji, umezungumza juu ya hili na tutakupa nafasi kueleza yale ambayo unayaona na ni msimu mwingine wa siasa nchini Kenya. Kama unavyojua msikilizaji, na watu uh, aina mbalimbali wanaangalia nini ambacho wale ambao ni wagombea wa urais na vilevile vitu vingine watawafanyia, ikiwa ni pamoja na kundi la watu walemavu. Tutasikia eh, mengi zaidi kuhusu matarajio yao katika show ya, e, ya leo. Bila shaka tutasikia mengi katika show ya leo, bila kusahau show hii pia eh, BMJ inasindikizwa na muziki bila muziki ujasukuma vio express, na tutaangalia vilevile kwenye masuala mengine ambayo wewe msikilizaji utachangia, mm -hmm. ambayo yatakuwa yanaendelea, bila kusahau kwamba BMJ mm -hmm. leo hapa Marekani ni maombolezo, msiba ambao umetokea hapo jana, e, baada ya wanafunzi 19 kuuawa na rais wa Marekani Joe Biden ameamuru bendera kote nchini Marekani kupepea nusu mlingoti Kufuatia hilo shambulizi la risasi katika shule ya msingi eneo la Uvalde, Texas, wanafunzi 19 wamepoteza maisha, wadogo kabisa, kwa sababu hii ni shule ya msingi, hali kadhalika na walimu wawili. Rais Joe Biden alizungumza na taifa jana usiku. Baada ya hayo, alitumia muda wa dakika saba kuzungumza na taifa, akisema kwamba mashambulizi ya watu wengi na mauaji ya watu wengi kama haya katika jamii, katika eneo lililotokea huko Texas Suala ya kwamba mtoto mdogo miaka kumi na nane anaweza kuingia kwenye eneo la kununua silaha na kubeba silaha hiyo na kwenda kuua, halikubaliki kabisa. Kwa nini tuko tayari kuishi na mauaji haya? Kwa nini tunaendelea kuruhusu haya yote atokee? Kwa jina la Mwenyezi Mungu, uko wapi uthabiti wetu? Rais Biden aliongeza kwamba ni wakati wa kugeuza maumivu haya kuwa vitendo, akitoa wito kwa wanasiasa kusimama na kupigania hasa umiliki wa bunduki na kupitisha kile alichokiita sheria za busara, ili kufanya silaha za maangamizi kuwa ngumu zaidi kupatikana kwa watu wa kawaida. Maana hili anasema limekuwa swala kubwa sana hapa Marekani, na kama tunavyojua, silaha hizi watu wanaweza kuzinunua kwenye maeneo hapa Marekani, lakini vilevile kama kunavosikia kwenye habari zingine za dunia, tukieleza, Papa Francis pia amezungumza juu ya hili. Papa Francis anasema nimehuzunishwa sana na taarifa za mauaji katika shule ya msingi huko Texas. Na waombea watoto na watu wazima waliouawa pamoja na familia zao. Ni wakati wa kusema imetosha juu ya usafirishaji wa silaha kiolela. Sote tunapaswa kubaliana ili misiba kama hii isitokee tena. Hali ilivyo ama kwa hakika hapa Marekani wengi wamesikitishwa pia. Nimezungumza na mkazi wa Texas, Kashis Pambanaji, akieleza kwamba suala hili la umiliki wa bunduki ni nyeti sana, hasa huko Texas, na litaangaziwa sana pia katika uchaguzi ujao. Watu wana, wana, wana, wana, wana, wana abyuzi matumizi ya silaha na wanakuwa wanatumia vibaya uhuru na na na sheria zinazowapa uwezo wa kufanya ku, kubeba silaha. Kwa hiyo tunategemea kutakuwa na mabadiliko, lakini wenzetu wana misimamo. Baada <laughs> ya miezi mitatu minne, tukio kama hili inaweza ikawa limesaulika, tena Novemba tukawarudisha Republicans. Lakini kwa kweli uh, vitu kama hivi mpaka vifike nyumbani kwako ndio vikuwa vina, vina make sense lakini ukiwa unaamini kwamba vinawakuta wale na hawa, mimi havitanifikia siku zote, changes zinakuwa ni ngumu sana kufanyika. Sawa, so. Naam, basi hali ndivyo ilivyo BMJ. Hata vilevile umemsikia, eh, wengi hapa Marekani wakizungumza Steve Kerr, kocha wa timu ya Golden State katika mchezo wa NBA pia alizungumza kwa maumivu makali sana. E, akieleza kwamba tayari e, sheria zimekusha zungumza haya, amekusha jadiliwa, lakini anangojewa na, na maseneta walioko hapa Marekani kuweza kupiga kura. Mswada tayari umekusha wekwa mezani mm -hmm. e, kuhusu swala zima la uangaliaji hawa wanunua silaha ni kina nani, kwamba anasema kwa ujumla wa Marekani wengi tayari wanakubaliana kwamba kama wananunua silaha, basi tukujue we ni nani tabia zako ni zipi? Mm. Lakini mswada huu anasema umekaa mezani haujapigiwa kura, akiwataka wabunge au maseneta walioko hapa Marekani hamsini wafanye kazi yao ya kupiga kura. Aliongea kwa machungu sana, akitoa na machozi akionekana eh, kwenye YouTube. Unajua na, na, kinachosikitisha hata zaidi ni kwamba uh, hili kama ulivyoeleza hapo sio swala ambalo ni jipya na, no. Na pia inaelezwa ni siku chache tu baada ya yale mauaji mengine yaliotokea kule Buffalo, Buffalo uh, York. New York na kabla ya hapo mengine mengine mengine Sandy Hook pia, wakati wakati wanazema, wakati madarakani, watoto shini, karibu shini. Tunasubiri yes. mengine yatokee mashambulizi kama yale na ilihali zile hatua zinafaa kuchukuliwa hazichukuliwi Kahio i kitu ambacho kwa kweli kinahuzunisha na matumaini yetu kwamba E, hatua zifaazo zitachukuliwa ili kusitisha mbaya kama alivyosema Biden mwenyewe kwamba haya yanatokea Marekani na haya si kitu kingineko. E, kwa hiyo ni jambo ambalo kwa kweli linatia wasiwasi sana na kuomba. Nerea, usitoe mimba yangu we. Mungu akileta mtoto analeta sani yake, mlete nitamlea. Usitoe mimba yangu we Mungu akileta mtoto analeta sani yake, huenda kawa Obama hata wale Amerika, huenda kawa Lupita. Msikilizaji, unasafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. E, hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kule nchini Kenya, Sandi Shomaru, kama unavyojua ni msimu wa siasa. E, tumezizungumza kwa kirefu, kwa mapana na marefu E, lakini sasa kuna mwelekeo mwingine ambao o, unachukuliwa na hawa viongozi wa kisiasa kuelekea uchaguzi wa mwezi wa nane tarehe tisa. E, kila kundi linataka kujua je, hawa wagombea ni nini ambacho wamewawekea, e, kwenye store yao, katika e, tunataka kuona kama ni nini ambacho e, mtamnatuambia mtatupatia na ni nini ambacho mtatupatia. Kwa kweli, e, makundi, baadhi ya hayo makundi ni pamoja na watu walemavu. Na hapo jana mmoja e, wa wagombea uraisi alikutana na wawakilishi wa walemavu e, na akawaeleza kwamba ina, kama ikiwezekana e, awa, Alikutana na hao na, aka, akazungumza nao na kuwaeleza ni nini ambacho watawafanyia wata, lakini sasa kuna walemavu e, ama a, viongozi wa, wa makundi ya walemavu ambao wanasema kwamba vitu kama hivi huwa wanaambiwa kila wakati, wakati kuna e, e, kampeni kuelekea kwa uchaguzi. Na ndo manake nimemtafuta e, Amina Abdala ambaye yuko sasa kwenye laini ya simu. Amina, unaposikia kwamba baadhi ya viongozi wanasema e, watatoa labda elimu ya bure kwa walemavu watatoa kodi ama wataacha kuwatoza kodi baadhi ya walemavu na pia tozo za eh, kama vile ushuru kwa bidhaa ambazo zinaingia zinazotumiwa na walemavu eh, sijui wewe mwenyewe unalionaje swala hili Amina Abdala, ukiwa hapo Mombasa, hawa wanaopigania viti vya juu waweze kuyaangazia zaidi na kuweza kuweka hizi senta kila sehemu katika nchi yetu ya Kenya. Uh, mambo ya ulemavu bado hayajapewa kipaumbele kwa sababu, ukitembea hata sasa hivi barabarani utakuta kuna walemavu ambao wako mabarabarani wanaomba eh, kama maskini, na wengi utakuta pia hawana ajira kwa sasa. Kwa hivyo bado naomba kwamba serikali inayoingia iangazie zaidi, kwa sababu hawa ni watu ambao mara nyingi wanakuwa wako na shida kwa katika maumbile yao, kwa hivyo wanatakikana wapewe kipaumbele Si kwa mambo ya ujuzi kazi za mikono, si mambo ya kupatiwa nafasi kwa kila, kwa kila sehemu. Kwa hivyo mi naona bado, manake wengi bado wako mabarabarani na wengi bado hali zao ni dhaifu sana. Na vipi kuhusu nafasi za uongozi ambazo kama unaona zinagawanywa sasa? Kila mtu anaambiwa kwamba atakuwa nini atakuwa nini katika upande wa walemavu. Eh, nini ambacho unaweza kusema kwamba wanafaa kuangazia ili nao pia labda wapate nafasi hizo kuelekea kwa uchaguzi huu? Uh, naweza kusema bado hawajawakilisha vya kutosha, maanake bado ukiangalia nafasi zao ni chache, na kwamba na wao sasa wamekuwa wengi, si kama hapo awali. Kwa hivyo mimi nasema na kwamba waongezewe nafasi, waweze kupata nafasi tofauti tofauti, na pia kijinsia ki, kijenda yani, pia katika sehemu ambayo labda amewekwa mwanamume pia kuweze kuwekwa na mwanamke sehemu ile ile, kwa sababu sasa nimeona nafasi huwa anapatiwa kama ni mlemavu, ni mlemavu mmoja, na unaweza kuta labda ni mwanamume ama labda ni mwanamke. Kwa hivyo ni sawa hata kama watapeana hiyo nafasi, waakishe kwamba wame balance ile jenda kwamba mwanamume na mwanamke kila sehemu, ili waweze kuwa na usawa. Sawa sawa kabisa, ni Amina Abdallah huyu Sande Shomari anasimamia na kituo kimoja ambacho kinaangalia e, watu wenye ulemavu hususan e, vijana na wanawake kule Mombasa, na pia yeye anaingia kwenye siasa, kwa hivyo mambo ambayo anayazungumza hapa. Uh, kama atafanikiwa kufika huko atakwenda kuyapigia upatu eh, kwa karibu. Bila shaka bila shaka, basi msikilizaji, matangazo haya yanakujia kupitia washirika wetu kule nchini Kenya, Sauti ya Mwananchi Radio eneo la Nakuru, pia usisahau kule Voi, Sasa Radio kule Bungoma, Tanzania 255 Global Radio Dodoma FM na wengine wengi bila kusahau Radio Manyema namba a uh, kule Kindu. Basi twende kwenye habari za dunia. Kiongozi wa kanisa Katoliki Papa Francis leo amesema kwamba amehuzunishwa mno na shambulio la bunduki lilotokea katika shule moja huko Texas hapa Marekani, na kuua takriban watoto 19 na walimu wawili, na kutaka kuwepo na udhibiti mkubwa wa silaha. Umati wa watu uliokuwepo kwenye uwanja wa St. Peter's, eh, kusikiliza hotuba yake ya kila wiki walishangilia wito wake aliyoutoa siku moja baada ya shambulizi hilo baya, eh, zaidi la bunduki katika eh, shule nchini Marekani katika siku za karibuni. Papa Francis amesema kwamba umefika, umefika wakati kwa watu kusema kumetosha, eh, mambo yametosha na biashara ya kiholela ya silaha na kuwataka watu kuchukua hatua za dhati eh, kukomesha mauaji haya ya eh, kusikitisha. Nigeria imepokea dozi milioni 4.4 za chanjo ya Johnson and Johnson za COVID-19 kutoka Uhispania. Afisa mmoja wa serikali sema Jumanne Nigeria tayari imekushapokea dozi milioni mbili za chanjo ya Johnson and Johnson kutoka Finland, Ugiriki na Slovenia, huku zaidi ikitarajiwa kutoka nchi za Umoja wa Ulaya. Faisal Shuab, mkuu wa wakala wa kitaifa wa maendeleo ya afya ya msingi NPHCDA, alisema Nigeria anataka kuchanja asilimia 70 ya watu wake, ili kwa mbali na lengo, lakini mchango wa Hispania ungesaidia alisema. Na mwakilishi maalum wa Misri kuhusiana na mabadiliko ya hali ya hewa amesema kwamba nchi yake itajiweka katika kuwa msuluhishi asiyependelea upande wowote katika mtafaruku uliotokea kuhusu swala hilo. Kwingineko, maafisa wa Marekani wamekuwa wakionya mara kwa mara ya kwamba Korea Kaskazini inaweza kurusha kombora la masafa marefu au hata jaribio la nyuklia wakati au karibu na safari ya Biden kule Asia. Wakati Korea Kaskazini ilijiepusha na majaribio ya yoyote wakati wa ziara ya Biden, uzinduzi wake ulikuja saa 12 tu baada ya kuondoka Japan. When it's and I'm stuck up in na, msikilizaji unaendelea kusikiliza na kusafiri na VOA Express, ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Mambo hayo basi basis sticks, na kitu hicho presha, msikilizaji kinatupeleka na kutusindikiza moja kwa moja na kutuingiza katika mjadala wetu wa barazani ambapo wewe msikilizaji ni wakati wako wa kung'aa na kutueleza jinsi ulivyosikia yale tuliyouliza na kukuwekea mbele ya baraza hili kuzungumza swala ambayo tumeangazia. Tunasema kwamba je, ungesemaje kuhusu wazazi wanawapeleka au kuwaruhusu watoto wao kuwa katika vilabu na maeneo ya burudani hata nyakati za usiku? Wengi wametuma maoni yao BMJ, na tayari tunaye msikilizaji kwenye laini ya simu Tafadhali jitambulishe tuambie jina lako, tuambie mahali ulipo, halafu tupe maoni yako, karibu sana. Yes. Ndio na maitu, kwa majina naitwa Usaini, ninatoka sehemu za Kenya Coast, mahali naitwa uh, Tana River maoni yangu ni kuwa hili jambo la wazazi kupea kupeleka watoto wachanga yenye hawajafika umri ya miaka kumi na nane kuandamana nao kwenye sehemu za burudani ni hatia tena si ati ya ndogo hiyo, hata ni zaidi ya mauaji, manake ni kuharibu maisha huyo mtoto. Inachangia watoto kuanza kutumia mihadarati wakiwa miaka kidogo. Kama ni wasichana pia, wanaharibikia mapema, mimba za mapema. Kwa maoni yangu serikali zetu za Afrika Mashariki ziweke sheria ngumu yenye itadhibiti, mm -hmm. Wazazi, wazazi na wenye tabia kama hizo. Sasa useni, lakini S kabla hujaondoka labda kwa haraka haraka, hebu tueleze. Unaona, ni kwa nini hili ni suala ambalo limekuwepo kwa muda mrefu, lakini ilionekana aliishi Eh, kila mara unasikia kwamba eh, haya yanaendelea. Unafikiri ni kwa nini? Kwa dakika sekunde chache, mimi naona ni kwa sababu sheria ambazo zimewekwa na serikali zetu ni finyu, na pia ufisadi wenye wamepewa majukumu ya kuweka hiyo sheria ya kushika na kudhibiti hili janga wamepewa wamekuwa wafisadi, ndio. mm -hmm. Hili jambo limekuwa sasa ni la kawaida, hakuna mwenye ashaishikwa akashtakiwa. mm -hmm. Ndio tabia imeenea kila mahali sahi, kila mahali imekuwa ni hivyo, watoto ha, wameharibika, hakuna shule hakuna nini, mimba za mapema, vijana wanaanza kutumia miadarati mapema. So ni maoni yangu, ni ufisadi ndio imesababisha hili jambo kufikia penye imefikia sahihi leo, ni ufisadi. Shukran sana kwa kushiriki leo kwenye barazani, sande Shomari. Unasikia eh, na haya najua uliyazungumza jana, na hata ukazungumza na mtu Eh, hasa kutoka huko Tanzania eh, lakini swala hili bado linaendelea kuwa ni londa sugu, tuseme ni kero kwa wengi. E, na tusome machache kutoka kwa wasikilizaji wetu walioandika kwenye ukurasa wa Facebook. Nianze na Salim Dadi anasema, kwanza mimi naona ni makosa, sababu anatengeneza e, maadili mabaya kwa mtoto na kupelekea kuingia makundi ya hofyo. Naye Hamadi Said anasema sidhani kama kuna mzazi mwenye akili timamu na busara anaweza kufanya kitendo cha namna hiyo. Kama yupo, basi jua anatumia e, utamaduni upi kwa maana tamaduni zetu anasema hazifanyi hivyo Magabe Mokono, magabe mkono magori anasema yuko kule Tarime, Mara, Tanzania. Inapaswa wazazi wa aina hiyo kuchukuliwa hatua kwa kuruhusu watoto wao kuzurura e, nyakati za usiku kama alivyotaka e, waziri wa afya afyana lizungumza huko Tanzania. Naye Erik Amani anasema ni vibaya kumpeleka mtoto kwenye klabu hata iwe asubuhi au mchana, tusifanye hivyo. Haya basi, msikilizaji E, maoni ni mengi, endelea kutoa maoni yako, lakini ni wakati wa kusema express bila muziki. Ujasukuma gurudumu inakuwa ni vigumu sana, kuwa na express bila muziki. Nasikia sauti ya mwanadada huyu kutoka Tanzania ajulikana kama Zuchu, na tutaongea baadaye Sandi Shomari, kwa sababu kuna stori zinaenea kwenye mitandao mm -hmm, kwamba alikuwa afanye safari kwenda Nigeria mm -hmm, lakini sijui kama ameivunja ama bado atakwenda, utanieleza. Tusikie kitu hiki kinajulikana kama mwambieni Si kwa oh, mtoto Zuchu huyo, msikilizaji, madada machachari kweli kweli, kutoka eh, kule Tanzania, wengi wakimtambua kwa wimbo wake wa sukari sukari, wakimzungumza kwelikweli Zuchu kwa na anayofanya. Bila shaka basi, msikilizaji, umepata kitu kizuri kabisa hicho eh, kutoka kuibia huyo Zuchu, kwa kipindi cha VOA Express tukisafiri na wewe msikilizaji, mambo yanakuwa ni mazuri kwelikweli. Hapo hawa ni kwamba ni ukweli kwamba Zuchu ukapata jeraha kwenye goti lake uh -huh. Eh, lakini sasa taarifa ambazo nizipata hapo jana ni kwamba alikuwa afanya hii ziara, uh, kule Nigeria, katika festival moja kubwa sana tamasha uh -huh. Eh, moja kubwa sana ambalo amba limewaalika eh, pia eh, wanamziki wengine tajika barani Afrika lakini sasa kulikuwa na vuta ni kuvute kwenye mitandao wakiulizana, je, Zuchu waende au asiende akiwa na jeraha hili? Hmm. Kwa hiyo hayo ndo ambayo hatujajua kama atafanya safari hiyo na ama la au la, lakini kama atakwenda, basi tutakuja kujua baadaye na nini atakifanya huko. Tuangalie mambo ya teknolojia, na wewe ndio mzee wa teknolojia <laughs> Basi kwenye teknolojia tunaangalia kupanda kwa bei mafuta nchini Kenya hakuathiri tu wenye magari, bali pia maelfu ya wavuvi ambao wanategemea boti zao kujitafutia riziki. Kwa juhudi za kupunguza utegemezi wa mafuta, kampuni moja ya Uholanzi Tayo Asobo imekuwa ikikodisha injini zinazotumia nishati ya umeme kwa hawa wamiliki wa boti katika ziwa Victoria, na imepata umaarufu kwamba haiwezi kukidhi mahitaji. Wateja ni wengi kweli kweli. Sasa mzee wa kazi eh, mwandishi wa Sauti ya Amerika Juma Majanga anaripoti kwamba kutoka kule kisiwa cha Rusinga Kwenye ziwa hilo, BMJ anatusimulia ripoti hiyo. Ni siku nyingine katika ufuo wa Nyagina katika kisiwa cha Rusinga nchini Kenya, na Simon Okeyo na wanawe wawili wanaweka injini inayotumia umeme kwenye boti ambayo ndiyo ya kwanza kwa mvuvi huyu mwenye umri wa miaka 69. Hii haitowi moshi, ni laini na kimya. Injini inayotumia petroli inatikisika sana inapoenda kwa kasi na kutikisika huko kunaweza kuharibu samaki kwa urahisi, lakini hii haitikisiki hata unapoendesha kwa kasi. Kwa hivyo samaki wako hawawezi kuharibika. No. Angalau boti 30,000 za wavuvi huendeshwa katika ziwa Victoria kila siku. Nusu ya boti hizo ziko upande wa Kenya, na takribani zote zinaendeshwa na injini za mafuta ambazo hutumia angalau lita 20 za petroli kwa kila safari. Hii inasababisha uchafuzi mkubwa wa mazingira. Michael Omondi ni mkurugenzi msaidizi wa kurugenzi ya uvuvi ya Kenya. then... tunapoangalia matumizi ya petroli ni kwa kuzingatia ongezeko la joto duniani. Huu ni uzalishaji mkubwa wa hewa chafu inayoingia kwenye anga. Kampuni ya Asobo ya Uholanzi inayozingatia usafi wa mazingira imebuni teknolojia mbadala ya injini za umeme ambayo inachukua nafasi ya injini za mafuta mitambo hiyo inaendeshwa na betri ambazo huchajiwa na kukodishwa pamoja na injini kwa ada ambayo ni nafuu kwa asilimia ishirini na tano ikilinganishwa na mafuta ya petroli. Betri hizi pia zimewekwa mfumo wa ufuatiliaji wa GPS ambao unamwezesha mtu kujulikana aliko kwa urahisi hususan na endapo kuna dharura. Oscar Ominde ni mkurugenzi wa operesheni katika kampuni ya Asobo. We have a full Uh, tunatoa huduma kamili ambayo inamaanisha kuwa tunachaji betri, injini inapoharibika, tunaikarabati sisi, na kazi ya mvuvi ni kwenda tu kuvua samaki. Uchafuzi wa mazingira ni moja ya sababu zinazolaumiwa kwa kupungua kwa samaki katika ziwa Victoria, na kupanda kwa gharama ya maisha kumeifanya hali ya uchumi kwa wavuvi kuwa mbaya zaidi. Sure, really, bei za petroli kama unavyojua zimepanda kupita kiasi. Kwa hivyo tunachojaribu kufanya ni kupunguza baadhi ya shinikizo, ili wavuvi mwisho wa siku wawe na pesa mfukoni na wavuvi kama Florenza Chin wanafurahishwa na haya. Wakati bei ya mafuta inapanda, sisi ambao tunatumia boti za umeme hatuathiriki. Na ingawa usafiri wa vyombo vinavyotumia umeme ni taswira mpya hapa, wavuvi kama Simon Okeo wanatumai teknolojia hii mpya italeta bahati nzuri hata kama ni kwa kizazi kijacho. BMJ Muridhi, Sauti ya Amerika. Asante sana mzee wa kazi, BMJ Muridhi, umeielezea vizuri sana hii habari ambayo wavuvi watafaidika kwelikweli. Basi moja kwa moja, BMJ umeniambia una mengi sana aliyo na trend, tunaangalia mambo yanavyo trend kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii na mimi BMJ moja kwa moja nikueleze tu kwamba wewe unafuatiaga sana habari za vijimambo, lakini hii habari imetanda kwelikweli na ni ya kweli mm -hmm. ya mchezaji huyu wa mpira wa miguu wa West Ham United kwa Uingereza, Kurt Zuma amefikishwa mahakamani kisa Itana na maana alimpiga paka wake kofi na teke. Sasa aha, hii imejulikanaje? Kama kampiga paka na paka uko naye nyumbani, lakini unasema video ilisambaa kwenye mitandao ya kijamii ikionyesha anavyompiga paka huyo, na hiyo video itumwa na mdogo wake. Sasa idara ya ustawi wa wanyama Uingereza ikasema no, wanyama hawa wana haki zao, kwa hiyo huwezi mpiga piga tu mateke makofi kwa hiyo amefikishwa mahakamani na kesi yake itashikizwa tena Juni mosi mwaka huu. Yani hii ilikuwa tikuu, imeanza tu mwanzo. Sasa huyo paka hivi sasa akachukuliwa na jumuia ya ufalme hmm, ya kuzuia ukatili inaitwa RSPCA. Sasa hivyo wanamtafutia paka huyo makazi mapya, nasikia kweli. Hayo ni mambo ya viji mambo kabisa. Bila shaka sijui kama itaingia ita kwenye eh, jukwaa la viji mambo Msikilizaji, tuangalie swali la leo, ambapo tunakuuliza Rais Samia Suluhu Hassan ametajwa na jarida la Times kama mmoja wa watu mia moja wenye ushawishi mkubwa zaidi duniani, nini maoni yako? Wanasema nini? Wengi wamezungumza, BMJ nikiangalia hapa. Toka DRC, Leon Kambale anasema nampongeza sana, hongera kwake mama huyu kwa kazi nzuri aliyofanya. Safi kabisa, Mosea, Kangimba tuki... pia yupo kambwi wa Mwadui FC anasema pia E, wameona nafaa kwenye orodha, mimi nampa hongera. Ameendelea kupongezwa sana Rais Samia Suluhu Hassan. Msikilizaji, hatuwezi kusoma yote kwa sababu muda hapa studio umetupa kisogo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi Harrison Kamau, mwelekezi amekuwa ni Aida Issa, nimeshirikiana na Sandi Shomari. Mimi naitwa BMJ Muridhi, tuonane siku nyingine inshallah.