Barabara kabisa, ni jumanne nyingine tunakutana hapa, tukiwa hapa studio nambari 15 jiji kuu la Marekani, Washington DC, kukuendeshea mpango huu wa VOA Express. E, jina langu ni BMJ Muridhi, mimi naitwa Idi Ligongo. Kwa moyo mkunjufu kabisa kabisa, ninakukaribisha ili tusafiri mpaka pale majira ya saa kumi na E, moja kamili kwa saa za Afrika Mashariki, lakini ukiwa Afrika ya Kati itakuwa e, majira ya saa kumi kamili. Mambo ni mengi kwelikweli kweli, e, ndani ya matangazo ya VOA Express tutaangalia, kule nchini Sudan, wanafunzi e, wa kutoka mataifa ya Afrika Mashariki, nini ambacho kina wakumba, hali kadhalika mambo yanayovuma katika mitandaoni mitandaoni bila shaka, bila shaka, na vilevile vile kama ilivyo desturi yetu, tutakupeleka moja kwa moja kusikia e, mambo ile. Ikiwa Jumanne, tutaangalia kama una kazi, nini ambacho unaweza kujifunza kutoka kwa wengine. Hayo hayo yote ni baadaye. Pia tutashughulikia swali la leo, lakini kwa sasa Idi, nafikiri twende kwa stori moja ambayo kwa kiuandishi huwa wanasema hakuna stori kubwa kuliko nyingine, lakini kuna stori ambazo huwa zinajitokeza zinakuwa kwamba hauwezi kuziacha na kuzipa kipaumbele. Hali ilivyo nchini Sudan, imeripotiwa kwamba kwa siku ya nne sasa hivi, uh, sauti za milipuko ya mabomu na bunduki zimesikika katika mji wa Khartoum, wakati jeshi la Sudan na kikosi chenye nguvu e, cha wanamgambo kwenye mitaa wakipambana kwa ajili ya, ya kutaka kudhibiti nchi hiyo. Shirika moja la utangazaji la Al Arabia limeonyesha picha za moshi kutoka kwenye majimbo e, moja ya majimbo katika e, mji huo mkuu kutokana na mfululizo huo wa milipuko ya mabomu ambayo ilikuwa inatoa sauti kubwa. Leo tunaangazia hali ilivyo kwa wanafunzi kama alivyosema kwenye vidokezo vyetu Idi Ligongo. mm -hmm. Eh, wale ambao wako pale wanapata elimu katika hasa katika mji huo wa Hatuma wamekumbwa eh, hii hali imewapata vipi na ni nini ambacho eh, wanakieleza kulingana na wale wengine ambao wamewaona wanafunzi wenzao. Tutazungumza yote hayo, na tumezungumza na mwanafunzi mmoja hakutaka jina lake litajwe labda kwa sababu za kiusalama, lakini kuzungumza anazungumza. Uh, nikukaribishe. Na umeniambia kwamba wewe ni, mwa, ni mwanafunzi wa uhandisi, lakini unatokea Tanzania, unasomea chuo hicho uh, cha chuo kikuu hapo Khartoum, uh, cha kimataifa Africa, uh, University, uh, International University of Africa. E, e, karibu tu lakini, hata kabla tujaanza kuzungumza kuhusu hali ya wanafunzi na vyuo e, tupe tu taswira kwa kifupi chake, hali ikoje pahali ulipo, uh, hadi bado iko vilevile kama kama ilivyokuwa siku za nyuma? Leo ni siku ya nne, ma, mapigano yanaendelea. ene, ene, tumeamka asubuhi tumesikia milio ya risasi na makombora yakirushwa maeneo ya, ya mjini hapa Khartoum, hususan maeneo yaliyo karibu na makao makuu ya jeshi pamoja na na, na presidential palace. So, tuna-tunasikia kwa mbali, lakini bado mvutano upo na bado mapigano yanaendelea. Nini ambacho tunaweza kusema hali iko sasa hivi kuhusu wanafunzi eh, pahali ulipo na labda vyuo tu kwa ujumla wake hapo hatumu na labda katika maeneo mengine ambayo yameathiriwa na mapigano haya? Kwa sasa hivi vyuo vyote zimefungwa ki okay, kiujumla, lakini uh, ambao, kwa wanafunzi baadhi ambao katika vi vyuo vya kimataifa au ambayo vina international students, wanafunzi wengi wako hotel uh, wao wako salama, wako chini ya uangalizi wa chuo, wanapewa huduma ya chakula pamoja na uh, maji yanapatikana, umeme wenyewe, wako salama, si si kama watu wengine ambao wako wako mtaani. Vyuo vyote vimefungwa kiufupi, lakini vyuo ambavyo vina international students wengi kuna uh, huduma ya hostel ambao wanafunzi walioko hostel bado chuo vina vinawapa huduma za msingi kama chakula, maji, umeme uh, pamoja na mahitaji mengine, yaani wao wako ndani ya chuo, wako chini ya uangalizi wa chuo na unajua hapo jana, wakati tukizungumza hili ligongo na hmm, baadhi ya uandishi na huyo ni mmoja eh, wa uh, wanafunzi ambaye kama tulivyosema ameomba kwamba jina lake lisitajwe eh, kasema shukran sana eh, kasema kwamba uh, tulikuwa na taarifa, na hapa pia wakati nikizungumza naye akasema kwamba eh, huduma za maji stima na nini ametaja hapo kwa kifupi hmm, lakini hali imekuwa mbaya sasa kwa uh, vyuo vingi hapo hatum, lakini hili pia eh, unazungumza na mwanafunzi huyo nimesikia anakubali jina lake litajwe. E, ninaye hapa tunaye hapa Abdul Malik Nasur Ali wa chuo kikuu cha kimataifa mjini Khartum, e, International University of Africa. Sasa hebu tueleze Abdul Malik, nini matarajio yenu kama wanafunzi katika siku zijazo? Vio uh, vingi vio vingi viko Khartum uh, hususan ambavyo vina wanafunzi wa kimataifa hivyo Khartum. Uh, na sofa sijasikia, yes, yeah, athari yote ambayo imewasikia kiusalama? Hapana, wengi wako salama. Huduma za maji na umeme zinapatikana, pamoja na chakula au, wow, vio vinawangalia, sijasikia so yes, yeah, chochote. Kuna kauli yoyote taarifa zozote ambazo zimetoka kwa serikali, hususan kuhusu mustakabali wa uh, vyuo hivi au uh, hata shule, elimu kwa ujumla mm, katika maeneo ambayo yanaathiriwa moja kwa moja Well, he, he, kwa, kwa sasa kauli ambazo zimetoka, vio zimefungwa na tujui aala a jirikadlimi itafunguliwa, lakini kuhusiana na usalama wa wanafunzi, ikizungumzia wanafunzi wa, wa kimataifa, kuna taratibu za barozi mbalimbali zimekuwa zikiratibu kujua idadi pamoja na paspoti na kuweza kuweka eh, utaratibu in case anything ikitokea, labda kufanya ambayo hatujui itakuwa itafanyika uh, muda gani, lakini so far bado hakuna taarifa ambayo imetoka. Kama unavyojua una, una mapigano yanaanza una ghafla sana, na leo ni siku ya nne hajasimama, so siku nne mfululizo hakuna kinachoendelea yalipoukuta ndo uko hapo hapo hapoakuna kutoka kwenda sehemu nyingine. Kwa hiyo ni hata kwa wahudumu wa vyuo au wafanyakazi wa ubalozi wa hakuna mtu ambaye anatoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine. Nam basi, nilikuambia huyo ni Abdul Malik, huyo bado ni mwanafunzi ambaye hakutaka, hakutaka kutaja jina lake. Sasa tunaenda moja kwa moja kwake Abdulmalik Nasur Ali wa chuo kikuu cha kimataifa mjini University of Africa. nini matarajio yenu kama wanafunzi katika siku zijazo hapo? kutarajia hatuwezi kutarajia shari, tunatarajia heri tu. Allah afanye upesi, lakini hali sio nzuri kivile, hali sio nzuri kivile, lakini tunatarajia heri, Allah afanye upesi na vitulie. Ma, maandamano yao au vita vyao vitulie, na Allah azidi kuweka amani katika nchi yetu. Na umepata kusikia lolote kuhusu wanafunzi wengine kutoka eneo la Afrika Mashariki? kwa sisi huku hamna mwanafunzi yoyote aliyoathiriwa, hamna mwanafunzi yoyote aliyoathiriwa, kwa sababu eneo la chuo eneo linalindwa, na hamna fujo lote linalofanyika ndani ya eneo la chuo, yote inafanyika nje ya eneo la chuo. Kwa hiyo mwanafunzi hamna hata mmoja. Kuhusu vyuo vingine, hapana, sijui sijui, mpaka sasa sina taarifa yoyote. Naam, BMJ, ndio mambo jinsi yanavyokwenda huko e, nchini Sudan, wanafunzi hawa na nadhani serikali labda hizi za Afrika Mashariki inabidi zitoe e, tamko lolote juu ya nini, kile ambacho wanakipanga kukifanya, mm -hmm. Kuhakikisha kwamba usalama wao kama ni kurejea nyumbani, na kama kurejea nyumbani, basi wataweza kuondoka kwa namna gani? E, lakini vilevile vile labda balozi ambazo zipo huko namna gani zinaweza Eh, kuwasaidia wakawa na usalama kwa sababu tangu jana wakati tunazungumza nao, unasikia hawajui eh, hali itakuwa vipi, lakini wanasema kwa sababu haya yamekuja ghafla, wanashubiri tu kusikia. Wakati mwingine wana inakuwa kwamba ni hali inaleta kiwewe kwa njia moja au nyingine, basi tuende kwa habari za dunia. Na, kama mlivyosikia kwenye taarifa zetu ni kwamba milipuko ilitikisa mji mkuu wa Sudan Khartoum, leo Jumanne, huku mapigano ambayo yamesababisha vifo vya takriban watu mia mbili yakiingia siku ya nne licha ya kuongezeka kwa wito wa kimataifa wa kukomesha uhasama huo. Mapambano ya kuwania madaraka yaliyodumu kwa wiki kadhaa yalizuka katika hasia ya mbaya Jumamosi, kati ya vikosi vya majenerali wawili waliotoa madaraka katika mapinduzi ya mwaka 2021: mkuu wa majeshi Abdel Fatah al Buran, na naibu wake Mohamed Hamdan Daglo, ambaye anaongoza vikosi vya Rapid Support Forces, RSF. Russia leo hii imesema kwamba rais Vladimir Putin alitembelea mikoa ya Ukraine ya Kherson na Luhansk ambako alipokea ripoti kutoka kwa makamanda wa kijeshi. Kremlin ilitoa video inayomwonyesha Putin akiwaambia makamanda kwamba ni muhimu kwake kusikia maoni yao na kubadilisha na taarifa. Kherson iko mashariki mwa Ukraine na Luhanski kusini mwa Ukraine, mikoa miwili ambayo Putin alidai kunyakua mwezi Septemba katika hatua ambayo ilipingwa vikali na Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa. Mshauri wa rais wa Ukraine Mykhailo Podolyak, katika maelezo yake juu ya ya ziara ya Putin, aliandika kwenye ukurasa wa Twitter Jumanne kuhusu kiongozi huyu wa Rusia ambaye maeneo hayo yanakaliwa kimabavu kwamba ni jambo ambalo halifurahishi. Mamlaka nchini Tunisia imefunga ofisi za chama cha upinzani chenye msukumo wa Kiislamu cha Ennahda Leo Jumanne, siku moja baada ya kumkamata kiongozi wake Rashed Ganouchi, afisa mwandamizi wa chama hicho amesema idara ya polisi ilifika katika makao makuu ya chama mjini Tunis na kuamuru kila mtu aliyekuwepo aondoke kabla ya, ya kufungwa kwa ofisi hiyo, alisema Riad Chaibi. Polisi pia walifunga ofisi nyingine za chama zilizopo kwingineko nchini humo na kupiga marufuku mkutano wowote au mikutano Majengo hayo, aliliambia shirika la habari la AFP. Mwandishi wa habari wa Marekani Evan Geshkovich alifikishwa katika mahakama ya Russia hii leo kwa ajili ya kusikilizwa kwa rufaa kuhusu kuzuiliwa kwake kabla ya kesi, wakati akikabiliwa na shutuma za Russia za ujasusi. Mwandishi huyo wa jarida la Wall Street alisimama huku mikono yake ikiwa imefungwa akiwa ndani ya chumba cha kioo na uzio wa chuma katika mahakama ya jiji la Moscow. Balozi wa Marekani nchini Russia Li Nitrus, ambaye alimtembelea Gechkovich siku ya Jumatatu, alikuwepo katika chumba cha mahakama. Haya basi, msikilizaji, tunazidi kusonga mbele hivyo Joeboy e, dufel bag. Tunasonga mbele na hivi sasa moja kwa moja tunaelekea katika kuangazia yale ambayo yanavuma katika mitandao, na ni siku ambayo naweza nikasema mitandao imegubikwa kwelikweli na masuala ya kimichezo mm -hmm. E, klabu bingwa barani Ulaya bmj muridhi inarejea mm -hmm. Leo, lakini mtanange ambao watu wanaosubiri kwa hamu ni mtanange e, ule wa Real Madrid na klabu ya Chelsea. Katika mchezo wa awali Real Madrid ilitandika Chelsea kwa goli mbili kwa bila. Sasa watu wanajiuliza, je, Chelsea wanaweza wakafanya mabadiliko leo hii wakiwa ndani ya Stamford Bridge, katika uwanja huo ambao ni nyumbani kwa Chelsea. Lakini kingine vilevile katika ligi hiyo hiyo eh, klabu za Italy eh, za Napoli na AC Milan nazo zilifanya eh, mazoezi yake Jumatatu ya mwisho kwa ajili ya mchezo wa leo, na huu ni mchezo ambao unasubiriwa kwa hamu eh, kule nchini Italia kujua nani anaweza akaibuka mbabe katika mchezo huu wa klabu bingwa eh, barani Ulaya. Sasa, bmj jana kulikuwa kuna eh, zile mbio za Boston Marathon, na Boston Marathon wa Kenya wawili eh, Evans Chebet eh, kwa upande wa wanaume na Helen Obiri kwa upande wa, wa, wa wanawake, wali wenyewe wanasema kwamba walikikimbiza wali kwelikweli eh, wakachukua zile nafasi za kwanza. Lakini hilo so kwamba limevuma sana ambalo limefanya kuvuma ni mwanariadha ya Eliud Kipchoge, maanake ukiangalia yale majina ya washindi japokuwa m ameshiriki hayupo. Hayupo na sio kwamba hayupo tu, hayupo mm -hmm ili umpate inabidi uvuke viunzi sita, ama vitano hivi ndo utakuta jina la Eliud Kipchoge lakini so, ile yalikuwa yanazungumzwa sana kumhusu. Kwa hiyo mm -hmm. inakuwa ile hype iliyokuwepo, sijui ivakuwaje, na watu wengi walikuwa wanatarajia kuona pengine Eliud Kipchoge anaweza akafanya makubwa, make yeye ndi huwa mbabe wa hizi mbio za marathoni ulimwenguni, amekuwa akivunja rekodi eh, kila mara, watu wakajua labda wanaweza wakapata rekodi nyingine Eh, kubwa kabisa kutoka ndani ya Boston Marathon lakini Eliud Kipchoge ameangukia katika nafasi ya sita ya mbio hizi. Kwa hiyo watu wanauliza kulikoni, lakini yeye mwenyewe ameweka bayana kwamba amejitahidi sana eh, kufanya kila, am, kila ambalo anaweza kuifanya ili aweze kushinda, lakini ameona kabisa siku ya jana haikuwa ya kwake. Lakini kumbukwe hizi mbio zina tofauti kidogo kutokana na hali ya hewa ya mvua, mvua baridi lakini ile sehemu ya kukimbilia wanakwambia ina vilima vya kupanda na kushuka. Kwa hiyo inawezekana ikawa imechangia matokeo haya ya Eliud Kipchoge huyu legendari katika hizi mbio za marathon. Kwa hiyo ni hayo tu ambayo baadhi yao yanaotamba hasa katika medani za michezo BMJ Muridhi. Safi kabisa, safi kabisa, tuingie katika ngoma E, anavyosema Sande Shomari, bila mziki inakuwa ni vigumu sana kuendelea na show <laughs> au kuihitimisha. E, tunakwenda kwa Savara. Hawa ni wanamziki kutoka kule nchini Kenya, wimbo ambao ulitolewa sio muda mrefu ulioisha, um, uliopita wiki hii tu, wimbo Savara e, wimbo rege ya kinyozi, tusikie vitu hivyo Sasa <muchas> hii rege ya kinyozi hili <gulis> <gulis> Ligongo, sijui itakuwakuwaje. mm-hmm. anasema pale, huwezi kunyolewa kwa deni, lazima ulipe ukisikiza ngoma hii. <laughs> <laughs> ndivyo hivyo hali ilivyo msikilizaji, katika VOA Express nasikia uh, kibao hicho chao safara safara uh, safara, uh, kinatupeleka moja kwa moja hadi kwenye barazani. Nasikia tayari wasikilizaji wako kwenye uh, laini za simu, lakini tulizungumza kuhusu nini? Kuhusu barazani, Idi Ligongo barazani. Tulikuwa tunataka kujua nini maoni yako kuhusu watu wanaokatisha uhusiano wa kimapenzi na kutangaza hadharani. Karibu msikilizaji wetu, tueleze, unapiga simu kutoka wapi na nini maoni yako juu ya hili. Karibu, asante. Wewe unazungumza na Jumadunga. E, napatikana maeneo ya Kurtini Kivule, jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania. Mimi nikiingia moja kwa moja kwa hicho ambacho mmekiweka, naweza nikasema kwamba si sahihi, pindi unapokuwa kwenye mahusiano alafu ukaamua kuyakatisha yale mahusiano na kuweza sasa kutangaza hadharani. Naweza nikasema si jambo jema, hata kama pengine mmegombana, pengine au mmetofautiana kwa namna moja ama nyingine, lakini kuweka hadharani kile ambacho pengine kimewatenganisha au kuzungumzia vibaya mwenzako, si jambo jema. Lakini unapokaa kimya, alafu pengine mkaendelea kila mtu akashika hamsini zake, alafu baadaye pengine mkarudisha mioyo, alafu tena mkarudi tena kwenye mahusiano pengine. Lakini kama unamtamkia mwenzako mambo mabaya, alafu baadaye hasira zimeisha mkashindwa kurejea katika mahusiano. Kwa hiyo nimalizie tu kwa kusema kwamba si jambo jema, hata kama mnaondoka kwenye mahusiano, kutangaziana vibaya, kutangaza hadharani si uungwana kwa sababu kuna leo na kesho. Leo utakuwa na asila ya kuachana au ya kumwacha lakini kesho, kesho kuto ukakaa ukajiuliza, mkarudiana na ma maisha mengine yakaendelea. Nafikiri unajieleza vizuri sana hapo, lakini mimi ningependa kujua kutoka kwako eh, kwa sekunde chache tu, maanake muda umetuishia, hujatoa eh, sababu sana. Uh, kuna watu wanasema kuna ile wanaita uhuru wa kujieleza, wanaweza kujieleza popote kuhusu chochote. Hao utawaambia nini? E, mimi niwaambie tu kwamba uhuru wa kujieleza hapana katika swala lile la mahusiano kwa sababu yule ambaye unamweleza huwezi kujua atachukulia namna gani. Alafu naweza nikasema pengine unaweza ukajizalilisha. Naweza nikasema hivyo kwa sababu mahusiano ni siri ya watu wawili. Kuna kitu pengine wewe kimekukela au kimemkela yeye, mkaja mkatengana, lakini kusema kujieleza na kutangaza pengine kwa watu moja mbili tatu yeah. mimi nasema hilo si jambo jema, unatakiwa ubaki nalo wewe, kama wewe mnaweza mkarejea kama nilivyosema, naweza mnaweza mkarejea yale yakaisha na shamingi na yakaendelea, lakini kwenda kwenye vijiwe vijiwe vya kahawa vijiwe vya vya, vya, vya uswahilini, pengine wengine wanafika mpaka kwenye maeneo ya kazi, wengine kwa mashoga marafiki tu hawa, si jambo jema. Wao husiki katika mahusiano yako, utawashirikishiaje watu ambao hawahusiki? Naam, Nuhi wanasema watakao upa... naam, naam, asante sana Juma Dunga, ila mimi nina swali, hivi ni Tanzania ama ni Tanzania ni, ni Tanzania nimesema Tanzania. Haya wasalimie kivule bwana... kueni nah. maki... makini na milio ya ndege hapo, asante sana. Safi hii tupate nah, mvunda tuangalie kidogo anavyosema mitandaoni. Madunga mm -hmm. amezungumza kwa muda mrefu lakini alikuwa na pointi kabisa. Mimi ninaye Cheshombe anasema kwa sababu wanawake hmm. wamekuwa nipe ni kupya na kukosa. Ndiyo maana shamba lenyewe ni, ni, ni, uh, limelimwa kwingine kabla ya kuingia pale. Rafael Wafula anasema huo ni uamuzi wa busara sana, sababu ni vizuri watu wajue wakuwe na ufahamu na uh, ki, kilichojiri. Ni Rafael Wafula, nikiwa Kabete, Nairobi, Kenya. Robert E. Cheruiyot anasema sio vyema kutangaza masuala yanayohusiana na mapenzi Tuwashukuru wengi sana ambao mmechangia, na mnaweza kuingia pale kwenye mtandao wa Facebook, hashtag yetu kama kawaida ni Barazani, uone nini ambacho pia wasikilizaji wengine wanasema. Joseph Charles, Emy Emy, Jacobo Kisena, Emmanuel Hananda, Juma Dunga huyo tumezungumza naye, Timothy Wanyama, Vedasto Romani, Revocato Clevery na pia Free Moise Kabungele, Joseph na wengine wengi, shukran sana kushiriki katika Barazani. Haya, asante msikilizaji. Na ndivyo mambo hivyo e, yanavyokwenda kwa kweli, ndani ya matangazo ya VOA Express na hivi e, sasa tusikilize ngoma yake Barnaba mm -hmm, e, akiwa ameshirikiana hu... na Mbosa wanasema hunitaki, tusikie ni kwa nini. Sasa kwa nini hunitaki, banaba wakishirikiana na mbosa hapo. Unasikia vitu hivyo vinatuingiza katika, kama una kazi hapa VOA eh, Express wa tunaangalia masala mtambuka. Angela Ngoda huyu ni mwanadada kijana kutoka kule Mombasa kutokana na kupenda kupika chakula amemsaidia kujiajiri, ama uh, hali hiyo imemsaidia kujiajiri na kukuza, uh, kuuza chakula kwa watu wanaoandaa sherehe na hafla mbalimbali mbali, na vilevile kuweza kujikimu kimaisha. Amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwimana nipike i try new food vitu kama hizo, nikaja nikaona ni kama nikitu nye naweza nilitia some income, so tuseme tu nilianza tu hivyo hh eh, nikaanza kupika, nikaanza kusupply offices, so watu wakipenda, wa leo naweza kuwa na orders like ten tomorrow ziongezeke hata kama ni twelve fifteen hivyo, nikaanza tu hivyo. Watu wanapotaka kununua chakula wanakupigia simu au wanakwenda kwenye mtandao, wana- wanaagiza chakula like online but siku hizi sasa nimeanza kufanya ni kitu kama ukiwa na ka small events like a birthday party, ama maybe uko na housewarming, unaweza niita ama maybe office mko na training ya yeah, two days hivo, unaweza nipigia simu, tukaongea tukielewana, then I make the food according to the order. Na unavyoona jinsi biashara yako inakwenda, unafurahi, unaona, unapata mapato ya kutosha, inakusaidia wewe na familia yako? Eh, ah, kuna siku nzuri, kuna siku yenye unaweza kaukiwa, but siku yenye ni nzuri inanisaidia tu sana, manake whatever according to the plan ya hiyo time, kama biashara tumeliona vizuri, nikipika nikileta deliveries nikilipwa vizuri, inanisaidia kulingana na hiyo situation niko nayo the moment na sijui unaweza kushauri nini, uh, vijana ikiwa ni vijana wa kike au wa kiume ambao uh, mara nyingi labda wamehitimu masomo lakini wanasubiri kupata ajira, wapati ajira, unaweza kuwapa ushauri gani uh, ili waweze nao wa kutizama njia za kuweza kujikimu kimaisha uh, so mtu aji, ajaribu kenye anaweza fanya apatie hiyo pesa kujikimu kimaisha, asingojee ati aseme anataka white collar job, maanake ke mwenye unaendelea ukingojea kupata ajira na vitu kama hizo, ni ngumu kwa yeye kujieleza kimaisha. So kama mtu anaweza pata opportunity ya kufanya kitu yenye naweza mpatia pesa kujiendeleza maisha yake, mtu apatie tu hiyo kitu yenye naweza msaidia, if it's a passion, if it's a hobby ama hata kama ni ujuzi fela alipata, hata kama sisi chenye amesomea, ajaribu tu afale afate hiyo hiyo passion yake, inaweza msaidia, maanake saa hizi ukisema unangoja kuajiriwa ni ngumu. Haya, fuata passion yako. Uh, huyo ni mwenzetu Patrick Ndwimana akizungumza uh, katika masuala ya kama huna kazi. Tumesalia na sekunde 45, tunaweza kuangalia swali la leo. Idi Ligongo: nini hatma ya Sudan katika mapigano yanayoendelea hivi sasa? Wa Musa Mdesa huyu anasema wakae kwenye meza ya mazungumzo, wale majenerali waache uchu wa madaraka. Johannes J Rioba anasema hapo Sudani ni wakubwa wanataka kuweka vibaraka wao. E, ametaja USA na Rusia. Jus Wekes anasema kusema kweli, ukiingilia jambo hili kwa undani, wa Sudan kukubali kutawaliwa na fikra za nchi za wageni, ama hata hao ndio wanachochea vita vilivyo rege ya kinyozi. Mimi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu BMG Muridhi upande wa pili, Aida Isa msimamizi wa matangazo, ni Meri wa Mgawe kutoka Washington. Sisi tunakuambia shukran kwa kukubali kutupa sikio lako. Mpaka muda huo, tukutane tena kesho katika sehemu nyingine ya VOA Express, kutoka hapa Washington DC. Bwana ukienda kwa kinyozi, lipa kwa kona za hinta, ah,