kumekucha afrika hujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya leo jumatano tarehe 19 aprili mwaka wa 2023 jina langu ni patrick ndwimana na mimi jina langu ni Harizon Kamau. Tunasikika kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na Maziwa Makuu, ikiwemo Voice of Africa Korogwe Tanzania, Chuchu Redio Zanzibar, Redio Ngoma ya Amani, Baraka Fizi, Life HD Radio Kalwezi DRC, Sayari Radio Eldoret Kenya, Sasa Redio Bungoma Kenya na UBC Redio Uganda, kati ya nyingine. Tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Karibuni. Katika ripoti tulizokuandalia leo, ujumbe wa jumuiya ya IGAD unasubiriwa nchini Sudan katika juhudi za kutatua mzozo ambao unazidi kupamba moto. Je, IGAD itafanikiwa katika juhudi zake? Sifikiri watafanikiwa, manake IGAD kama shirika la kikanda limekuwa dhaifu sana kutatua mizozo kwenye eneo uh, hilo. Katika taarifa nyingine, watu 150 wa uao wa wiki mbili zilizopita katika mapigano ya kikabila katika jimbo la mashariki mwa DRC la Ituri, kulingana na Umoja wa Mataifa. Ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nusu saa, lakini kwanza, Harrison Kamau anakusomea habari za dunia. Wizara ya sheria ya Marekani Jumanne imewafungulia mashtaka mawakala watatu wa usalama kutoka Rasia na Wamarekani wanne kwa tuhuma za kampeni za miaka kadhaa ya ushawishi mbaya kwa niaba ya serikali ya Rasia. Jopo la mahakama la mji wa kusini wa Tampa katika jimbo la Florida limedai kuwa mawakala wa usalama wa Rasia walitoa mafunzo, kufadhili na kuyaelekeza makundi ya kisiasa ya Marekani, wadai kuwa mawakala wa Moscow wasiosajiliwa ili kueneza chuki na propaganda ya Rasia. Mashtaka hayo yanachukua nafasi ya yale ya hapo awali yaliyodai kwamba mawakala wa kijasusi wa Rasia walifadhili na kusimamia kampeni za kisiasa za ofisi moja hapa Marekani. Naibu mwanasheria mkuu katika wizara ya sheria ya Marekani kwenye kitengo cha usalama wa taifa Matthew Olson, alisema katika taarifa kwamba majasusi wa Rasia walitumia vibaya haki ya marekebisho ya kwanza ya katiba ya Marekani ambayo serikali ya Rasia inawanyima raia wake kuwagawa wa Marekani pamoja na kuingilia uchaguzi ndani ya Marekani. Mkuu wa ulinzi wa China Jumanne ameapa kuimarisha ushirikiano wa kijeshi na Moscow kwa kiwango kipya, katika taarifa inayoashiria kuendelea kuimarika kwa ushirikiano kati ya Rusia na China wakati vita vya wa Ukraine vikiendelea. Waziri wa ulinzi wa China Jenerali Li Shangfu alisema hayo wakati akikutana na mwenzake wa Rusia, Sargei Shoigu, baada ya kukutana na rais Vladimir Putin Jumapili huko Kremlin. Ziara ya Li nchini Rasia imefuatia ile ya mwezi uliopita ya rais wa China Xi Jinping mjini Moscow, inayoashiria kuendelea kuimarika kwa ushirikiano kati ya mataifa hayo mawili. Kwa muda sasa, Mosko na Beijing wamelainisha wa sera zao, ikiwa jaribio la kubadili mpangilio wa dunia na kumaliza ushawishi wa Marekani pamoja na washirika wake wa makaribi. China imekataa kuiamuru Rusia kutokana na uvamizi wa Ukraine na badala yake kulaumu Marekani pamoja na muungano wa NATO kwa kuchokoza Moscow. na mapigano ka kati ya jimbo la mashariki mwa jamhuri katika jimbo la kasi, la mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo la Ituri limesababisha vifo vya zaidi ya watu mia moja hamsini katika wiki mbili zilizopita, Umoja wa Mataifa umesema Jumanne. Patrick Ndwimana anatuarifu zaidi. Jimbo la Ituri na jimbo jirani yake la kusini la Kivu kaskazini zimekumbwa na ongezeko la machafuko kati ya makundi kadhaa ya wanamgambo katika eneo hilo lenye utajiri mkubwa wa madini kwenye mpaka na Uganda. Kundi moja Kodeko linasema linalinda jamii ya Walendu dhidi ya kabila lingine la Wahema na vilevile vile dhidi ya jeshi la Kongo. Wahema hata hivyo, wanalindwa na kundi la wanamgambo liitwalo Zaire, huku jimbo hilo likilengwa pia na waasi wa ADF wenye uhusiano na kundi la kigaidi la Islamic State. Ofisi ya Umoja wa Mataifa ya kuratibu misaada ya kibinadamu OCHA imeonya kuhusu mashambulizi ya mara kwa mara dhidi ya raia katika wilaya tatu tofauti, Jugu, Irumu na Mambasa, ambayo yameua takriban raia 150 tangu mwanzoni mwa mwezi April. Matokeo yake ni kwamba wilaya ya Irumu imekuwa kimbilio la maelfu ya watu wanaotoroka ukosefu mkubwa wa usalama. OCHA imesema mashambulizi pia yameripotiwa kulenga vituo vya afya na huduma nyingine muhimu. Umoja wa mataifa umesema unaendelea kusikiliza. Kumekucha Afrika, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Umoja wa Mataifa Jumanne umeonya kuwa baa la njaa linaendelea kuenea Afrika Magharibi, ambako takriban watu milioni 48 wapo kwenye hatari ya ukosefu wa chakula, ikiwa idadi kubwa zaidi ndani ya kipindi cha miaka kumi. Kwa mujibu wa shirika la habari la AP, hali hiyo imechochewa pakubwa na kasia pamoja na athari za kiuchumi kutokana na janga la corona. Maafisa umoja wa mataifa, wakati wakizungumza na wanahabari kwenye mji mkuu wa Senegal wa Dakar, wamesema kwamba mfumuko wa bei za bidhaa pamoja na ukosefu wa usalama wa chakula zimeathiri zaidi ya mataifa yale ya Burkina Faso, Mali, Niger, kaskazini mwa Nigeria na Mauritania. Wameongeza kusema kwamba kwa mara ya kwanza watu 45 waliopo kwenye eneo la Sahel wanaelekea kukabiliwa na uhaba mkubwa wa chakula wakiwa hatua wa moja tu kuelekea kwenye baa la njaa. Maafisa hao wameongeza kwamba 42 kati yao ni kutoka Bukina Faso. Kasi ya kutokana na makundi ya kigaidi ya Al Qaeda na Islamic State zimeathiri Bukina Faso na Mali kwa miaka kadhaa sasa. Naibu katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Amina Mohammed Jumatatu amesema kwamba umoja huo unapanga kongamano katika siku zijazo ili kujadili kutambuliwa kwa utawala wa Taliban wa Afghanistan, akisisitiza umuhimu wa kushirikiana na utawala huo. Matamshi yake yamekuja wakati kiongozi wa utawala huo wa Taliban Habitula Akunzada akisisitiza wito wake wa kufikia malengo ya kufanya marekebisho ya kidini kwenye jamii ya Afghanistan kupitia usimbikaji wa sheria kali za Kiislamu au sharia. Muhamed ameasema hayo wakati wa hotuba yake kwenye chuo cha maswala ya umma na kimataifa cha Princeton jimboni New Jersey, hapa Marekani, akisema kwamba kongamano lao litaleta pamoja wajumbe kwa ajili ya Afghanistan kutoka kote ulimwenguni kwenye meza ya mazungumzo, miongoni mwa maswala mengine. Ameongeza kusema kwamba hilo huenda likafanyika katika wiki mbili zijazo kwenye eneo hilo kwa mara ya kwanza likiwaleta pamoja wajumbe wa kieneo na kimataifa pamoja na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa. Hii ni Kumekucha Afrika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mapigano makali yaliendelea kwa siku ya nne mfululizo nchini Sudan licha ya pande hasimu kuahidi kuyasitisha kwa muda wa saa ishirini na nne Jumanne chini ya shinikizo la Marekani. Hali hiyo inajiri wakati ujumbe wa jumuiya ya IGAD ukisubiriwa mjini Khartum katika juhudi za kutatua mzozo huo. Nimezungumza na Profesa David Monda, mchambuzi wa siasa za kimataifa, na nimeanza kwa kumuuliza kwa nini majenerali wawili hasimu hawakutekeleza ahadi yao. Nafikiria kwa sababu hali ya usalama, mustakabali wa kisiasa umedorora, zaidi ya kwamba suluhu itakayojitokeza Sudan eh, itakuwa suluhu ya kijeshi. Manake Bashir alipoondolewa madarakani, hawa vigogo wawili yaani hawa fahali wawili al-Burhan na Hemeti wanajeshi zao zote ambazo zina silaha na inaonekana kwamba hawataki kuongea. Kwa hivyo ni kama walisitisha mapigano kwa muda mfupi, lakini wanaonelea ya kwamba uh, liwe liwalo, mmoja wao lazima atokee kuwa mshindi ili sudani ende mbele. Haya yanajiri wakati kunasubiriwa ujumbe wa marais uh, ambao watakuwa wanawakilisha jumuiya IGAD, marais wa Kenya, Sudan Kusini na Jibuti kujaribu kutatua mzozo. Unadhani hawa marais watafanikiwa? Sifikirii watafanikiwa kwa vigezo viwili. Manake IGAD kama shirika la kikanda limekuwa dhaifu sana kutatua mizozo kwenye eneo uh, hilo lakini suala la pili ni kwamba kuna mataifa mengine makubwa ya nje, kutoka nje ambayo yana ushawishi mkubwa ambayo lazima yaunganishwe kwa mapan, mapatanishi kama haya. Upande wa Al Burhan a, ameshikiliwa na Misri na taifa la Israel, na Hemeti pia amekuwa na ushawishi upande wa Saudi Arabia na uh, umoja wa ufalme wa Kiemirati. Kwa hivyo hata wapatanishi kutoka IGAD wakienda kule, kama haya mataifa ya kikanda Misri, saudi Arabia, Israel na umoja wa ufalme za Kie Kiarabu wasipoingizwa kwenye majadiliano, ni kana kwamba sifikirii uh, amani itaweza kujitokeza. Yani, navyokuelewa ni kwamba nchi za Kiarabu ulizotaja pamoja na zile za mashariki ya kati, zikihusishwa katika mchakato, huenda uh, kuna uwezekano mzozo huu ukapatiwa ufumbuzi. Kuna uwezekano, eh, kuna uwezekano ya kwamba mbarika hii inaweza tena kutatuliwa. Lakini pia Sudani ina changamoto nyingi tena mle ndani, tu sahau ya kwamba kuna hivi vikundi vya wanamgambo ambavyo bado vinapigana na serikali kuu kwenye sehemu la Darfur na ile sehemu ya Kordofan ambazo ni, ni kando na jeshi la, la Sudan. Ni Profesa David Monda akizungumza na sauti ya Amerika kutoka New York. Matangazo ya kumekucha Afrika ambayo yanasikika pia kupitia redio zetu shirika Afrika mashariki na maziwa Makuu. Harrison Kamau anakusomea habari zaidi za dunia. Shirika la Fox linalomiliki chombo cha habari cha Fox News hapa Marekani Jumanne limekubali kulipa fidia ya dola milioni 787.5 kutokana na na mashtaka ya kuharibiwa jina yaliyowasilishwa na kampuni ya kusimamia uchaguzi ya Dominion Voting Systems na hivyo kujiepusha na kesi ambayo ingeletea shirika hilo kubwa la habari matatizo makubwa ya kisheria kutokana na madai ya uongo kwamba uchaguzi mkuu wa 2020 hapa Marekani uliibwa hatua hiyo ilitangazwa na kampuni ya Fox Dominion pamoja na jaji aliyekuwa akiongoza kesi hiyo mbele ya jopo la watu kumi na wawili ililochaguliwa Jumanne asubuhi wakati kesi yenyewe ikitarajiwa kuanza baadaye saa za adhuhuri. Mwanzoni, kampuni ya Dominion ilikuwa imedai fidia ya dola bilioni moja nukta sita za kimarekani kutokana na kesi hiyo iliyowasilishwa elfu mbili ishirini na moja wakati ikiongozwa na jaji wa mahakama ya juu Eric Davis mjini Wilm, Wilm, Wilmington kule Delaware mkurugenzi mkuu wa Dominion John Paulus, wakati akitangaza fidia waliopewa alisema kwamba Fox ilikiri kutoa taarifa za uongo kuhusu kampuni yake. Na makampuni ya China yanayochimba madini adimu kwenye jimbo la Kachin nchini Myanmar yameahidi kusitisha shughuli zao baada ya zaidi ya watu elfu moja kuandamana wakipinga uharibifu wa mazingira wakati wakitafuta madini muhimu yanayotumika kutengeneza bidhaa kama vile simu za mkononi waandamanaji hao walitokea kwenye zaidi ya vijiji kumi kwenye jimbo hilo linalodhibitiwa na kundi la uhuru wa Kachin au KIO, ambalo ni moja ya makundi ya kikabila yenye nguvu nchini Myanmar, likiwa na kikosi chake chenye silaha cha Kachin Independence Army au KIA. Maandamano yalianza Desemba baada ya kundi hilo la KIO kutoa idhini kwa makampuni ya China ya kuchimba madini kwenye eneo la jimbo la Kachin karibu na mpaka wa jimbo la China la Yunnan. Kulingana na mashuhuda waliozungumza na VOA idhaa ya Bama, maandamano ya karibuni zaidi yamefanyika mwishoni mwa wiki. Baada ya kupata habari za dunia na mwenzangu Harison Kamau, tuendelee na taarifa zaidi kutoka kwa waandishi wetu wa habari. Nchini Rwanda, maafisa wa jeshi kutoka nchi ishirini ulimwenguni wanakutana kujadili nafasi ya jeshi katika kutetea maslahi ya raia wakati wa vita. Mkutano huu umeandaliwa na shirika la kimataifa la Msalaba Mwekundu na linasema pande zinazohasimiana zinapaswa kulinda raia wasio na hatia. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karemera ametuandalia ripoti ifuatayo. Swala la migogoro na machafuko ya kivita limepewa nafasi kubwa kwenye mazungumzo ya siku nzima ya kwanza ya maafisa hawa wakuu kwenye majeshi ya nchi ishirini, zikiwemo zile za kiafrika na Ulaya pamoja na Marekani. Wengi wanaamini mapigano ya kivita yanayoendelea kwenye sehemu mbalimbali za dunia, wanaoathirika zaidi ni raia wasio na hatia. Shirika la Msalaba Mwekundu limefafanua kwa kiasi kikubwa mzigo unaobebwa na raia hawa, ambao mara nyingi wanakuwa hawajui chanzo wala sababu ya mizozo hiyo inayoendelea baina ya pande zinazohasimiana, lakini mwisho wake wanajikuta ndiyo waathirika wakubwa. Mwakilishi wa shirika la msalaba mwekundu nchini Rwanda, Burundi na Uganda, Martin Agure Oguya, ametoa mfano wa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo kama mfano hai wa jinsi raia wasio na hatia wanavyobebeshwa gharama za athari za vita na machafuko. passed... kusambaa kwa mizozo ya hapa na pale kumesababisha janga la uharibifu wa maisha ambalo halijawahi kutokea, na inapozungumzia mizozo iliyopita ninamaanisha pia hali inayoendelea mashariki mwa DRC na hata sehemu za Sudani kusini na katika baadhi ya nchi ambayo kumezalisha mzigo wa wakimbizi ambao sasa zinaobeba nchi za Rwanda, Uganda, Burundi na hata Tanzania, ambayo pia ina wakimbizi ambao shirika la msalaba mwekundu linaendelea kuwapa msaada. Sasa wanajeshi hawa na wawakilishi wa shirika la msalaba mwekundu wanasema ni muhimu na bora ya kukutana pamoja kuzijadili changamoto hizi ambazo kiasi kubwa zimewaathiri wananchi wasio na hatia. Brigadia Jenerali John Bosco Ngiwonsanga, na ambaye ni mkuu wa kitengo kinachoratibu shughuli za kulinda amani kwenye jeshi la Rwanda, anasema dunia imefikia hatua ambayo kama ngazi za usalama hazitashirikiana pamoja, basi huenda maisha hatia ya raia wasio na hatia yakawekwa rehani. Wote tunatambua kwamba sasa tunaishi kwenye ulimwengu ambao vitendo vya ukiukaji wa haki za binadamu na raia vinavyotokana na mizozo ya kivita vimefikia hatua mbaya kuwahi kutokea. Kutokana na hali hii, basi tunashuhudia idadi kubwa ya watu wanaoathirika, hasa watoto, wanawake na wazee. Mamilioni ya raia, hakuna kitu kingine wanachokiona kila siku isipokuwa vita, kitu ambacho kimesababisha hata baadhi yao kuishi na msongo wa mawazo. Kwa wiki hii sasa, nadhani vizuri tuchukue miakati Kutokana na hali hii, wajumbe wote wakazitaka pande zinazohasimiana kwenye maeneo mbalimbali ya dunia kuheshimu haki za raia wasio na hatia and... kulinda uhai wa watu ni jambo muhimu wakati wa mizozo ya kivita lakini, tunawaambia makamanda wote walioko hapa na wasiokuwepo hapa kushirikiana na kuhakikisha kunapatikana jibu la changamoto hizi. Licha wawakilishi wa majeshi ya nchi za Kiafrika, kuna pia wawakilishi wa majeshi ya nchi za Marekani, Russia, Belarus pamoja na Uhoranzi. Silvanos Karemera, Sauti ya Amerika, Kigali. Tukitoka huko Kigali, Rwanda, tuelekee huko Nigeria. Wafanyakazi katika sekta ya usafiri wa anga nchini Nigeria wameanza mgomo, wakipinga mpango wa serikali wa kubomoa kituo chenye thamani ya dola milioni 3 katika uwanja wa ndege kima wa kimataifa wa Murtala Mohamed mjini Lagos. Maafisa wa chama cha wafanyakazi wa anga wanahoji hatua hiyo na wanasema itaathiri utendaji wa kazi yao. Mwandishi wetu wa Lagos, Collins Atohengbe, ana ripoti zaidi. Wafanyakazi hao waliingia mitaa na barabara kuu kuelekea uwanja wa ndege na kuzuia magari kuingia maeneo ya uwanja wa ndege wa safari za ndani na nje, katika hatua zao za kupinga mpango wa serikali ambao wanasema unakuja karibu na mwisho wa utawala wa Rais Muhammadu Buhari, ambayo inatarajiwa kukabidhi kwa serikali mpya mwezi ujao tarehe 29 wa Mei. Mtaalam wa masuala ya usafiri wa anga na uwekezaji Bwana nle Agbaji anasema ingawa itasaidia kwa kupunguza shida zinazoikabili sekta ya usafiri wa ndege, nchi haiwezi kuruhusu hatua za mgomo kuendelea kwa sababu ya athari mbaya itakayoleta kwa uchumi wa nchi. Mgomo huo, maafisa wa umoja wa wafanyakazi Sofia Aranga alisema idara zote zilizo chini ya sekta ya usafiri wa anga zimeathirika na mgomo utakapoanza kikamilifu wanachama wote watakataa kufanya kazi hadi matakwa yao kutekelezwa. Aliendelea kusema kwamba tangu 2019 serikali imeshindwa kutimiza ahadi zake za malipo ya mshahara na mapatano ya pamoja kuboresha kazi zao. Serikali inasema mipango ya kubomoa mitambo hiyo ni ku lazimishe mashirika ya ndege kuanza kutumia vifaa vipya vilivyowekwa hivi karibuni katika mipango ya upanuzi na pia kuendelea na ukarabati wa uwanja huo kama ulivyopangwa awali. Wakati huo huo, mgomo umewalazimu abiria wa ndege kupanga upya ratiba ya safari zao au kutafuta njia mbadala za usafiri kutoka Lagos. Jina langu ni Collins Atoengwi kwa Sauti ya America, Washington. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Ma DJ wa redio ana nafasi kubwa katika kukuza muziki, na kama inavyofahamika muziki wa afrobeat una umaarufu mkubwa hapa Marekani na duniani kwa jumla hivi sasa, lakini haikuwa hivyo miaka michache iliyopita. Na leo tumepata nafasi ya kuzungumza na DJ Joe ambaye ni mtanzania wa kwanza kufanya kazi ya udj hapa Washington DC katika redio ya 93.9 WKYS na wa kwanza kupiga miziki ya afrobeat. Alitembelea studio zetu na mwenzangu Sande Shomari amezungumza naye na kwanza kabisa alitaka kujua ilivyokuwa kwa muziki wa Afrobeat wakati anaanza kazi katika redio hiyo. Kwanza na AKA ambayo anajulikana katika area hiyo wanaita Cat Daddy. DJ Joe Cat Daddy imetoka kwa co-worker ambaye alikuwa anaona kwamba kila siku tukiingia live nikiwa DJ Joe, akaniambia bwana, naona hii DJ Joe e, e, ni mm, jina fupi sana mm. Lazima upate something ambacho kitakubrand wewe kama peke yako, kwa sababu ukiweka DJ Joe, hata ukigugu, unaona wengi sana wanakuja. mm -hmm. Alikuwa na theme anaita Kill of the City you know, salamu zake anaitwa Jimmy Jones. Kwa hiyo one day tu akaka aka boom, akawa mbunifu akaniambia, bwana, mimi nitakuwa Kill of the City cat mommy, wewe utakuwa cat daddy umefanya <laughs> mambo yako na ya nilikuwa napiga sana, ilikuwa ni hip hop na uh, you know. Kwa hiyo miaka imekwenda fast forward ni nikaona, uh, kuna soko kubwa la muziki ya Kiafrika ambao miaka ile tulikuwa tunapiga wakina Willow. Nilikuwa na few albums za wa watu kama wakina Willow na Kanda Bongo Man, lakini new waves ya ambao sasa tunaita Afrobeat ilianza kuingia. Niliona kwamba ilikuwa ina miss katika FM radios mm na kusema ukweli, sikupata sikupata ruhusa, lakini nitumie intelligence zangu mimi kama DJ. Kwa nilikuwa nikizipiga hizo nyimbo kwenye club, miaka ya mwanzo, nyimbo za kwanza kina uh, P Square zilikuwa zinapokewa vizuri sana. Kwa hiyo nikajaribu kuzipiga kwenye live broadcast, nika bosi wangu alikuwa anasikia habari kwamba ana, actually alikuwa anaambia kwamba bwana DJ anapiga muziki atujai kusikia vifaa <laughs> Kiafrika kuanzia miaka kwanza. Sasa ukikaa leo kwenye 96.9 yes. unasikia nyimbo za Kiafrika zinapiga muda ambao ni saa sita saa tano usiku, prime time wanaita siku ya Jumamosi. Ukikaa na bosi wako au na wenzako, unawaambia nini jinsi ilivyokuwa miaka ine na sasa? Nasema mwili wangu unasisimka lakini na kweli nashukuru sana kwamba dunia ime embrace kwa sababu kutoka mi ikiwa Tanzania na Afrika, nikiangalia tulipotoka, tulikuwa tunapiga ngoma, you know, ngoma kabisa drums zile ambazo ndio zimeescalate katika Afrobeat, kwa sababu zina lead drums kwanza, then vocals zinafuatia baadaye. Mm -hmm. na then ni kitu muhimu sana ambacho mi nakiona nimekuwa part of it, na wanasema kwamba wananipa maua yangu sasahivi wa kujaribu kuzintroduce na nimezintroduce kisawasawa. Kwa hiyo wanamuziki wa Tanzania, Kenya, Uganda, Burundi wanaokusikiliza sasa, sasa hivi unawaambia nini kuhusiana na muziki wao? Na nawaambia kama nilivyowaambia wanamziki kipindi hicho kwamba tuendelee kuisukuma hii ya um, craft yetu ya, ya Afrobeats kwa sababu ni kubwa than the way wanavyofikiria. Inatakiwa iwe marketed more katika western countries kama America na Europe, kwa sababu Afrika tunayo tayari, lakini nataka wale wanamziki waendelee kuisukuma hii kipaji ili waweze kupata revenues na pesa ambazo wana deserve kama wanamziki wengine ambao walianza before, kama ambao tulikuwa tunapiga nyimbo zao, akina Lanrich, wanamziki wa rb na hip hop mm -hmm. na, najua wapo hapo katikati kwa sababu nimewasaidia nimefanya kazi na wanamziki kama Bana Boy siku za kwanza katika korea zao. You know, kama watu wengi hawajui, nikuwa napiga pati, Bana Boy akaja na mama ake kanipresent CD, baadaye ndio Bana Boy. mm -hmm. kama then mziki baadaye kwamba mweke business first ili mziki wenu uwezi kuendelea katika platform ambayo ina so much streaming ambayo more likely ni Europe na America. Kuna kitu kingine ambacho kinazungumza mziki wa amapiano. Huu mziki umechukua Afrika Kusini, ukaingia kusini Tanzania, Kenya, Uganda na nchi zingine. Sasa hivi tunausikia kila mahali. Mi nimefurahi sana kwa nawapa na, na shara maprodusa wawili ambao wameanzisha ile ya amapiano. Uh, nadhani dunia inawafahamu ni kwamba miziki ambayo ilikuwa ilikuwa inatawala dunia kama nilivyosema before, ambayo ni hip hop na reggae blues na hip hop. Ilikuwa ni miziki ambayo ina domination ya, ya speed fulani ambayo katika kisima DJ tunaita 100 bpm. Sasa miziki ya Kiafrika imekuja, inakwenda haraka sana. Ina mimi kizile ngoma ambayo tulikuwa tunasema before, tu tu tu tu tu tu tu, kwa hiyo tunaita 125 bpm ndio maana miziki mingi, kwa hiyo ukimchukua mwanamuziki wa kimarekani ukimwambia aimbe kwenye original Afrobeat, hajui aanzie wapi, kwa sababu zinakwenda so fast kama nilivyosema before beats. Na kwa hiyo amapiano imezigawanya zile mbili na, na, na nawapa big shoutout wale maprodusa wawili mm -hmm, wamekatakata katikati katika ile 125 wakirudisha nyuma wakazipiga sasa zile ngoma nusu ya ile speed ambayo ndo imekama ime mapiano lakini, wame make sure kwamba kinacho lead ni drums katika mapiano. Kwahio, to me ni soko jingine na ni genre nyingine ambayo imeanza na ndo kwanza, ukifikiria imeanza yani ndo kwanza kwenye baby step. Naam, ilikuwa ni jukwaa la vijana na mwenzetu Sandey Shomari. Basi Harison Kamau anakusomea muhtasari wa habari za dunia. Wizara ya Sheria ya Marekani Jumanne imewafungulia mashtaka mawakala watatu wa usalama kutoka Rusia na no, wa Marekani wanne kwa tuhuma za kampeni za miaka kadhaa ya kushawishi mbaya, uh, mabaya kwa niaba ya serikali ya Rusia. Mkuu wa ulinzi wa China Jumanne ameapa kuimarisha ushirikiano wa kijeshi na Moscow kwa kiwango kipya katika taarifa iliyoashiria kuendelea kuimarika kwa ushirikiano kati ya Rusia na China. Umoja wa Mataifa Jumanne umeonya kuwa baa la njaa linaendelea kuenea Afrika Magharibi ambako takriban watu milioni 48 wapo kwenye hatari ya ukosefu wa chakula, ikiwa idadi kubwa zaidi ndani ya kipindi cha miaka kumi. Naibu katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Muhamed amesema kwamba umoja huo unapanga kongamano na kundi la Taliban. Matangazo ya Alfajiri kutoka Sauti ya Amerika yanakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya, wasimamizi wetu Khadija Riami na BMJ Moridhi, mwelekezi wetu Jumbe Hamza. Naitwa Patrick Nduimana, hewani nimeshirikiana Harrison Kamau. Tunawage nikiwatakia asubuhi njema.