We only want the hits. Kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. barabara barabara bara, kabisa msikilizaji kama ulivyosikia kipenga hicho basi kinakuashiria ni kwamba ni wakati wa voa express ikiwa ni saa tatu nusu za asubuhi hapa washington tisa ya nusu kule afrika ya kati kumi na nusu afrika ya mashariki na moja kwa moja msikilizaji nikukumbushe tu kwamba nimekusha jaa tele hapa studio kama pishi la mchele langu jina ni sunday shomari na leo msikilizaji tuko standby E, eh, kukuletea vitu vizito ikiwa ni siku ya jumatano Aprili 19 nikiwa na mzee mzima ndani ya studio. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Baadaye kidogo utasikia yanayojiri katika safu ya teknolojia, tukikupeleka mpaka kule Shanghai ambako maonyesho ya magari ambayo yanatumia umeme pekee bila kuongezwa mafuta hata kidogo yamefanyika wiki hii, maonyesho ya kimataifa baada ya takriban miaka minne eh, bila kuwepo maonyesho ya aina hiyo katika e uh, safu hiyo eh, basi ni kati ya mengi ambayo tutakuwa nayo pamoja pia, na kama ilivyo ada yetu barazani. Bila shaka kama ilivyo ada yetu barazani tunauliza leo, baadhi ya wanandoa kutovaa pete, kuna ashiria nini? BMJ, hiyo <laughs> <laughs> imemwaga moto kwenye <laughs> Facebook leo, hata <laughs> wale ambao hawajajibu labda watajibu kwenye tutakapofika wakati huo, bila shaka, bila shaka tutaangalia pia masuala ya vijana na kilimo hali kadhalika hali inavyoendelea kule Sudan, mm-hmm, eh, hiyo pia tutaimulika BMJ bila shaka, bila shaka, bila shaka, na msikilizaji kumbuka kwamba unaweza kuchangia au kushiriki kwa njia moja au nyingine katika matangazo haya, eh, kwa kuingia kwenye mtandao wetu wa voaswahili.com na vile vile kwenye Facebook, eh, inakuwa kwamba ile hashtag yetu ni VOA Express, pia tuna hashtag nyingine ya barazani, hapo utapata mengi, alafu utashiriki baadaye lakini tuanze moja kwa moja hali ilivyo nchini sudan unakumbuka msikilizaji kwamba e, wiki yote hii tumekuwa tukiripoti kuhusu mzozo unaoendelea hapo jana tukaripoti kwamba e, kulikuwa na tangazo la sitisho la mapigano la saa ishirini na nne ikawa kwamba kulikuwa ni kulionekana kama kulikuwa na hali ya utulivu baada ya uh, ya, ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken kusema kwamba alizungumza na viongozi wawili hao wanaozozana, lakini kumbe sitisho lile halikufua dafu, alikukaa eh, hata eh, dakika nyingi, na ikatangazwa leo kwamba milipuko mingine imesikika. Maelfu ya watu wameonekana kulingana na taarifa tunazozipata kutoka vyombo mbalimbali vya habari, wakihama mji mkuu wa Khartoum, na vilevile vile serikali kama ya Marekani pia imetangaza wafanyakazi wa ubalozi wake waanze kuondoka mjini humo, kwa sababu hali inakaa kwamba ni hatari kuliko ilivyofikiriwa, na vilevile vile balozi zingine. Lakini wale ambao ni wakazi wa Afrika Mashariki waliopale hatumu ni pamoja na wanafunzi. Huyu mwanafunzi Sandi Shomari, nimezungumza naye, ameomba kwamba jina lake tusiliseme hewani kwa sababu za kiusalama na maswala mengine, lakini anazungumza alichokiona. Hebu tusikie anavyoona hali ilivyo. Nimezungumza naye dakika chache zilizopita, hebu tusikie anasemaje. Uh, oh, ninavyojua bado ya mapigano yanaendelea huko nje, na watu wanapigana na sehemu mbalimbali zinaripuliwa na kuunguzwa, na watu wanakimbia kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine. E, wapo watu wanaondoka Khartum na, na Umu Durman na bahari wanaondoka sehemu hizo kwenda kutafuta usalama nje ya Khartoum. Hali ya wanafunzi iko vipi katika vyuo na labda shule? Wanafunzi vipi mambo yao, na je, mnapata huduma ambazo kwa kawaida hutolewa kwa wanafunzi sasa hivi, au muko katika mazingira ya aina gani? tuko ndani tu ya chuo, ndani ya chuo tu, hatuwezi kutoka nje ya chuo Sa, sasa uh, tukimalizia, ni, nini ambacho kitarajiwe sasa, wakati sasa mapigano ndio hayo yanaendelea, wakati ilitarajiwa kwamba kungekuwa na amani baada ya eh, kuingiliwa kati na jumuiya ya kimataifa uh, sijui unaonaje mustakabali wa mapigano haya sasa? Tunachoomba juu ya heri tu, Allah asimamishe mapigano haya na akufanyi pesi na tuendelee tuyasalama, lakini mapigano bado aendelea na hali bado ni tete. Uko nje na kinachotarajiwa siwezi kupigiwa ile, tuombe heri cha Allah. Kwa nyote serikali imesema chochote aa, au kauli yoyote kutoka kwa mamlaka ambayo labda inaweza kufikiriwa kwamba inaweza kutoa mwelekeo wa nchi wakati kama huu, serikali ya Sudani, tamko mpaka hivi sijafikia. Serikali ndio hawa wanaopigana huko, kwa hivyo hakuna njia uh, uh, ambayo ni mahususi ambayo inaweza kutumika kupata kusikia mwelekeo E, hasa kwa watu ambao ni wa, wanaathiriwa wananchi wa kawaida, hakuna chochote kilichosemwa kwa njia ambayo tunaweza kusema ni rasmi, amna amna amna, kwa sababu juzi jana walisema kuwa tuna stofis ma, mapigano, ili watu wapate kuhama kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine, na watu wapate kujihudumia huduma zao mbalimbali lakini katikati kati ya, ya muda ambao wamestopisha wakapigana tena na watu wakachawanyika sehemu mbalimbali, na hata wengine wakupata kutoroka kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine, na watu wengine wamepotea sehemu mbalimbali, wamechawanyika. Huduma ambazo tulikuwa tumepata taarifa kwamba zilikuwa zimekatika kama za umeme, maji na kadhalika, sasa zimerejea au hali ikoje kwa jumla? Hapana, zimerejea hali ipo hivyo. Uh, tumalizie na serikali ya Tanzania, uh, kwa mfano tuseme ujumla tu, serikali za Afrika Mashariki, hasa wewe, kwa sababu ni Mtanzania, uh, kuna chochote ambacho kimesemwa katika kuhakikisha kwamba mko salama hapo Khartoum na kwingineko Sudan? Sisi kama balozi wetu wa Tanzania ametuambia tu na kutunasihi tubakie ndani na tusitoke nje, tusifungue madirisha wala tusifungue milango, tubaki ndani ni hali inayotia wasiwasi huko Khatum. Uh, huyo ametaja uh, kwamba ameuliza tusitaje jina lake, lakini ametujuza hali ilivyo halisi kwenye oh, mitaa ya Khatum. Tutaendelea kufuatilia. Sandi Shomari bila shaka ataendelea kufuatilia hali hiyo. Basi moja kwa moja tupate kibao cha muziki. Ben Soul anakuja na chake, somebody new, tukijiandaa kuendelea na uh, matangazo haya somebody new. Somebody new. Somebody new. Somebody new. Haya, msikilizaji, huyo ni Ben Sol, mwanamuziki kutoka kule nchini Kenya, akija na kitu somebody new. Msikilizaji, endelea kusikiliza matangazo haya kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. BMJ kama alivyokwambia hapo awali, utamulika mm -hmm. E, pia vijana kule nchini Tanzania wakisitiziwa kuhusu masuala ya kilimo hivi karibuni mwenyekiti wa umoja wa vijana wa Tanzania, chama cha mapinduzi CCM, Muhamed Kawaida, akiwa pamoja na vyama vingine vya upinzani walishiriki kwa pamoja katika uzinduzi wa mradi wa jenga kesho iliyo bora, umeitwa huu mradi mm -hmm. huko makao makuu ya nchi Dodoma, ambapo vijana 73 wanafundishwa ustadi mbali mbalimbali wa kilimo. Sasa basi mwenyekiti huyo aliotaka vijana wakione kilimo hicho kama ni biashara, ili wajikwamue kiuchumi. Sasa basi haya me, yamekuwa yakizungumzwa kwa muda mrefu, lakini hatujaona sana vijana bmj wakienda kwenye kilimo vilevile. Ndimpata vile, nafasi ya kuunza na katibu mkuu wa jumuiya ya vijana ya NCCR Mageuzi e, m, huyo anaitwa Eli Sante ambaye naye alikuwepo katika uzinduzi huo, na kwanza kutaka kujua sasa haya yanazungumzwa, lakini vijana hawa wanasaidiwa vipi kupata hizi nyenzo? na na nafikiri serikali ina ina, ina nafasi kubwa kulisimamia hili, kama imeamua ku, kuifanya sekta ya kilimo kuwa ni ni sekta ya, ki, ya, ki, ya, ya kutatua tatizo la ajira, inatakiwa kuongeza nguvu zaidi kwenye miundombinu na kuongeza hata tija kwenye kutafuta namna gani vijana wanaweza kupata nyenzo E, za kuweza kushiriki au kujiingiji na ishu za kilimo, kwa sababu ukiangalia kuna hii mikopo ya vijana ambayo e, ipo inatoka kwenye halmashauri zetu, lakini wengi wanazichukua kwa ajili ya biashara nyingine, sio kwa ajili ya uwekezaji wa kilimo, na wengi wanaogopa kuzipeleka kwenye wa kilimo kwa sababu wanaona kabisa mi... e? wanaona kabisa ile kwa mfano kama mbolea nini, upatikanaji wake ni ghali sana. Kwa hiyo serikali ione namna ya kuweka mazingira rafiki. Vijana wameamua kwa sasa hivi, vijana wengi wameamua kujiingiza kwenye kwenye hizo fursa za kilimo, lakini sasa serikali ione namna ya kuweka mazingira rafiki sasa ya hawa vijana kupata urahisi wa kuweza kujiingiji na hiyo sekta ya kilimo. Bila shaka, lakini pia tunakumbuka waziri mkuu wa Tanzania Kasim Majaliwa alitangaza kusitisha kwa miezi mitatu mikopo kwa hawa vijana, wanawake na hasa makundi maalum. Sasa inapokuwa kuna kitu kama hichi, vijana hawa watasaidiwa vipi kusonga mbele? Uh, nafikiri walisitisha ni kwa sababu moja kubwa, hii mikopo kule kwenye halmashauri ilikuwa inatoka kwa kujuana sana. Yani wewe umeletwa na nani au kundi chenu, yani walikuwa ni vikundi feki vinaundwa kwa ajili ya kuweza kupata mikopo ile, na hawarudishi zile fedha kwa ajili ya vijana wengine kuchukua. Kwa hiyo serikali ilichukua maamuzi ya kusitisha ili kuona namna gani wanaweza kutengeneza namna gani wanaweza kutengeneza mfumo mzuri hata wa kibenki ambao vijana wanaweza kwenda kule, yani hizi fedha badala ya kuwa halmashauri lihamishiwe kwenye mfumo wa kibenki ambao serikali itaweka utaratibu wake mzuri, namna ya vijana ambapo wanaweza kwenda kupata hizo fedha na wakarudisha hizo fedha kwa ajili ya vijana wengine na wengine kuendelea kuchukua kwa ajili ya maendeleo ya Watanzania. Kwa hiyo walisitisha, sio kwa sababu hawatatoa tena kama serikali, ila walisitisha kwa sababu kulikuwa na upigaji mwingi, kulikuwa na na na na na, na sito fahamu nyingi kwenye mikopo hii ya, ya, ya makundi maalum. Asante sana basi huyo ni mwenyekiti wa vijana kwa jumuiya ya NCCR Mageuzi. E, Lisante akizungumza nasi kutoka kule Dar es Salaam. E, kuelezea hali ilivyo kuhusiana na mikopo kwa vijana na hasa kubadili e, mtandao mzima wa kuangalia kama vijana wanaweza vipi kuingia na kufanikiwa katika masuala ya kilimo. Bila shaka basi, msikilizaji, unasikiliza matangazo haya kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kipindi hichi kinakujia pia BMJ kupitia washirika wetu. Eh, tunao Mwananchi Redio kule Nakuru, Mwenedu Redio kule Voi, Sasa Redio kule Bungoma, Kenya, bila kusahau kule Tanzania ni Dodoma FM ya mm -hmm. Dodoma pale makao makuu, Nuru FM kule Iringa, voice of Korogwe, voice of Africa Korogwe. Radio Rakumbu na Ghana, radio Malaika na wengine wengi. Basi moja kwa moja twende kwenye habari za dunia. Mamlaka za Beijing zimesema kwamba watu 29 wamefariki dunia katika ajali ya moto katika hospitali ya mji mkuu wa China Jumanne. Moto huo ulizuka katika eneo la mashariki wa hospitali ya Beijing Changfeng ambayo iko katika wilaya ya Fengteng magharibi mwa mji mkuu wa China. Mapigano katika mitaa ya mji mkuu wa Sudan yaliendelea Jumatano huku pande mbili zinazozozana nchini humo zikipuuza usitishaji wa mapigano uliodumu kwa saa 24. Milipuko mikubwa na milio ya risasi ilisikika katikati mwa Khartoum karibu na wizara ya ulinzi na uwanja wa ndege wa kimataifa wa mji huo, huku wapiganaji wakimiminika katika mitaa isiyo na watu. Mapigano hayo yalipamba moto Jumanne usiku licha ya matamko ya hadharani ya Jenerali Abdulfatah Al-Burhani kamanda wa jeshi la Sudan na Jenerali Muhamed Hamdun Dagalo mkuu wa kikosi cha msaada wa haraka mapema Jumanne kuangalia usitishaji wa mapigano na shinikizo kutoka Umoja wa Taifa. Ukraini Jumatano imeripoti mashambulizi ya usiku kucha ya ndege zisizo na rubani na vikosi vya Rasha katika eneo la Odessa, kusini mwa nchi hiyo. Yuri Krugu, mkuu wa komandi ya kijeshi ya Ukraini katika eneo la Odessa, alisema ndege hizo zisizo na rubani zilisababisha moto katika kituo cha miundombinu, lakini hakukuwa na majeruhi. Eil, huyu mwanamuziki anafahamika sana maeneo hayo, wako uh, pamoja na Rivani katika wimbo huu bayosair, unasikia uh, vitu vinavyoanguka hivyo katika VOA Express. Lakini Sani Shomari, umeaujanifurahisha uh, uh, wakati unataja wote ambao wanapeperusha matangazo yetu au kutangaza kwamba tuna mtandao wa voaswahili.com. Ni kweli kabisa BMJ, lakini <laughs> masuala ya muda, unajua tena, unaambiwa muda unakimbia, inabidi uende na muda <laughs> sawa, na pia ni kuwapenda e, wengine kuliko ujipendavyo. E, basi twende kwenye barazani. Tayari tuna msikilizaji, tulikuwa tumekudokezea tu nini ambacho tunakiuliza, na wimbo pia unaimba kuhusu mambo ya by your side, mtu na mpenzi wake e, e, kwa, i, kwa hiyo ni kuhusiana na, na pete <laughs> Haya BMJ kwenye barazani wanasema kuvaa pete au kutokuvaa pete wanandoa, kuna ashiria nini hasa? Tumegusia wale ambao wa hawavai, ndio mwanandoa anapokuwa wavai pete kuna ashiria nini? Na tayari msikilizaji ipo ndani ya simu. Karibu, jitambulishe jina lako, mahali ulipo, alafu tueleze maoni yako. Karibu sana. Hapa mimi naitwa Abubakari Sendeu ama Abu Smati. Mimi ni mwenyekiti wa chama cha wanasalamu wote Tanzania, napatikana Tegeta, Dar es Salaam. Barazani ya leo nimeielewa vizuri na safi. Maoni yangu yako nao kama ifuatavyo, tuambie watu ambao wanakuwa hawavai pete, kwanza bado wana mambo ya ujana lakini pili, hawajiamini katika maisha yao ya ndoa, kwa sababu ukivaa pete haikuzui kitu chochote kama nafsi yako wenyewe umeitengeneza. Lakini jambo jingine ni kwamba wamekuwa wadanganyifu mno kwa watu wengine. Kwa hiyo unapodanganya kwa mtu kwamba haujaoa, anaona kama inakuwa ni afadhali kwake akiwa amevaa ile pete, anaona kama eh, mtu mwingine atashindwa kumwelewa. Kwa hiyo ni kwamba kuto kujiamini, alafu pili ni ujana mm -hmm. Hajamaliza ujana, kwa kifupi tunasema hajamaliza ujana. Aha, kuto jiamini ni muhimu sana kwa huyu msikilizaji eh, kwamba watu hawasikii, hawajiamini eh, yani ni kutojiamini ama kuto... yani, maana yake nini hasa wanaposema hajiamini? Ndio maana havai pete, haamini nini kwenye ndoa yake hiyo yaani kwamba hajiamini ameshafikia kiwango cha kuwa mume ama cha kuwa mke, kwa maana bado, yani bado macho yanatazama tena mwingine, bado anatamaa kwa hiyo, mtu mtu huyo ndio maana anaacha hiyo pete. Ni kuto kujiamini kwamba mimi sasa nimemaliza mambo ya ujana, sasa hivi niko na mke, sasa hivi niko na mume kwa hiyo kitambulisho changu hiki kinatosha, ambacho nilipata mbele ya baba, mbele ya baba wa upande wa pili, lakini mbele ya kanisa au, mm -hmm. mbele ya mashahidi wengine. Kwa hiyo kunatokea hiyo kitu, ni kuto kujiamini kwamba ah, yani huyu mke niliye naye au huyu bwana niliye naye na, ana nitosheleza au hanitoshelezi. Shukran sana msikilizaji, yeah. Uh, asante lakini, muda ndo kidogo naona unatupa kisogo hapa na lazima tuangalie, uh -huh. wengine wanasema nini? Wape salamu huko uliko Sandi Shomari, wanasemani kwenye mtandaoni, mwenyekiti manake, yeah, wa, wa, wa, naomba <laughs> yeah, hey, yes, na wape salamu wote wale ambao, yeye yeah, ni mwenyekiti wao yes, lakini yes. Mitandaoni pia kafurika wengi wengi sana. BMJ naangalia hapa kwenye Facebook naye Michael ma, ma, Leopa anasema na kuvaa pete au kutovaa hakubadilishi chochote kwenye ndoa, anasema na pete na lile vazi refu la harusi ndio limefanya ndoa kuwa hazina maana yoyote. Wengi wanafikiria ndoa, wanafikiria kuvalishana pete na kupiga picha wakiwa kwenye lile refu zilai refu lile refu jeupe. mm -hmm. Alafu anasema wakimaliza pale, ndoa inabaki kuwa ni kitendawili, sasa inakuwa ni ishara tu. mm -hmm. Uh, naona naona, uh, huyu innocent Ombela uh, naye anasema ndoa uishi moyoni na sio kidoleni <laughs> amesema. <laughs> Tu kauli fupi, lakini inaleka inaleka kabisa, bila shaka. Alafu huyu naye mwingine E, ke, Hamisi Mbega akiwa mm -hmm. Iringa mm -hmm. Anasema binafsi sijawahi kuvaa pete yoyote, pamoja na kwamba anasema amekushoa miaka kumi na moja iliyopita, anasema sababu kubwa ni mazoea tu ya mtu na mtu mm -hmm. Yeah, na, mambo ya mazoea. Naona kwa sababu ameandika kwa mamia kuhusu suala hili lakini eh, ujumbe naona wengi wao wanasema pete kwamba sio ishara ya mapenzi. Huyu Silinu Magnus anasema kuna ashiria pete ni mzigo <laughs> mapenzi moyoni, mtu anaweza vaa pete hmm. na asiwe eh, mwaminifu kwenye ndoa yake Haya, wengi wamejibu kama anasema. Mbogi Kaba Bosco John kutoka kule Congo DRC anasema pete, jamani, mambo ya wazungu walituletea sisi. Wa zamani anasema hatukuwa na pete, ila tulikuwa tu tunahakikisha kwamba tunaaminiana. Mwisho mapenzi anasema ni mapenzi kutoka rohoni, kama ile mgeni alikosema ndani ya roho. Mwisho basi tuwaambie tu wote, ukipenda vaa pete, usipopenda kaa bila hakuna mahali utapelekwa gerezani, lakini <laughs> watu watakuwa na maoni tofauti tofauti kuhusu suala hili. Tuingie kwenye ngoma ya leo, ambayo ni music feature feature mm -hmm. of the day ni muziki wake Jax. Huyu mwanamuziki kutoka Tanzania, kijana mwenye umri wa miaka 34 anaangusha vitu hapo eh, wakishirikiana na Bapi Ekopa na vile vile Tony Eduardo wanasema nice kiss, eh, kazi. Pia, yuko Mario kuongezea eh, Mario bila shaka eh, Mario pia twende kazi mm-hmm. anajulikana kama Juma Musa huyo, uh, jina la kisanii uh, kama Juma mwusema, Musa au Jux au Jux <laughs> <laughs> na wameshirikiana na wengine wengi hapo, uh, kidogo, kwa sababu ya muda tutasikiliza hiyo ngoma yote, lakini nasikia ni kitu safi. Twende wapi sandi shoma kitu safi sana, BMJ, lakini ndio hivyo, unasema express bila muziki, unajisukuma gurudumu. Tumesukuma sasa, twende kazi kwenye kipindi, kwenye masuala ya teknolojia, na wewe mzee wa kazi unashughulikia haya mambo leo, ikiwa ni Jumatano kama ilivyoandika, habari za teknolojia mamia kampuni ya kutengeneza magari wiki hii yamezindwa magari aina mbalimbali yakiwani pamoja na 12 aina ya SUV yanayotumia nishati ya umeme pekee. Haya ni magari makubwa kidogo, bila kuchanganya na petroli kwenye maonyesho kima ya kimataifa ya mwaka 2023 ya Shanghai kule China. Sasa basi, mzee wa kazi, ripota wetu wa masuala ya teknolojia na sayansi, BMJ Muridhi anayo taarifa zaidi. Tuambie. Ni maonyesho ya kwanza kamili katika kipindi cha miaka minne katika jukwaa ambalo limekuwa kama karakana ya kutengeneza magari yanayotumia umeme, yanayojiendesha, na yenye teknolojia zinginezo. Watengenezaji magari wanashindana kuzindua magari ya umeme yenye kasi zaidi, ya kifahari zaidi, na yenye uwezo wa kila aina katika soko kubwa zaidi la teknolojia lililofurika ni katika maonyesho haya ambapo kampuni ya Mercedes Benz imezindua gari lake la kwanza la kifahari la Maybach linalotumia umeme pekee. Kwa kuzindua muundo wa kipekee tofauti sana na magari yaliyotengenezwa na washindani wake, kampuni hiyo ya Ujerumani inanuia kuyafanya magari yake yote kuwa ya umeme kwa kuanzia na soko linaloshamiri la China la magari yanayotumia nishati hiyo. Sten Ola Kalenius ni mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Mercedes-Benz. The Maybach brand and China have been a match. Magari ya Maybach yamekuwa na uwiano na China tangu mwanzo. Hakuna nchi nyingine ambayo imeuza magari zaidi ya Maybach na hakuna nchi nyingine ambao watu wamekuwa na shauku zaidi juu ya gari hili. Kelenius anaongeza kwamba magari yote mapya yatakayozinduliwa kutoka mwaka 2025 yatakuwa ya umeme. Mercedes Benz ilizindua pia magari mengine kadhaa kwenye maonyesho haya yakiwa ni pamoja na L300, toleo jipya la GLC na EQG concept car na lile la G class off the road. Lakini mbali na makampuni makubwa yanayojulikana zaidi duniani kote, makampuni ya China kama vile Nio na BYD hayakusazwa, yakiwa ni miongoni mwa makampuni yanayokua kwa kasi na hata kufahamika katika masoko ya nje. Kwa mfano, Nio ilionyesha gari lake muundo wa ES6, SUV ya kifahari ya umeme pekee yenye viti vitano. Mwanzilishi wa Neo William Lee alisema wanaona ES6 ikitoa ushindani si haba dhidi ya makampuni ambayo yana majina makubwa duniani. ES6 ni SUV ya hali ya juu hasa kushindana na magari ya petroli ya hali ya juu, kwa mfano GLC ya Mercedes Benz, X3 ya BMW na Q5 ya Audi. Soko la SUV za hali ya juu. Volkswagen pia ilionyesha umahiri wake kwa kuzindua gari dogo la kifahari aina ya, ya sedan lisilotumia petroli hata kidogo na linaloweza kufanya safari ya takriban kilomita mia saba kabla ya betri yake kuitisha chaji. Nyesho ya magari ya Shanghai ya mwaka 2023 yameweka wazi ushindani mkubwa katika soko la magari ya umeme linalokuwa kwa kasi nchini China baada ya chama tawala cha kikomunisti kuwekeza mabilioni ya dola katika kukuza teknolojia nam bila shaka mzee wa kazi, BMJ Mridhi, mm -hmm. Umeangusha vitu vizito sana, fikiri wakati mwingine utaku, pengine utakuwa kule kabisa. E, ulikuwa unaniuliza kwa nini sikusafiri. Uh, kipindi hiki singeweza kusafiri kwa sababu ya mengi ambayo yalikuwa yanaendelea, lakini pia tumekuwa na maonyesho hapa hapa Washington. <laughs> <laughs> vitu vinaanguka kila upande. <laughs> bali ya kijamii bila kupoteza wakati. mm -hmm. E, mimi nianzie hapa kwenye habari ambayo imetamba sana ya shirika la Fox ambayo inamiliki chombo cha habari cha Fox News kwa Marekani. Bila shaka ilikubali, e, kulipa fidia dola milioni 787.5 sa, mm -hmm. kutokana na mashtaka ya kuharibu jina la wale waliwasilishwa na kampuni ya kusimamia uchaguzi ya Dominion Voting Systems. Kama tunavyojua walikwenda kushtaki mahakamani kwa ajili ya ile maswala ya kusema kwamba hawa e, walijishirikisha wakati ule wa uchaguzi wa mwaka 2020 kwamba walikuwa wamechafuliwa jina lao, kusema kwamba hawakufanya haki kwenye uchaguzi ule na kutoa taarifa za uongo. Kwa hiyo Fox News ilijibiti walijikuta kangoni na kulipa hizo fedha kwa kutoa habari ambazo si za kweli kuhusu hii kampuni ya Dominion na masuala ya uchaguzi. Na ukumbuke Sande, pia kuna taarifa ambazo zimeibuka kwamba kuna kampuni nyingine inataka mm -hmm, kutafuta hela kutoka kwa hiyo hiyo kampuni mm -hmm, e, ingine inaitwa Smartmatics kwa sababu pia inasema kwamba ilikashifiwa sana mtandao wa Fox News. Hao wanataka yeah, mabilioni ya dola isipokuwa, e, hawa pia walitaka bilioni moja nukta sita no, lakini kwa kusikilizana, kwa kushauriana, kusikilizana nje ya mahakama. Kwa hiyo ni swala linavuma kweli kweli, kweli msikilizaji, na vilevile hatuwezi vile kusahau hali inayoendelea Sudani. Nimeona mitandaoni wakisema, kwa sababu maelfu ya watu wanaondoka katika mji mkuu wa Khartoum. E, ni story ambayo inaendelea kufuatiliwa mitandaoni. Nafikiri tumalizie kuangalia swali la leo tumeuliza, jumuia kima ya kimataifa imelaani mapigano ambayo yanaendelea Sudani na kutaka pande zote kuingia katika meza ya mazungumzo. Je, wito wao utasikilizwa? Swali zuri hilo limeulizwa, basi msikilizaji, wengi wamejibu. Teofili Bashonga anasema Afrika ya mashariki wameigawa Sudan, sasa pengine anasema anatamani kuigawa Kongo nayo na lakini anasema sud Sudan wakifikiri watapata amani, lakini mambo bado hayajawa shwari. Sasa itakuwaje? Na msikilizaji, utaweza tu kuingia pale kwenye mitandao, hashtag yetu ni swali la leo, na utapata kujua ni nini ambacho wengine wanazungumza, kwa sababu muda hapa studio umetuishia. Kwa sasa, kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo ya leo Jina langu ni BMJ Mrithi, nimeshirikiana na Sandi Shomari kwa upande eh, wangu wa kushoto hapa, na pia upande mwingine wa matangazo hayo tumekuwa naye Aida Isa. Msimamizi amekuwa ni Meri Mgawe. Tunakutakia jioni uh, au alasiri njema kutoka hapa Washington <muchos>