Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Tunakutana tena hewani leo Jumatano, msikilizaji popote pale ulipo, tarehe mbili mwezi wa nane mwaka elfu mbili ishirini na tatu Naona mwaka unakimbia kweli kweli lakini kwanza, usiulize nani huyo anauliza. Jina langu ni BMJ Mridhi, mimi ni Mkamiti Kibayasi. Pamoja tunakuletea VOA Express siku ya leo, ambapo tumekuandalia mambo kadha wa kadha kama kawaida. Swali lile la barazani: ni aina gani ya, ya simu ya mkononi ambayo ni maarufu zaidi katika eneo lako na unadhani ni kwa nini? tuna maoni lukuki na tutakushirikisha wewe msikilizaji, ili kusikia kile ambacho unachofahamu kuhusiana na aina hizi mpya za simu. Vilevile utasikia utata ulioibuka baada ya bodi ya pamoja ya kitaifa ya kuwasajili wanafunzi nchini Uganda kuanza zoezi la kuwasajili na kutoa pesa za kuharamia elimu kwa wanafunzi elfu sita. Je, utata huo unahusiana nini? Yote hayo utayapata hapa VOA Express ha sa tutakuwa na habari muhimu za dunia. Tutakushirikisha pia msikilizaji katika swali la leo. Je, unadhani upungufu wa fedha za kigeni utaathiri vipi uchumi? Hali kadhalika tutasalia hapa katika ardhi ya Marekani. Rais wa zamani wa Marekani Barack Obama amezindua taasisi ambayo inawashirikisha viongozi chipukizi weusi hapa nchini Marekani nitakuletea Muda mfupi ujao. Safi kabisa twende moja kwa moja kwa story yetu ya kwanza. Bodi ya pamoja ya kitaifa ya kuwasajili wanafunzi nchini Uganda imeanza zoezi la usajili ambalo linakusudiwa kuwawezesha takriban wanafunzi elfu sita katika vyuo vya elimu ya juu vya umma kote nchini kupata ufadhili kutoka kwa serikali, na ni ufadhili ambao utawezesha wanafunzi au kusomea shahada za diploma o sasa. Wizara ya Elimu imesema kwamba zaidi ya asilimia tisini ya ufadhili wa serikali utaenda kwa wanafunzi wanaosoma masomo ya sayansi. Kuhusu hili, tuungane na Francis Babu. Huyu ni waziri wa zamani wa elimu nchini Uganda. Babu, kwanza, hebu nipe tathmini yako, unaonaje haya ambayo yanaendelea na utata ulioibuka hapo? waliona kwamba misomo ya science haivutii watu sana, wakaona wakasema wacha waweke fedha kidogo kwenye mascientist wale wa, wa, halafu nyuma yake wakipata pesa zaidi, kila mtu atapewa. Hiyo ndiyo ndiyo fikiria yao. Mafikiria yangu ni kwamba uh, wange- wangewapa kidogo, lakini wawe wana balance kidogo, wasikatai wa, wa, wa, wa kabisa uh, ku, ku, kuwapa diploma watu wengine. Na unaweza kusema hali ikoje kwa wanafunzi ambao wanasoma masomo ya sayansi hapo, imeimarika katika miaka iliyopita au inasalia pale pale? na no, hakuna kitu kitapindikwa kwa sababu problem haiko kule juu, problem iko chini fasi watoto wanaanzia kusoma primary schools zile zile, shule za kwanza zile, uh, secondary schools zile, school za katikati. Inategemea kama wanawalimu wanaweza kuwa, kuwafundisha yani, vizuri. Mi sifikiri kwamba tabu ni huku juu kwa university, tabu iko chini kuanzia kwetu vijijini, kuanzia kwetu utaona, watoto wenye wako kwenye mijiji kama tauni kubwa kama Kampala na kasi, pengine wa, wa, wa, wa, wana nini wa, wa, wana walimu wazuri, kwa sababu na walimu hawataki kuwa mashambani, so kuna mambo mengi hii. Mi nafikiria lazima tuiangalie zaidi, tusifanye wasiwasi wasi. Waziri wa elimu ya juu hapa Uganda, Krisostom Muyingo, amesema kwamba kuna umuhimu wa kuheshimu sheria na kwamba wale ambao watapatikana wakijaribu kuingia kwa programu hizi ili wapate ufadhili wakiwa hawajahitimu watachukuliwa hatua za kisheria. Kwa nini analisema hili? Ni jambo limekuwa la kawaida ku, kufanya hivyo kwa wanafunzi ambao hawajahitimu wakijaribu labda kupata tu hela Anaonekana yeye mwenyewe ndiye anajipiga teke, kwa sababu yeye ndio responsible kuona kwamba vitu vinafanywa kwa namna ya haki, wakianza kukubali shule ifanye, kwa sababu kuna watu wanaiba nini exams, kuna watu wanafanya mambo ya upuzi. Hiyo iko kila pasi, hata university wanaiba shule. So inategemea wewe, ndio ndio minister wa wa wa nini wa university zote una- unafanya namna gani? Tuone kwamba vitu vinafanywa kwa haki, lakini wao wana kitabu zao wa, wa, wa, kila kitu ni, ni siasa yani, wanataka kufanya watu wasikie vizuri, no, tukae chini tutafute njia kama zamani. Unaona, wanachezea kwenye kwenye mitihani, wanachezea kwa watu kuingia university, watu wananunua wananunua mitihani. Lakini hiyo sasa, minista mwenyewe ndio lazima atafute njia nzuri ya kuwa anasafisha ministry yake. Shukran sana Francis Zebabu, waziri wa zamani wa elimu hapa Uganda, kwa tathmini hiyo. Basi msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. glnam ndivyo mambo yanavyokwenda. No competition ni kutoka kwa Davido ndani ya VOA Express. Na sasa basi tuna baki katika ardhi ya Marekani. Rais wa zamani wa Marekani Barack Obama ametangaza Jumanne kikundi cha kwanza cha vijana mia moja wanaochipukia ambao wamechaguliwa kushiriki katika programu ya kujifunza uongozi bora kupitia Obama Foundation. Programu hii msikilizaji, na kijana wanayenisikiliza hivi sasa, ni ya uongozi wa miezi sita, imeundwa ili kuhamasisha, kuwezesha na kuunganisha vijana chipukizi wanaonyenyukia nchi nzima hapa Marekani. Kikundi hiki kikundi kinaundwa na watu kutoka katika kila kona ya nchi ambao wanaguswa na mabadiliko katika masuala ya kijamii, na viongozi waliochaguliwa wanawakilisha majimbo 37 ikiwemo uh, mji wa Washington DC kisiwa cha Samoa na Guayam. Na kulingana na Obama Foundation, viongozi waliochaguliwa wanajumuika kutokana na shauku yao ya kujenga ulimwengu wenye nguvu endelevu zaidi na unaojumuisha masuala zaidi ya dunia. Ni masuala ya sasa yanayoendana na teknolojia na uchumi unaokuwa na rais Baraka Obama mwenyewe katika taarifa yake alisema kwamba na hapa ninamnukuu, uh, nimehamasishwa na, na kundi hili la vijana wenye vipaji kutoka Marekani ambao wanafanya kazi katika masuala makubwa zaidi yanayokabili ulimwengu wetu. Ifahamike kwamba programu ya vijana wanaochipukia inayoendeshwa katika taasisi ya Obama yani Obama Foundation Leaders Program, ilianzishwa mwaka elfu mbili kumi na nane na kama nilivyosema awali, inalenga kuwawezesha viongozi chipukizi ili kuharakisha mabadiliko mazuri na ya kudumu katika jamii zao, majimbo au maeneo, na duniani kwa jumla. Ikisisitiza dhamira katika foundation ya Obama ni kuwasaidia watu kugeuza matumaini na kuwa hatua katika kuhamasisha, kuwawezesha na kuwaunganisha ili kubadilisha ulimwengu na vilevile vile bmj uh, ifahamike kwamba Obama Foundation pia ina programu. Ndani ya hii programu inayohusiana na Girls Opportunity Alliance, yani ushirika unaotoa fursa kwa wasichana. Hii programu inahamasisha wasichana duniani kupitia elimu, kuwapa fursa ya kufikia malengo yao kikamilifu. Na vilevile vile kuna Brothers keeper ndani ya hii Uh, ushirika mzima wa kama rais ra wa zamani Obama ana kazi nyingi kweli hizo, uh, foundation zake. uh, na uwezi kusahau kwamba ni yeye huyo huyo alianzisha YALI haswa so? mm -hmm na hii yote ni katika kuwaangazia kuwa, kuwa vijana e, wale wanaochipukia katika masuala ya uongozi wanagusa katika sekta zote, sekta ya afya, ya teknolojia e, wale ambao wanasomea masuala ya sheria, wote wanaunganishwa pamoja na wanapata programu ambazo zinakuwa endelevu, wanaenda kuzitumia katika jamii ili kuweza kupata viongozi bora wa baadaye. Sasa kabisa, asante sana Mkamiti Kibayasi. Ndivyo mambo yalivyo, msikilizaji, anakujia ya kutoka VOA Express. Muda mfupi ujao, tutakwenda kwa habari za dunia. Maafisa wa Ukraini wamesema hii leo kwamba mashambulizi ya ndege zisizo na rubani ya Rasia yameharibu miundombinu ya bandari katika mkoa wa Odesa, kusini mwa taifa hilo, wakati mji mkuu wa Kiev ukilengwa pia na mashambulizi ya ndege zisizo na rubani. Jeshi la Ukraini limesema kwamba shambulizi la Rasia limeharibu mtambo wa kupakia nafaka pamoja na kusababisha moto kwenye maeneo muhimu ya viwanda pamoja na bandari. Raia wa kigeni nchini Niger leo wameendelea kukusanyika nje ya uwanja wa ndege katika mji mkuu wakisubiri ndege za kijeshi za Ufaransa kuwaondoa nchini humo, wakati jumuiya ya kikanda ikiendelea na mazungumzo kuhusu majibu kwa mapinduzi ya kijeshi yaliyofanyika wiki iliyopita. Wanajeshi wa Ufaransa mjini Niami tayari wamewaondoa. Mamia ya raia wa kigeni, wengi wao kutoka Ufaransa, hadi mji wa Paris Jumanne kufuatia hofu kwamba huenda wakakwama nchini humo baada ya wanajeshi kuendelea kumzuia Rais Mohamed Bazoum na kukamata madaraka. Etembi Kagitiana alifunga goli la mapema Jumatano na kuipatia Afrika Kusini ushindi wa tatu mbili dhidi ya Italia na hivyo kufuzu kuingia kwenye duru ya mtoano kwa mara ya kwanza katika Kombe la Dunia la Wanawake. Kwenye usiku uliojawa na mbwembwe pamoja na viwango vya chini vya joto, Hilda Magaia alifunga bao katika dakika ya 67 na, na kuiweka Afrika Kusini ikiwa inaongoza mbili moja dhidi ya Italia kabla a, ya Ariano Caruso kusawazisha na kuwa na sare ya mbili kwa mbili na hivyo kwa kupanda kidogo, na kuzima matumaini ya Afrika Kusini. Ghasia zilizozuka Mei kwenye jimbo la kaskazini mashariki mwa India la Manipur zimesababisha mgawanyiko kati ya jamii mbili na kupelekea tofauti kubwa za kisiasa kati ya waziri mkuu Narendra Modi na vyama vya siasa, miezi mitatu baada ya magenge ya watu kushambulia miji na vijiji, hali ya taharuki imeendelea kutanda katika jamii ya Meitis ambao wengi ni Wahindu na Wakuki pamoja na makabila mengine ambao ni Wakristo. Kama Zuhura Ofman akiungana uh, uh, hapo na mwanamziki tajika kule Kenya, anaitwa OG eh, Caligraf Jones eh, wakiangusha kitu hicho, ni remix ya wimbo nani? mm -hmm. safi <laughs> eh, kabisa, hapo chini kwa chini, na naona ndio inatupeleka moja kwa moja mpaka kwenye swali ambalo ama mada ambayo tuliweka ya barazani tukauliza wajua mkamiti katika mambo na simu zimekuwa maarufu sana, hata kwa hawa vijana vijana ambao wanafanya kitu wanaita kiingereza content creation e, wale wanatengeza video na nini. Inakuwa kumbe, mambo na simu, hatukujua ingekuwa muhimu hivi kuyazungumzia. ni aina gani ya simu ya mkononi ambayo ni maarufu zaidi katika eneo lako na unadhani ni kwa nini? E, hapo basi wameandika mengi, lakini kabla ya hapo, tuende kwa msikilizaji, uko kwenye laini ya simu nimpe fursa ajitambulishe yeye mwenyewe na yuko wapi na achangie mada ya leo. Mimi e, naitwa Kanuki. Jambo e, niko Mbeya, kusini mwa nchi ya Tanzania. Hebu rudia tena mada, simu ilikuwa inakatika katika kidogo. Ni aina gani ya simu ya mkononi ambayo ni maarufu sana katika eneo lako, na unadhani ni kwa nini? okay. Aina ya simu ambayo ina, ina umaarufu eneo langu ni simu ambayo inakuwa ina uwezo mkubwa, ina maana kama tuseme kama ile nani Samsung ile na langu, na ina uwezo mkubwa, ni maarufu maeneo yangu na ina, na watu wengi huwa wanaitumia, ni kwa sababu ina uwezo mkubwa kwenye mtandao na pia yani matumizi yake, matumizi yake ni mazuri, kwa hiyo inapendwa na watu wengi sana. Haya basi, shukrani sana msikilizaji, kwa kutupa maoni yako, na vilevile tunapata fursa sasa ya kusoma yale ambayo yameandikwa na wasikilizaji wengine. Idi Msanga, yeye anasema anapatikana Mwanga, Kilimanjaro, ameandika kwamba yeye, kwa sababu ya upatikanaji wa rahisi bidhaa zake rahisi, sambamba na ubora, hivyo basi angeenda na Tekno baba la mashabiki Ibra, DRC Congo, ni Pixel ndio simu zinazotambaa. Mimi sijui hiyo eh, lakini mara ya kwanza naisikia. Uh, labda ni jina limepikwa tofauti kidogo, lakini anasema saizi kila mhuni anayo, kama hauna pixel, wewe sio mwanachama wa wauni. Anamaanisha <laughs> nini, Freddy Freeze? <laughs> yeye amesema ni techno, wakati Lari la Rio, yeye anasema ni Samsung. Emmanuel Mtonyole kutoka kule e, Dodoma Tanzania, anasema hapa udomu ni Itel e, zenye mkanda wa bluu na mweupe, hakika zinadumu sana na chaji pia inadumu kwa muda. Benvo, yeye anapatikana huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema huko Bukavu ni iPhone 13 wengi huipenda, kwani ni nzuri, angalau inakaa, hata kama umeme ukikatika, basi inakaa vilevile vile. Mulari Duncan yeye ameandika chaguo lake ni Samsung A04s. Uh, basi tuwashukuru nyote ambao mmechangia na wale wanaoendelea kuchangia, nimeona huo Eh, mjadala unaendelea sana pale kwenye Facebook. Philip Gitao, Kanuti Liambo, huyo tumezungumza naye, Jisadu Daga, Jisandu Daga na Stephen Leonard pamoja na Peter Mayeho Murambi na vilevile vile huyu kutoka Eldoret, Francis Muchisia. Shukran sana nyote hali ha, kadhalika kuna Ismail Aon, pia yeye wa Eldoret na fridzi fridzi pamoja na Lari Lario. Nafikiri Lari Lario tumesoma maoni yake haswa. Tupate burudani ya muziki sasa. Anaitwa Ali Kiba anakuambia on fire. Ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya Voe Express kama tunavyokuahidi kwamba tunacheza muziki unaohusisha wasanii kutoka maeneo mbalimbali ulimwenguni. Ni wakati sasa wa kupata maswala ya teknolojia, kama ilivyo siku ya Jumatano, tunakupatia teknolojia ya kisasa inayokwenda na wakati, kama tulivyokuuliza kwenye swali la leo, na kupata swali la barazani na kupata maoni ya watu kuhusiana na maswala ya simu basi, ndivyo tunavyozungumzia katika teknolojia ya Samsung mpya iliyozinduliwa huko South Korea ambayo inatoa ushindani mkubwa sana katika kampuni ya Apple. Ndiyo masuala yanayozungumziwa leo katika teknolojia na BMJ Mridhi, nisiongee sana haya. BMJ, tupatie basi hayo mambo ya Samsung mpya Flip 5 ambayo ni simu mpya ya kujikunja ina skrini kubwa na bado inaweza kutumiwa kwa kiasi fulani bila kulazimika kuifungua. Kulingana na utafiti uliofanywa na kampuni ya Counterpoint, Samsung ilikuwa inadhibiti asilimia 63 ya soko la simu za kukunjwa katika robo ya kwanza ya mwaka huu wa 2023 na inakusudia kusalia bingwa katika soko hilo. Flip 5 ambayo ndio ndogo zaidi kati ya simu zake za kujikunja imewekwa skrini kubwa ya inchi 3.4. Ben Wood mchambuzi wa CCS Insight anasema Samsung inaendelea kuonyesha umahiri wake katika nyanja hiyo licha ya ushindani kutoka kwa makampuni mengine makubwa ya kielektroniki. Samsung is the market maker for foldables and they've Ni kifaa kizuri sana. Samsung ndio watengenezaji wanaongoza kwa simu za kukunjwa. Na wamezifikisha kwa kiwango cha juu zaidi, lakini pia wamelazimika kufanya hivyo kwa sababu hali ya ushindani imeongezeka. Lakini mimi binafsi nadhani kifaa cha kupendeza na ninadhani skrini yake kubwa inaongeza dhamani zaidi kwa watumiaji, lakini simu zinazojikunja ni asilimia 1.2 pekee ya jumla ya simu za smartphone zilizouzwa mwaka jana kulingana na shirika la kimataifa la takwimu IDC. Fold 5 ina skrini ambayo imeboreshwa ikiwa na ap kadhaa ambapo hadi ap nne ambazo mwenye simu amezifungua hivi karibuni zinaonekana moja kwa moja kwenye skrini hiyo. Uzani wake umepunguzwa kwa gramu kumi na ina wembamba wa milimita 2.4. Simu hizo mpya pia zimetengenezwa hivi kwamba hazina mwanya wowote, hivyo kuzifanya kufunguka au kufungika kwa urahisi kuliko simu za awali. Wood anasema Samsung inakabiliwa na ushindani zaidi katika soko la upigaji picha ndio moja ya sababu inaendelea kuimarisha uwezo wa vifaa vyake. Nadhani mshikamano wa jumla wa vifaa hivi, ingawa sio mkubwa, na upunguzwaji wa uzito wake vilevile unavifanya vitumike kwa urahisi zaidi mkononi. Vimeboreshwa zaidi na kwa hakika inamaanisha kuwa vinatoa ushindani zaidi. Samsung sasa inakabiliwa na ushindani mkubwa zaidi katika soko la picha, kwa hivyo ilihitaji kuchukua hatua zaidi Kufuati ya uzinduzi huo, wachambuzi wanasema Samsung inaziona simu za kujikunja kama ubunifu unaoleta mabadiliko makubwa na kwamba inatumia simu maarufu kama flipu zilizoimarishwa zaidi ya kujaribu kuwavutia wateja wa kike ambao wanatumia vifaa vya kampuni ya Apple kama vile iPhone. Asante sana BMJ Murithi kwa kutupatia maswala ya teknolojia yakiangazia simu mpya hiyo aina ya Samsung. Bila shaka basi, msikilizaji kijana, ambaye muda mwingi unatumia simu yako katika kuchambua au kutazama kile ambacho kinaendelea ulimwenguni kutumia simu, basi umefaidika na kuona Samsung ina mwelekeo gani, na vilevile vile kuna wale ambao, mm -hmm, wanapenda aina nyingine za simu pia nao wana uhuru wa kutumia kile ambacho wanakitaka, lakini VOA Express inakupatia kile ambacho kinakwenda na wakati huo wa masuala ya teknolojia basi, utakuwa naye tena BMJ Mridhi Jumatano mm -hmm. ijayo akiangusha vitu vingine vya masuala ya teknolojia. Jumatano ijayo, sijui kutakuwa kuna nini, tega sikio, usiondoke katika VOA Express. Lakini Mkamiti, pia niongeze hapo kwamba hii hi kampuni ya Samsung inajikakamua mm. sana. Uh, nimeona wanajiandaa sasa kuleta ile Samsung uh, ultra Eh, ya tu, tu, 20, 24 unajua wametoa wa tu 23. <laughs> na eh, mapema mwaka huu wanasema, mwaka hu, ujao hautafika kabla wajazindua hiyo. Hebu rudia tena, hii ni Samsung Ultra ta eh, 20, 24 na sasa sasa hivi uh-huh. Tuko mwaka wa elfu mbili na ishirini na tatu na, na ndio kwanza tuko Agosti second, tunazungumzia mambo ya mwaka ujayo. <laughs> Ndio maswala ya teknolojia yanavyokwenda, unaanza kuangalia mbele, unaanza kuandaa um, wa customers wako namna ya kuweza kutumia bidhaa ambazo unapanga kuzitoa na kuwashawishi kuona kwamba bidhaa zako ni bora kuliko zi mtu mwingine. Haya yote unayapata ndani ya VOA Express na vilevile vile, kabla ya kukamilisha tuna swali la leo ambapo tumekuuliza, je, unadhani upungufu wa dola au fedha za kigeni utaathiri vipi uchumi? Charo Katana yeye anasema bado na tathmini kisha nitarudi baada ya utafiti. Anapatikana Mombasa, pwani ya Kenya. Richard Kambale huyu namwona ni msikilizaji wa siku nyingi, yuko kule Beni DRC, anasema kifupi tu kwamba itaathiri uchumi wa Marekani kwani dola ndio huathiri uchumi wetu. Elda Bernard Sang anasema itaathiri mno kwa sababu pesa hii za Amerika hutumika karibu duniani kote. Zomoyoni Haonga anasema yuko kule Ndezi Iyenga, kule Songwe, Tanzania, kiukweli uchumi wa nchi huathirika kwa kushuka kwa thamani ya fedha ya nchi husika, kwa sababu nchi nyingi hutegemea sana dola ya Marekani, na ikienda kukosekana hata uchumi wa nchi hizo ndogo ndogo udorora. Emmanuel Mtuyole anapatikana Dodoma, Tanzania, ameandika ndiyo, utaathiri mno kwa sababu uchumi akimaanisha uchumi wetu wa Tanzania unategemea dola. Emmanuel Ernest pia ameandika, uchumi kama wa matembele hautokuwa na tatizo Eh, lakini uchumi utakuwa katika hali ya hatari. Shukran sana msikilizaji ambaye umechangia ama umeandika yale ambayo umeandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Unaona eh, dakika iliyosalia tuangalia anayovuma mitandaoni. Uh, mkamiti kibayasi au tusome tu yale yamesalia hapa Hasa tuwape basi fursa <laughs> wasikilizaji, manake tunaona tuna maoni mengi. Kuna huyu Gilbert wa Tarakea ameandika, yeye anadhani tukipunguza matumizi ya vitu nje na kununua vya ndani, haya mambo ya dola sio swala tena, ameandika eh, kwa mfano kununua samaki za ndani, karatasi, mafuta ya kupikia, nguo, viatu, sukari, mchele na kadhalika. Safi kabisa. Edwin Mbunda anasema tubadilishe mfumo wa manunuzi kwa kutumia dola ya Marekani. Mfano tukiagiza bidhaa kutoka China tununue kwa yuan. E, tukiagiza bidhaa kutoka Japan basi tutumie yen e, vinginevyo uchumi utayumba, maana kutokuwa na mfumuko wa bei na kuporomoka kwa thamani ya pesa yetu. Naona wengi hapa pia wanaonekana kama ni wataalamu wa mambo ya uchumi, so ni vyema. Ndio maana tuwape fursa, basi tuwasome. David Sechenga ye anapatikana kule uh, Moheza Tanga, ameandika upungufu wa dola utaathiri uchumi kwa sababu ili ununue katika soko la kimataifa dola Ndiyo pesa inayotumika hivyo pesa hiyo ndio ili, ili, ili isiathiri uchumi inabidi ipatikane kwa wingi. Msikilizaji, ndio muda tuliokuwa nao katika VOA Express. E, wale walikuwa wanasubiri tuangalie anayovuma mitandaoni, unaweza pia kuingia kwenye mtandao wetu wa voaswahili.com. Kuna mengi kabisa na pia kwenye mitandao yetu ya kijamii Facebook, Instagram, Twitter na kadhalika. Hadi hapo tunatamatisha VOA Express. Msimamizi amekuwa ni eh, Aida Mwelekezi hapa amekuwa ni Saida Hamdun, msimamizi wa matangazo amekuwa ni Abdu Shakur Abudi. Nimeshirikiana na Mkamiti Kibayasi. Tunakuacha, mimi naitwa BMJ Mridhi. Kwaheri.