Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. karibu karibu karibu, msikilizaji kwenye VOA Express. Mambo ni mazito kweli kweli, ndani ya nyumba ya studio nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington, kumi na nusu afrika Mashariki, tisa na nusu afrika ya Kati, pale Mombasa, dar es Salamu, DRC wakiwa najiandaa na uchaguzi. Mambo ni mazito kweli kweli, na leo kwenye Express msikilizaji, dunia inaadhimisha siku ya wahamiaji. Ndani ya nyumba ya studio tazungumza na baadhi ya wahamiaji kusikia mambo yanavyofanyika, experience, mambo yao yanavyokwenda kwenye nchi nyingine, wanajifunza nini, mambo ya koje? Unajua BMJ, unapokuwa umeenda nchi nyingine kama sisi tunavyokuwa hapa, kuna vitu vingi sana ambavyo unavipitia na kujifunza. Basi msikilizaji, kastandby niko tena nyumba na mzee wa kazi langu, jina ni Sunday Shomari, na mzee wa kazi ambaye muda mrefu hatukuwa naye studio, karibu miezi miwili sijui. BMJ atuja kuona ni muda mrefu, lakini wasikilizaji wamekuwa akinisikia kwingineko. So, kwa sababu nimekuwa kwenye mitandao ya kijamii na kadhalika, lakini jina langu BMJ Mridhi, tunasukuma vitu hapa studio nambari kumi na tano kama alivyosema mwenzangu Sunday Shomari, akiwa amekuja amependeza kwelikweli baada ya likizo yake. Karibu sana bila shaka, lakini kule kupendeza ni huwa ni kawaida tu. Uh, mara nyingi huwa anapendeza wakati <laughs> iko studio lakini, shukran, asante sana, sande Shomari, kwa kutaja hayo. Msikilizaji, kama ulivyosikia, maandalizi kuhusu uchaguzi ni kati ya mambo ambayo utayasikia hapa rafiki, lakini vilevile vile, eh, katika barazani tutakuwa na suala hilo hilo ambalo amelizungumza sande Shomari kuhusu wahamiaji. Je, nini mchango wao? Je, nini ambacho unakiona kama mchango wao katika eneo lako? Yote hayo ni hapa VOA Express, lakini kwanza, Sande, tuanzie wapi? Nafikiri suala ni hilo hilo hii ndio suala la zito la leo BMJ, kama unavyosema, tuangalie swala hilo hilo, siku ya wahamiaji duniani. Dunia ikiwa inaadhimisha siku hii, msikilizaji, ni siku ya kimataifa duniani kote, imewekwa na Umoja wa Mataifa kila Desemba 18. Na na nini basi ambacho wahamiaji e, wanakutana nacho na nini ambacho wanafanya? Moja kwa moja basi, kwa njia ya simu tunaye kutoka kule nchini Zambia, anaitwa saba salmin Ngoma karibu sana Sauti ya Amerika Sabaha kutoka kule Zambia. Asante sana. Sabaha, asante Salmin sana, sana. Karibu sana wewe umehamia hapo Zambia kwa muda mrefu ukiwa unatokea nchini Tanzania. Hebu tueleze basi kwa ujumla wake e, yale ambayo wewe binafsi umeyaona ukiwa kama mhamiaji e, pengine changamoto zako, yale ulikuwa ukiyapitia mpaka umekaa pale muda mrefu unazungumza lugha yao huko hivi sasa changamoto zako pengine na uzoefu wako kwa jumla kuamia nchi nyingine mbali na nyumbani. Um, kwanza kabisa huwa cha kwanza kinaleta ugumu ni lugha mm -hmm. Unajua huku Zambia wana lugha zao ziko tofauti. Kuna Nyanja, kuna Bemba. Unaweza ukaenda mji huu wanazungumza Kibemba, unaenda mji mwingine wanazungumza Kinyanja. Kwa hiyo ilikuwa changamoto kubwa sana kwangu, though ya, ya national language ni English Uh, kitu cha pili uh, immigration kama huna pepa, ujaziandaa pepa zako vizuri uh, utasumbuliwa kidogo na immigration, lakini kama kila kitu chako kiko sawasawa, hamna tatizo lolote. Na pia huwa na washauri ya uh, Watanzania wenzangu ambao wapo huku. Ukifika katika nchi yoyote ya kigeni, kwanza tafuta ubalozi ulipo, Nenda ukajiandikishe kwamba upo hiyo sehemu, ili ukipata tatizo lolote pale ubalozini wanauweza kukusaidia mm -hmm. Ukusaidia uh, na pengine uh, wewe binafsi unaweza ukasema, imekuchukua muda gani kujifunza lugha za hapo? Sijui labda umeshajifunza lugha zote ngapi hizo ulizotaja ama? <laughs> <laughs> Nimeshajifunza kwa sasa lugha mbili ya uh, Kibemba na na Kinyanja na imekuchukua uh, muda gani pengine kuzimudu hizo lugha? Imenichukua karibu mwaka mzima uh, kuna maneno mengine yanafanana na Kiswahili kwa sababu unajua Kiswahili ni kama kibantu mm -hmm. ni kibantu kwa hiyo yeah. maneno mengine yanafanana, lakini ilinichukua ili muda. Kulikuwa na changamoto nyingi sana, hasa wakati kwa wafanyakazi, na saa zingine ukienda sokoni, unajua sokoni kule ni local language tu mm. Yeah, wengine wachache wanajua Kiingereza tatum Kiingereza mtaelewana kidogo, lakini ilikuwa challenge kubwa sana kwenye lugha. Ni kweli hiyo, ni changamoto kubwa watu wanakutana nayo, lakini pengine unaweza katuambia pia sabaa, kwa upande mwingine kuna faida nyingi, pengine kuna mambo mengine umejifunza, labda na vilevile vile ushauri wako kwa wale ambao wanataka kupitia maswala haya. Unajua watu kila siku wanasafiri kutoka nyumbani, pengine ushauri na tumalizie hapo. Mimi nimejifunza mambo mengi, nimejifunza traditional za huku, nimejifunza pia biashara huku Zambia. tem zao za biashara ni nzuri sana hmm, na wanapenda sana kufanya biashara na Watanzania kwa sababu, kwa vitu vingi vinatokea Tanzania, vingine vinatoka South Africa, hizi nchi jirani jirani zilizoizunguka Zambia kwa sababu ni central uh, kwa hiyo waliokuwa wakisikia wa, wa, wa, wa wa ti huyu ni mtanzania basi maisha yangu yalikuwa yana- kidogo na yanakuwa na rahisi kidogo bila shaka na eh, pengine basi eh, haraka haraka ushauri wako ushauri ni kwamba ukifika katika nchi mpya jifunze lugha yao ili uweze kuwasiliana kirahisi na pili ukajiandikisha ubalozini na tatu jifunze mambo ambayo wanayoyapenda pale ili na wewe uwe uadopt katika ile nchi uwe adopte daraka na pia ufuatishe ufow, sheria za immigration kwa sababu hiyo ndo kitu muhimu sana bila shaka, bila shaka, maana naweza kajikuta kwenye matatizo. Asante sana saba Salmin mm -hmm, Ngoma. Uh, kuzungumza na vexpress moja kutoka moja kwa moja uoa kule uh, Ndola Zambia. Basi msikilizaji, ndio mambo hayo, hibmj umeyasikia mwenyewe, watu wanajifunza kwenye nchi mbalimbali na moja kwa moja. Basi tukiwa tunasindikiza siku hii ya wahamiaji duniani, Jo Boy atusindikiza agori chake 247. Mambo hayo msikilizaji, ni Jo Boy e huyo, akitamba kweli kweli, na 247 BMJ, sio mchezo. Vitu hivyo safi kabisa, safi kabisa. Msikilizaji, ni mambo yanavyoendelea hapa VOA Express <coughs> kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Studio ni nambari 15. Na sasa twende moja kwa moja mpaka nchini Rwanda. Bodi ya elimu katika taifa hilo REB inatathmini mikakati ya kujumuisha masomo ya elimu za roboti na elektroniki katika mtaala wa kitaifa, na hayo ni kwa mujibu wa kaimu mkuu wa idara ya ICT, manake mambo kuhusu E, mawasiliano na mitandao katika elimu Diane Wasenga Sengati. Mpango huo unanuiwa kutoa mafunzo kwa kutumia roboti na vifaa vya kielektroniki ili kuwasaidia watoto na vijana kukuza ujuzi mpya. Ni mpango ambao unatarajiwa kuleta pamoja masomo mbalimbali, mbali na juhudi za kuhamasisha ubunifu wa viwango vya juu zaidi ya ilivyo sasa hivi. Serikali ya Rwanda inasema imeanza mikakati ya kinifu kwa mpango wa majaribio ya ufundishaji wa kozi ambazo, uh, kozi ambazo uh, ni elimu ni za elimu ya roboti katika shule zilizochaguliwa ili kutathmini uwezekano wake kabla ya uwezekano pia wa kuingizwa katika mtaala na kupelekwa katika shule na vilevile vyuo vile mbalimbali vikiwa ni pamoja na vile vya TVET ama TVET na sekondari na vilevile vile shule za msingi. Basi kuhusu hayo tuungane na Francis eh, Babu, ambaye ni mchambuzi wa maswala ya elimu katika Afrika mashariki na kati. Francis, kwanza kabisa umuhimu wa hatua hii ambayo tunaiona, eh, kama ni mpya, lakini imekuwepo katika nchi nyingine, umuhimu wake ni upi kwa Rwanda? Muhimu wake ni kwamba tunataka tuingie kwenye nini, mafunzo ya teknolojia Uh, siku hizi inaitwa fourth industrial estate, mini fourth industrial revolution, unajua nini, viwanda vimetoka nyuma vinakuwa vinapinduka, yani kila miaka fulani viwanda vinapinduka. Sasa tumefika kwa kwa, nini, kwa level ya ya nini, ya, ya teknolojia ya nchi nzima na hiyo ina vitu kama kama robots wana vitu kama, kuna kitu inaitwa artificial intelligence, yani akili zimetengenezwa kwenye kwenye laboratory zile. Sasa majaribio itafanywa kwa sababu vile wakianza, kwa sababu walianza zamani, e, sio sasa. Ay ah yes, safi kabisa uh, uh, uh, Captain Babu eh, lakini kabla sija kuacha uh, uondoke hapo labda, uh, tumezungumza kuhusu Rwanda na nimesema hapo awali pia nchi zingine zimejaribu eh, lakini katika uh, eneo hilo zima la Afrika Mashariki eh, vipi ambavyo inaangaliwa kama eneo na sio nchi kwa nchi, je, itakuwaje katika siku za usoni? nchi za Afrika Mashariki zaidi Uganda, Kenya, Tanzania, Rwanda, zote zina zinataka kuanza nini fourth, inaitwa fourth industrial revolution. Sasa ikiwa Rwanda ndiyo imeenda mbele, sio kisio, na kizuri, vibaya ni vizuri, inaona ni kitu kizuri. Lakini kuna kitu kimoja, unajua nchi zetu zina wa nini, watu wa rea, wana wa namna mbili, kuna watu wa rea wamesoma sana, wana akili za kutumia na kuna watu wale hawajasoma hata kidogo. Sasa itakuwa unafanya hivyo vitu huku, na ndugu zetu wa, wako chini, unaanza nao kuwavuta waje juu. So kuna, kuna kazi kubwa, sio kazi kidogo. Zile robot zikifanywa ni nzuri, lakini kumbuka, robot zikifanywa unaweza kufika kwenye viwanda ha, watu hawapati kazi tena. Ndio kibaya cha, cha, cha, robot zile. Lakini zikiwa zimetengenezwa zinaweza kusaidia kufanya vitu fulani, hakuna kitu kibaya hata kidogo. Shukran sana Kapten Babu kuzungumza nasi. Safi kabisa, ndivyo mambo yalivyo hapa studio nambari 15, VOA Express. Naona Sandi Shomari ni wakati mwafaka tupate habari za dunia bila shaka. Kenya na Umoja wa Ulaya wamefikia makubaliano ambayo yatatoa nafasi kwa taifa hilo la Afrika Mashariki kupeleka bidhaa zake bila kulipa ushuru pamoja na kuingia kwenye mataifa ya umoja huo bila masharti, maafisa wa serikali wamesema leo Jumaatatu, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Pande zote mbili zilianzisha rasimu ya makubaliano hayo hapo Juni baada ya miezi saba ya mashauriano. EU ni mojawapo ya masoko makubwa zaidi ya bidhaa kutoka Kenya mkataba huo umeidhinishwa na baraza la EU wiki iliyopita ukisubiriwa kuwasilishwa kwenye wabunge wa EU na Kenya ili kujadiliwa kabla ya kutiwa saini. Serikali ya Guinea imeamuru shule kufungwa na kuwataka wafanyakazi kubaki majumbani hii leo katika mji mkuu wa Conakry kufuatia moto mkubwa uliotokea kwenye kituo kikuu cha kuhifadhia mafuta na kusababisha watu kadhaa kujeruhiwa kwa mujibu wa shirika la habari la AFP. Mlipuko ulioambatana na moto mjini humo ulisababisha wingu nene la moshi kutanda angani mapema leo, wakati wakazi wa karibu na eneo hilo wakikimbilia usalama wao, kulingana na video na picha zilizorushwa kwenye mitandao ya kijamii moto huu ulizuka muda mfupi baada ya sa saa sita za usiku karibu na bandari, kulingana na vyombo vya habari vya ndani pamoja na wakazi waliozungumza na AFP. E, Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa leo Jumatatu huenda likapiga kura kwa ajili ya azimio la sitisho la mapigano kwenye ukanda wa Gaza ili kuwapo ama kuwepo kwa hali ya usalama katika usambazaji wa misaada ya kibinadamu na pia wa Palestina ambao wanahitaji sana misaada. Rasimu ya azimio hilo ambayo vyombo kadhaa vya habari vimeiona inataka kusitishwa kwa haraka kwa mapigano ili kuruhusu upelekaji salama na usio na matatizo kwa misaada ya kibinadamu. na rais mpya wa Argentina Javier Milei pamoja na mawaziri kadhaa kutoka baraza lake siku ya Jumapili wamezuru mji wa bandari wa Bahia Blanca ili kujionea wenyewe hasara iliyosababishwa na kimbunga takriban watu 13 waliuawa mjini humo chiko ya Jumamosi kufuatia mvua kubwa zilizoandamana na upepo mkali. Maafisa wamesema kwamba takriban watu 14 walijeruhiwa baada ya paa la kituo cha michezo kuporomoka wakati wa mvua hiyo. anajulikana kama bn mwanamuziki tajika huyu kutoka Kenya, sijui Sandi Shomari. Kama ulijua kuni lijulikana kama uh, sauti soul, soul. Unaweza kusema bado lipo au halipo sasa, ili sauti ili kundi mm -hmm. Kwa kusema kweli, kama kusema halipo eh, unaweza kusema halipo, lakini bado lipo kwa sababu hawa jamaa kama wanakumbuka walikuja hapa Washington tukaongea, ah, nao na, wakasema bwana, kwa sasa hivi kila mtu atafanya kitu chake mwenyewe. Aha, unaona eh? Ah, lakini wapo, kila mtu akifanya mambo yake na kama na hawajavunja hawajavunja kundi hawajavunja kundi lakini, mm, hawatafanya tena pamoja kama kundi. Kwa hiyo watu wengi wakasema watawamisi sana, lakini akasema mtatutumisi, mtakuwa kwenye shughuli za mtu mmoja mmoja, yani yeah, kila mtu akipiga vitu vyake solo. Ndio naona bien, sasa anaangusha vitu i want you, mambo mazito kweli kweli, ni kibao kipya kabisa, nafahamishwa hapo na mwelekezi wetu. Uh, Aida Isa kwamba amekuwa akifuatilia kuona nini kinatoka jikoni. Hey, ni siku kumi na mbili tu tangu kimeruka hapa kwenye kwenye YouTube. siku kumi na mbili tu. na BMJ, ulikuwa Kenya pale, natumaini uliona vitu vingi sana, safi kusema kweli, si kufuatilia yale yalikuwa yanakuwa jikoni, unapumzika kula nyama yako taratibu, niko kule vijijini kabisa. Basi msikilizaji, ndipo mambo yalivyo hapa VOA Express. Sasa tunaangalia masala kuhusu barazani. Sandi Shomari, tu wauliza nini kuhusu barazani ni kweli BMJ, tuna maswala ya barazani hapo, tunafuatilia na kama unavyojua barazani. Leo hatukukaa mbali na siku ambayo dunia inaadhimisha eh, siku ya barazani. Inasema kusudi kwenye mada yetu leo, tunasema dunia yaadhimisha siku ya uhamiaji. Je, wahamiaji wanachangia kiasi gani katika eneo lako? Hayo ndio mambo ambayo tumeweka pale kutaka Washiriki watueleze vitu gani, lakini si wengi sana ambao wamejibu pale. ah, wajazungumza sana lakini, naona wanaendelea kuandika, tukiwapa muda labda wataendelea kujaza ukurasa huu. Lakini Boniface, Stephen, baba Sarapia huyu, eh, ni wa siku nyingi hapa VOA eh, eh, anasema yuko kule Katoro Geita, Tanzania eh, asema tu kwamba angependa ashiriki kwa njia ya simu. Tunajaribu kumtafuta E, naona simu zinalia kweli kweli pale, tukijaribu kuona kama tutampata. Wengine wanasemaje? Sunday, bila shaka tunaye Juma Ng'onda kutoka kule Morogoro. Anasema kwa kusema kweli, wahamiaji wanachangia pakubwa. Tunao watu wengi sana hapa ambao kwenye eneo letu wamehamia, tunafanya nao wa kazi, tunafanya nao biashara, kwao. Wachangiaji ni wachangiaji wa kiasi kikubwa sana, hasa kwenye uchumi uchumi wa Tanzania eh, na, na unajua asante. Wakati tukizungumza kuhusu wahamiaji hapa hapa Marekani eh, kuna mjadala mkali sana unaendelea kuhusu mm -hmm, wale ambao wanataka kuvuka mpaka hasa kutoka upande wa kusini kule upande wa Mexico na kwingineko na, Uh, kwamba uh, wengi uh, baadhi ya wanasiasa hasa wale wa mrengo wa Republican wakisema uh, kwamba Rais Joe Biden hachukui hatua zifaazo na kwamba uh, kama kuna hela ambazo zitatolewa katika eh, kuhakikisha uh, kwamba mambo yanaendelea kule Ukraine kwa mfano eh, kwamba uh, Ukraine inasaidiwa. Pia wa Republican wanataka wale wahamiaji ambao wanajaribu kuvuka mpaka eh, wasitishwe, ama shughuli hiyo his, isitishwe, na hivyo hela pia zitolewe kuhakikisha kwamba hilo limewezekana. Kwa hivyo ni mjadala umekuwepo kuhusu wahamiaji hapa Marekani. Kwa kweli, historia ya Marekani inaeleza kwamba wahamiaji wamekuwa na nafasi kubwa sana katika eh, kulifanya taifa hili kufika pahali lilipo, katika kuchangia uchumi wa nchi, katika kufanya mambo mengine mbalimbali mbali. Kama unavyoona nchi hii imeundwa na watu kutoka maeneo mengi duniani, sio eneo moja wala jingine, unaweza kuona hapa Aha. Wako watu kutoka mataifa karibu yote. Usisahau pia Sandy Shomari wale ambao kama Wamarekani weusi wao pia kuna watu wanaowaona kama kwamba walikuwa ni wahamiaji familia zao ama wale mababu wa bababu zao. Kwa hiyo uhamiaji umekuwa na nafasi. Ukienda kwa mfano Boston, kuna eneo kabisa Irish, eneo ambao linakaa wa Irish, yaani watu wametoka Ireland, wako wengi kweli kweli, na siku moja kubwa ambao utaiona BMJ, kwa wale wasiofahamu, siku ya St Patricks Day Machi kumi na saba, kunakuwa na gwaride kubwa wakiwa wamepiga nguo zao za kijani kusherekea ile siku haimaanishi kwamba wote ni wahamiaji. Wengine wamesha kuwa wa Marekani, lakini yeah. Kuna wengi ambao wamekuja wakiwa bado wametoka kwenye wa zile nchi wakihamia hapa. Ukija kwenye maswala ya kompyuta no. maswala ya teknolojia kuna mm -hmm. vijana wengi sana wa Kihindi kutoka India ambao wanafanya utaalamu wa kompyuta wako hapo wanafanya kazi. Hawa ni wahamiaji, wako madaktari ambao pengine baadaye wanabadilisha wanakuwa raia wa Marekani, lakini unafahamu na unaona jinsi gani mm -hmm. e, taifa hili linavyoundwa na wahamiaji wengi. Juzi juzi Melania Trump alikuwepo kwenye sherehe ya kuwapisha Wamarekani wapya sio? akazungumza mm -hmm. nao wengi ambao wamehamia kutoka nchi mbalimbali akieleza hata yeye mwenyewe historia ya yake akiwa ni mtu ambaye ni Mmarekani lakini alihamia hapa kutoka nchi nyingine kama ulivyosema. mm -hmm. mm -hmm. Nam nam nilikuwa nasema na tu kwamba tukimalizia eh, kuhusu swala hili la uhamiaji ni kwamba hata hapa vos uh vo ni, ni, ni, ni ua mengi baada ya ripoti nyingi sana ambazo mm. e, uwa tunazitoa ni kuhusu wahamiaji, baadhi yetu pia ni wahamiaji, kwa hivyo ni swala ambalo limegusa kilakona, kila konakona ya dunia e, sasa eh, ulisema pale mwanzo ulikuwa tamtaba barasarapia mm -hmm. tayari amekushapatikana amepatikana kwenye lani, barasarapia yupo karibu sana. Babasarapia, mambo vipi? Tupo vizuri baba Sarapia, tuambie ndugu yangu, napiga simu kutoka huko eneo gani, na tuambie mawazo yako. Asante asante kwa majina, mimi naitwa Bonifasi Steven baba Sarapia, napiga simu tokea pande za Katoro Geita hapa nchini Tanzania. Naomba niende moja kwa moja kwenye mada yetu hii inayosema kwamba dunia ikiwa tunalazimisha sikia ya uhamiaji na nini mchango wangu katika taifa langu. Mi nadhani wahamiaji kama wahamiaji ni, ni watu muhimu katika taifa lolote lile, maake wao kama wao, chanzo cha wao kuleta wahamiaji ni machafuko ama migogoro katika mataifa yao. So unapokuwa kwenye taifa letu kama Tanzania, nadhani ni miongoni mwa watu ambao wanaishi kama raia wengine na wanafanya kazi zingine za kuingiza shughuli na kipato kwa taifa. Kwa hiyo mhamiaji kama mhamiaji, mi namtambua kama ni mtu ambaye na ana umuhimu kwa taifa na mchango wake pia unathaminika, kama mhamiaji. Safi kabisa. Lakini papa Sara, pia kabla hujaondoka, labda nikuulize, kuna tumezungumza mengi kuhusu E, mafanikio ambayo yanakuja na uhamiaji, lakini pia kuna changamoto na kabla, aa, kabla wakati tukianza show ya leo pia tulikuwa na mhamiaji mmoja kutoka Tanzania ambaye yuko kule Zambia, Zambia. Ehe, mm. Lakini unaonaje, je, changamoto kwa sababu kuna wengine waangalia wahamiaji kama watu ambao wanakuja kuchukua nafasi zao, kuna wengine waangalia wahamiaji kama e, watu ambao hawafai kuwa katika nchi hizo kwa sababu wanataka warudi katika nchi zao, utasemaje kuhusu hayo? Kweli, kwenye mafanikio changamoto hazipatikani, na miongoni mwa baadhi ya wahamiaji wengine unakuta labda pengine nia yao sio nzuri, na kuna mhamiaji mwingine anaona labda pengine ma- manufaa katika taifa husika na kurejea kwenye taifa lake. Mimi nadhani labda ni utashi tu wa mtu, lakini kiwalisia naona ni watu ambao binafsi kama wana umuhimu Asante uh, sana. Asante Shumari, unasikia mambo hayo. Bila shaka tumempata vizuri Basara pia vilevile vile, Bahama bote na Alois Albi na wengine wengi, asanteni sana eh, kuchangia mada yetu ya barazani. Basi endelea kuchangia vitu hivyo, lakini BMJ kama tunavyosema express, bila muziki hujasukuma ili gurudumu. Tuna ngoma nyingine hapa, inataka kuanguka ngoma hii BMJ. Inatoka maeneo gani? Unaweza kuniambia hapa. Ni Lina huyu aha, ambaye anakuja na kiundu chake, anashirikiana na Stamina. Haya, pata vitu msikilizaji. Bila shaka BMJ Mridhi, unajua mambo ni mengi sana hii leo lakini, kabla ya kufanya mambo yetu, muda unakimbia eh, kuna swali ambalo tuko nalo leo, lakini vile vile kuna trending inatuangalia. Basi tuangalie mara moja swali alafu tuende kwenye trending, au sio? mm-hmm. so, ndio swali letu leo, Dirisi afanya uchaguzi mkuu siku ya Jumatano. Je, ungependa kuona nini? Tayari wengi wamejibu hapa, BMJ namwona huyu... Wisdom Lumbu Mikel au Michael anasema toka kule DRC napenda kuona mabadiliko. Natamani kuona serikali ya, ya Shilombo kuanguka kwa kishindo, na serikali ya Shilombo eh, imeshindwa ime, ime kufanya ambayo tunayotaka haya. Christasa Yusa Aasaa ningependa kuona amani na utulivu na uhuru pia ukweli katika uchaguzi huo. mm -hmm. na mwona Lusekelo Mwanjala anasema amani, na uchaguzi usigubikwe na vurugu, maana dalili zinavyoonyesha usalama bado utakuwa ni mdogo bila shaka yuko nani huyu, Nadijma Mutenywari Solomon anasema haya mambo yasija katuletea mapinduzi, tunataka amani. E, Molotas anasema tunataka amani na utulivu, bila Wenge, shaka msa, yote hayo anakuja wakati ambapo kama ulivyosikia, uchaguzi ndio huo unafanyika siku ya Jumatano. Tutakuwa na mengi kwenye matangazo yetu, ikiwa ni pamoja na kwa undani kujua nini ambacho mm, kinaendelea kule DRC kwa so, sababu kuna mengi Tuka... leo saa tatu usiku. Kwa hiyo usikose kusikiliza, utakuwa uh, na us tl e, wakati huo <laughs> msikilizaji. Ndio muda <laughs> tuliokuwa nao hapa VOA Express kutoka hapa Washington. Upande wa pili tumekuwa naye Aida Isa, msimamizi wa matangazo Meri Mgawe. Hapa nimeshirikiana na Sandi Shomari, mimi naitwa BMJ Mridi. Tuonane wakati mwingine, inshallah.