Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, barabara kabisa hewani. Ni matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka studio nambari tatu hapa Washington DC. Leo hali ya kibaridi ipo, lakini ikilinganishwa na wiki iliyopita Sunday, mm-hmm. Wiki iliyopita kulikuwa kibaridi kikali kwelikweli changanya na theluji na nini, lakini leo inaonekana hii wiki afadhali, hali takuwa ni e, bora zaidi. Studio uko nami Patrick Ndwimana, lakini vile vile niko na mwenzangu hapa... so, na hapa hapa naitwa kazi. Kazi hii nimejaa tele kama pishi la mchele, msikilizaji, kama mchele anavyosema mwenzangu mzee wa kazi Patrick Ndwimana, niko standby kukuangushia vitu vizito, vitu vizito moto moto kutoka hapa Washington DC, Afrika Mashariki, maeneo yote kule Afrika Mashariki saizi ni saa tisa vitu kutoka. Msikilizaji, nakwambia, usiondoke kando ya redio yako, mambo ni mengi na ni mazuri kweli kweli. Ebu mniambie, kando na ripoti za AFCON ambayo inaendelea kutuonyesha maajabu maajabu mazito kweli kweli yanayoendelea kwenye AFCON, sio mchezo ama kwa hakika, ngoma wanaita ya mpira, wezi kutabirika mpaka dakika tisini zikwisha, na mpira nakwambia, siku hizi hauna mwenyewe, kila mtu anaupiga. Tumeyaona na tutaendelea kuyashuhudia, pengine tutaongea na wachambuzi watuambie hali wanavyoiona. Vilevile barazani kama kawaida tumeuliza, je, unafikiria mataifa ya Kiafrika yataweza kujitegemea kiuchumi bila ya msaada kutoka mataifa ya magharibi? Eh, wengi sana wamejibu mundani kueleza hisia zao kwenye Facebook, tutazisoma hapa bila kuacha. Na vilevile vile kwenye swali letu tunasema, je, ni sahihi kwa Rais Samia Suluhu Hassan wa Tanzania kutaka jeshi wawe tayari kwa ajili ya uchaguzi 2024 25, huko nako wengi wamejibu kwenye swali letu la leo, na tukibahatika kumpata mwakilishi wa wanafunzi wa vyo vikuu huko Kenya, tutazungumzia hili swala. Sunday, kuna suala ambalo, uh, inaonekana ni changamoto kubwa e, vyo vikuu vya huko Kenya vinakabiliwa na uhaba wa maprofesa, yani wahadhiri wenye e, digri au shahada ya PhD. Mm -hmm. Vyo vikuu vimeongezeka kwa wingi, wanafunzi wamekuwa wengi mno, lakini maprofesa nao ni wachache Tutaendelea kumtafuta mwakilishi wa wanafunzi huko moja kwa moja, tukimpata aongelee azungumzie hili swala ili kujua, je, wanafunzi hali hii nawaathiri vipi? Bila shaka tutaangalia swala hilo. Basi, moja kwa moja tuanzie wapi? tuende kwenye tuende kwenye masuala ya Afcon. Haya basi, kwenye masuala ya Afcon mtazamaji na msikilizaji, mambo ni magumu kwelikweli kweli. mambo ni mengi kwelikweli kweli kweli. kule Ivory Coast mengi yanashuhudiwa hivi sasa, kombe la mataifa ya Afrika likiendelea kurindima. Tembo wa Ivory Coast, msikilizaji hey. Wamekushapigwa goli nne, wakiona cha mtema kuu na hawakuamini walichokuta mbele ya vijana wa Equatorial Guinea kwenye uwanja wa Olympic Stadium pale e Bimpe hali imekuwa ni ngumu sana. Sasa tembo wa Ivory Coast hmm, wako hatarini kung'oka na ndio wenyeji. Hii itakuwa ni kitu ambacho kwa kweli cha kusikitisha sana kwa nchi hiyo, na hasa amezungumza uh, Didier Drogba mm -hmm. akisema jamani, itabidi turudi kazini. Anasema sio tu kuuliza maswali lakini maswali sahihi, na vilevile vile kufanya maamuzi sahihi. Didier Drogba huyo anasema hao ndo wameandaa ya mashindano, kwa hiyo ni ushindani, bila shaka bila shaka, mapema itawaumiza sana, bila shaka. Lakini pia anasema inaonyesha timu yao ina tatizo kubwa, maana wana masuperstar wote kwenye ile timu kwenye ligi kubwa kubwa za zote duniani. duniani na wao wamesai kushinda. Yani, inakuwaje? Mpaka wanafungwa hakuna mtu anaelewa mpaka dakika hii, lakini hali bado ni ngumu, si kwao tu, hata kwa Ghana. Anaomba Mungu saa hizi kwamba timu nyingine zishinde au zishinde tu waweze kwenda na gombia ule mchezaji namba tatu bora ndio aweze kupita. Kwa hiyo hali pia ni ngumu. Hata kila mtu anafikiri kwamba Messi atacheza vizuri atashinda atamfunga atapita kwenye barabara. Atakuwa rahisi lakini uh, kumbe hapana. Msumbiji uh, pia wanaupiga mpira bila shaka. Na kujikuta mechi imekuwa ngumu. Sasa basi nimezungumza na mchambuzi na mtangazaji mtanga pia wa soka kutoka nchini Kenya, Geoffrey Mwamburi na kumuuliza Mwamburi, hebu tuambie unavyoona hali eh, kwa jinsi unavyofuatilia mpaka sasa michuano hii iko namna gani? Yuko Nairobi, Kenya. Karibu Mwamburi. Asante uh, sana Sandey Shomari. Uh, kwa kweli kama ulivyotaja ni kwamba nimeshuhudia mashindano haya, na kwa kweli nisema ya kwamba ni kinyume na matarajio yangu, kwa sababu timu ambazo kwamba zimekuwa miamba timu ambazo kwamba zimekuwa zikitikisa bara eh, la Afrika. azungumzia wenyeji ambao kwamba ni Ivory Coast, uliona kitu gani ambacho kwamba uliweza kufanyiwa katika raundi ya tatu ama zile mechi ambao kwamba ni za mwisho eh? Manake hawakuamini wenyewe, ilikuwa nikimwangalia mchezaji dhidi ya Drogba akilengwalengwa na machozi ya huzuni kwa sababu timu yao iliweza kuombelewa katika mashindano haya na kupatia taswira ya kwamba, kwa kweli ni taswira ambayo kwamba ni ngumu sana katika mashindano, lakini kitu ambacho kwamba kipo ni kwamba anaweza sema ni kwamba upinzani umebadilika sana ukiangalia, mazungumzia uh, timu kama vile uh, ukiangalia na timu ambao kwamba imefanya vizuri katika mechi zake zile mbili za kwanza kuja katika mechi ya kwamba ya mwisho uh, ukiangalia pia majirani Tanzania, uh, kikosi kile cha Tanzania niliona mchezo wao wa pili ule, licha ya kwamba mchezo wa kwanza aliweza kuteleza, lakini walijitahidi sana. Uh, mchezaji bila uh, uh, shaka msuvu ila akaweza kufunga ile goli katika njia ambao kwamba inakuwa ni nzuri, kwa hiyo ocose kivyangu, unaweza sema kwamba presha ya kuandaa hili taji huwa ni presha ambao kwamba inakabili mataifa wa bwana Shomari na eh, ukiangalia mashabiki walikuwa pale wa nyumbani wanakabiliwa na presha, kikosi chao cha akina didi ya Drogba wakati ule akina Solomon Kalou ule mpito, sasa hivi ushakwenda, sasa hivi ilikuwa katika mpito ambao kwamba ni mwingine ukamu, mba. Kwa hiyo kuna utamu kidogo ambao kwamba tunaukosa. Bila shaka asante sana Geoffrey Mwamburi, beki wa kupanda na kushuka, wanajiita huyo mtangazaji wa Citizen uh, Radio kule nchini Kenya, hali kama anavyoiona ama kwa hakika ni mabadiliko makubwa kama tunavyoona, na leo mpambano inaendelea, ambapo eh, timu za Guinea na Senegal, simba wa teranga wamekwisha ingia raundi ya pili. Lakini Senegal wao ni wameshaingia kwenye raundi ya pili. Eh, wanapambana na mtanange mwingine, Mauritania na Algeria, hali kadhalika, Angola na Burkina Faso mambo mazito. Na kesho tunasubiri kuona nini? Kesho vitakuwa vitu vizito ambapo kama unavyojua Tanzania watapambana na DRC ndo karata yao ya, ya mwisho. Ya mwisho. Hiyo inaitwa kufa na kupona. <laughs> <laughs> Kupona. Haya basi tunapumzika na wimbo wa Mario Asante. <mucho> matangazo ya VOA Express ambayo ya yanaendelea kujia moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Sasa, baada ya kibao hicho cha Mario Asante, tunaelekea kule Kenya, Nairobi, kama nivyotokeza uh -huh. Sunday vile no. Swala la uhaba wa maprofesa waalimu, kulingana na hii ripoti ya Nation Baya, wanasema kwamba vyuo um, vikuu vimezidi kuongezeka, wanafunzi wamekuwa wengi. Baya wanasema ni kama ukame wa wahadhiri wa wenye chuo cha PhD mm, kulingana na ripoti yenyewe wanasema kwamba kuna chini ya maprofesa ya ma elfu moja sasa wakati huu katika vyuo vikuu sitini na vinane huko Kenya na zaidi ya wanafunzi laki tano ni eh, wastani wa karibu wanafunzi mia tano sitini na tatu kwa profesa mmoja au mwahadhiri mmoja. Basi kutokana na suala hili kwenye laini ya simu tunaye eh, Antony Manyara mm -hmm. Karibu bwana Antony Manyara. Asante sana Antony Manyara. Wewe ni uh, mwakilishi wa wanafunzi wa vyuo vikuu huko Kenya, lakini vile vile ni mwenyekiti wa chama cha wanafunzi wa vyuo vikuu Afrika Mashariki. Antony, ripoti hii unakubaliana nayo kweli? Mnakabiliwa na uhaba wa maprofesa na inaathiri vipi wanafunzi? Ya yeah, ni kweli sana. naam, kweli ya kwamba maprofesa ni wachache sana na wanafunzi ni wengi kuruka hapa Kenya na sio Kenya peke yake, actually hata nchi zingine za Afrika Mashariki vile vile. But Kenya ndio kumeathirika zaidi. Wanafunzi ni wengi kuliko eh, laki tano na maprofesa wako chini ya elfu. Kwa hivyo hiyo mambo imefanya ime, ime, ime ya kwa kwamba masomo aiendelei vyema venye inafaa nchini in Kenya. Ukituelezea kwa kufafanua inaathiri vipi elimu ya wanafunzi wa vyuo vikuu hali hiyo? Maprofesa ni watu wamehitimu masomo ya juu kabisa, kwa sababu wameongeza masomo yao wakahitimu masters, wakaenda pale tena wakafanya shahada ya PhD, ya kwamba wako na ile wako na e, ile e, experience wako na wamehitimu wame masomo ya kutosha ya kusomesha wanafunzi pale chuo kikuu kuliko hawa wengine wenye ni average wenye wamemaliza madigri. Kwa hivyo wale ambao maprofesa tuko nao ni wachache sana, wachache sana, na kwa hivyo imeathiri sana hata masomo venye nafaa, kwa sababu kuna zile courses ambazo uh, hauwezi fundisha kama wewe sio profesa. So hiyo inahakikisha ya kwamba maprofesa, profesa mmoja anasomesha vyo kama kumi, eh, different ama ama tano, na hiyo saini adhi kubwa sana wewe ku unavyoona, e, swala hili lishughulikiwe vipi? Ufumbuzi wake au suluhu ya tatizo hili unaona kufanyike nini? Uh, tunaona ya kwamba serikali kuu ama pia Afrika kuna zile kuna zile policies ambazo zimepitishwa na African Union agenda 2063 kuna ile ingine ya Sustainable Development Goals namba nne inasema, kukuwe na quality education. Kwa hivyo hivi vyama vyote wanafaa ku, ku, ku emphasize ya kwamba wanafaa ku emphasize ya kwamba eh, education eh, inafaa ku promote maprofesa wengi waweze kuwa sponsored wakuja huko vyo vyuo vya nje kama hivi Harvard wakuje wasome waongeze masomo ndio wakurudi wakuwe sawa kabisa kama hiyo. Nikushukuru sana Anthony Manyara kwa muda wako na kwa mchango wako, shukrani sana. A haya, muda mfupi tunaingia kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia, uchumi wa Burundi unatarajiwa kupanda kwa asilimia 4.3 mwaka huu kutoka asilimia 2.7 mwaka 2023 ikiwa wamesaidiwa na kuboreshwa kwa utendaji katika sekta ya kilimo, shirika la kimataifa la fedha duniani IMF limesema huku ikiwa na idadi ya watu milioni 12 000. Uchumi wa Burundi unategemea kwa kiasi kikubwa katika mapati ya kilimo, hasa kutoka kwenye chai na kahawa. Ukuaji unatarajiwa kuwa kwa haraka ukichangiwa na uzalishaji kwenye nguvu katika kilimo, uwekezaji wenye tija na mageuzi yanayoendelea, shirika hilo limesema katika taarifa yake Jumatatu jioni. na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken Jumanne leo anakutana na marais wa Nigeria na Ivory Coast katika jitihada za kuunda mshikamano na mataifa makuu yenye demokrasia barani Afrika, huku mizozo ikiikumba dunia. Mjini Abidjan, Blinken atakutana na rais wa Ivory Coast Alassane Ouattara, kiongozi mkongwe ambaye amepata sifa Marekani kwa kuimarisha demokrasia, kabla ya kuelekea Abuja kumwona rais wa Nigeria Bola Tinubu, aliyechaguliwa mwaka jana kwa kauli mbiu ya mageuzi ya kiuchumi. Israel hii leo Jumanne imeripoti vifo vya wanajeshi wake 24 katika ukanda wa Gaza, moja ya siku mbaya zaidi kwa jeshi la nchi hiyo tangu ilipoanzisha kampeni yake ya kuitokomeza kundi la wanamgambo wa Hamas. Msemaji wa jeshi la Israel, rear admirali Daniel Hagari, aliwaambia waandishi wa habari kwamba 21 kati ya wanajeshi hao walikuwa wakijiandaa kubomoa majengo mawili yenye vilipuzi Jumatatu, wa wakati mwanamgambo mmoja aliporusha roketi kwenye kifaru kilichokuwa karibu na vilipuzi hivyo kwenye majengo hayo na kuangukia wanajeshi wa Israeli. Wanajeshi wengine watatu wa Israel walikufa katika shambulio tofauti. Na rais wa zamani wa Marekani Donald Trump na gavana wa zamani wa South Carolina Niki Haley wanakabiliana leo Jumanne katika uchaguzi wa mchujo wa chama cha Republican katika jimbo la kaskazini mashariki la New Hampshire, huku Trump akitarajia kushika kasi kutokana na ushindi wa wiki iliyopita huko Iowa, na Haley akijaribu kujiongezea nguvu katika kampeni yake ya kuwa mteule wa chama hicho katika uchaguzi mkuu wa Novemba. Vituo vya kupigia kura havifungwi hadi jioni katika sehemu nyingi za jimbo hilo, lakini katika mji mdogo wa Dixville Notch wapiga kura walipiga kura zao baada ya saa sita usiku na kura zote sita zikienda kwa Haley. ende habibi habibi lavalava lava. Wimbo huu sande inaona ni mtindo wa taarabu, taarabu. Habibi basi, nikiashiria kwamba tunaingia kwenye kipengele cha barazani, na kama nilivyosema hapo awali ni kwamba tuliuliza, je, unafikiria mataifa ya Kiafrika yataweza kujitegemea kiuchumi bila ya msaada kutoka mataifa ya magharibi? Huyu Edizoni Bamuhiga anasema haiwezekani, maana mizizi iliyosimikwa na wakoloni bado inaishi na inaendelea kutamba, na hayo ndiyo mafanikio makubwa ya ukoloni barani Afrika. Ukoloni mambo leo hatuwezi kupambana nao, maana tayari tulishaingia kwenye mfumo wa ukoloni, tutaishi hivyo mpaka mwisho wa dunia. Amekata tamaa. Haya, mm. tumsikie Daniel Mtukai, naye anasema ni ukweli, nchi za Afrika zinaweza kujisimamia bila ufadhili wa Magharibi, bora nchi za Magharibi waache wivu tu. Mfano nchi ya Libya hapo awali, kama sijakosea, iliweza kujimudu, kujimudu kutokana na mafuta, halafu mwishowe mliweza kulemaza au walilemazwa na wazungu katika uongozi wa nchi hiyo. Haya, huyo anasema anaitwa mwenyekiti, anasema wao ndio hawawezi kuishi bila ya sisi, ndio maana walitukoloni. Tuliishi bila wao na hata kabla ya kututembelea. Haya, huyu naye Sayenda Magesha akiwa kule gold mine Geita, kwenye migodi ya dhahabu huko Tanzania anasema kutokana na hali ya kiuchumi kwa kila taifa la Afrika, maana kuna mataifa mengine yana rasilimali ambazo zinawaingizia kipato na kujiendesha kiuchumi na kuna mataifa mengine anasema yako nyuma kimapato. Didier Hodari Sahani kutoka Lubero, Kivu Kaskazini huko DRC anasema bila shaka kuna mataifa ambayo yanaweza kujitegemea bila mataifa hayo ya magharibi. Kwani mimi nchi yangu anasema DRC ina mali ila hajui kama kwa nini wabembeleze mataifa hayo ya magharibi. Haya, Palmuk Sing anasema taifa yetu ni tajiri sana, ukiangalia rasilimali zilizokuwepo, hakuna kokote duniani inayotukaribia kwa hili, lakini tatizo kubwa ni hazina zetu, ni mali ya viongozi, na hapo anasema ndio umasikini wetu unapoanzia. Zabulone Mayongezo, kijana mkongwe kutoka kule Beni, DRC, anasema yeye binafsi hadhani sababu baadhi ya nchi za Afrika zinaishi kwa kuombaomba. Haya, naye Justin Brasius Jason akiwa Chato Boy kule anajiita, maeneo ya Kagera Tanzania, anasema hapana, kwa sasa haiwezekani, maana bado miundombinu haijawekwa, barabara hazipo ili kuweza kujitegemea. Tumalizia na huyu abu abuste Muungasia anasema mali ghafi yote kutoka Afrika, wao wanatumia rasilimali ya Waafrika, kisha wanawadanganya, wanawapa msaada tena kwa mkopo. Basi tumshukuru pia Volontair Ubona, tumshukuru pia Masumbuko Elias pamoja na Isaac Mihigo. Basi bila shaka, basi Patrick, kwa tunavyosema express, bila muziki ujasukuma gurudumu mulaake tunafanyaje hapa? Tunapata kibao gani leo cha Express ambacho kitakuwa kinatusukuma? Ni chake nani? Akili The Brain akishirikiana na Papati na Luna Miguel, wanakuwa na kitu chao mataa juu Akili the Brain, huyo msikilizaji, muziki manyachari kweli kweli kule nchini Tanzania, akishirikiana naye Papati Luna Miguel wamechanganya vitu vingi hapo, pato unasikia vitu na gani hapo na kuna mu mapiano hapo kuna hmm, na nini tena kuna, kuna mionjo ya kihindi ya bangla unaita bangla style <laughs> hiyo <laughs> mambo yenyewe ya Vue Express, ah kabisa, unapata vitu vitu zito kweli kweli namna hiyo, msikilizaji. Basi, baada ya kibao hicho murua, tunakwenda kwenye swala la hoja kwa hoja. Takwimu zilizotolewa na kampuni ya kukusanya data au takwimu ya Infotrack kule Kenya jana Jumatatu zimeonyesha kwamba zaidi ya asilimia 70 ya wakazi wameathirika kiuchumi na kwa hivyo kulazimika kutafuta njia mbadala za kukabiliana na hali hiyo. Baadhi wamepunguza matumizi, yani wamebana mm, matumizi huku wengine wakitafuta vibarua zaidi ya moja. Hali tete kweli hapa. Wakazi wawili wanatoa hoja zao kuhusu namna wanavyojizatiti kudhibiti hali hiyo. Wamezungumza na mwenzetu Harison Kamau. E, kwa majina ni Orina Benard wa Naivasha, Kenya, katika hali ya maisha ya ukweli ukuguri... Eh, nyakati ambayo tumesikasi kama Wakenya, maisha imekuwa magumu, chumi nimbayo ambao imekuwa ya kwamba kutegemea viongozi wetu ambayo tumechagua kama viongozi wa kutusaidia ama kusaidia mwananchi si kama Wakenya ambao tumeona ya kwamba hatupati msaada wowote ule, imesikia mbali ati kama Wakenya ama mwananchi wa kawaida amechukua hatua ya kwamba ikabadala ya kujisaidia ama kusaidia katika familia yake Watu ambao nimeona wakenya wengi ambao tumechukua ni kwamba, wikabidi, ma, ama lazima waikabidi mzazi anafamilia utoke utafuta kibarua, ili ukaweza kulisha familia, kwa sababu hatuoni mshahara kutoka kwa viongozi wetu, ama yale maahadi zote ambao walituambia kwamba watakavyochukua ushukani watatusaidia na tushaona. Mimi naitwa Benda Wawire, ni mkazi ni Mkenya na kaa kaunti ya Kakamega. Hali ya maisha imekuwa ngumu kwa mwaka sasa kutoka mwaka wa 2022 kufika 2024 hadi si hadi mwenyewe nilikuwa na, nina watoto watatu, mmoja kwa so shule ya upili, wawili wako shule shule ya msingi. Hawa wawili wadogo walikuwa kwa shule za kibinafsi, sasa kwa sababu ya hali ngumu ya maisha, mimi kama mzazi nilifanya maamuzi ya kuwatoa kwa, kwa shule za kibinafsi nikuwaingiza kwa shule za umma kupunguza hiyo gharama ya maisha. Ukiangalia bajeti ya nyumba saa hizi ni nimepunguza kiasi kikubwa sana ile yenye ilikuwa ati ni lazima mkule beef like twice a week, saa hizi inabidi mkule greens zaidi kuliko hiyo beef. Hiyo pia ni it is a positive, hatukatai, lakini imetuchuna kiasi, imefanya kutasongesha mfuko chini. Haya, hoja kwa hoja ni uh, waliozungumza na mwenzetu Harrison Kamau kuhusu athari za hali ngumu ya kiuchumi huko Kenya kulingana na takwimu zilizotolewa na Infotrack kuelezea kwamba asilimia sabini ya wakazi wa huko Kenya wameathirika kiuchumi. Sandey, bila shaka wameathirika yeah, lakini una lolote kuhusu yanayovuma mitandaoni au tuende moja kwa moja kwenye swala leo? Huwezi kuondoka bila kuangalia, brother. Unajua kwamba sala anavuma sana Mosala. mm -hmm. Mosala sasa, kama inavyosemekana, atakosa michuano iliyobaki ya kombe la Afrika. Kwa sababu gani? ya wale mvi walioyapata, wanasema mm, walifikiri ni madogo, kumbe amekuwa ni makubwa kuliko walivyofikiria. Mm. kwa hiyo hawezi kuendelea na timu yake na ameondoka kwenye michuano hiyo. Sasa kitu hicho, kuna baadhi ya watu kimewaudhi. Pigo kubwa kwa Misri, kibwa pigo kubwa sana, lakini pia unavyofahamu, timu yake jana ilifanikiwa kupata draw. Mm. Bila yeye kuwepo bila yeye kuwepo, lakini aliingia wanjani kushangia na timu yake. Baada ya draw kupatikana, ilikuwa ni sherehe kubwa sana kwa upande wao. Basi naona tuangalie swala la leo. Je, ni sahihi kwa rais Samia Suluhu Hassan kuwataka jeshi wawe tayari kwa ajili ya uchaguzi wa 2024 2025? Huyu Ladislas Muyej Rashid anasema, kwani wanajeshi wanachagua? Haya ni masuala ya uchaguzi, yanaleta utata kabisa. Demokrasia halisi sijaiona kabisa, iwe Afrika iwe Amerika hata popote ulimwenguni. Haya, huyu mwingine ni Ramadhani Tuoliki anasema akiwa Ukonga Dar es Salaam kwa tafsiri ya haraka, anaweza kusema si sahihi kutamka vile kwa jeshi. Haya uh, Eli Joseph anasema ni kawaida ya utawala wenye mashaka. Jeshi la nini wakati uchaguzi unafanywa na wananchi wasio na silaha? wanaamini kuwa CCM inapendwa na wananchi wauze sera wasubiri maamuzi ya wananchi. Haya, huyu naye mwingine ni nani? Gisasi. Tunamalizia, mda unakimbia kwelikweli. Livini Kalisti, Ndege Yusto Maganga, JMK wote tunasema santeni kwa kushiriki kwenye swali la leo. Muda ndio unakimbia, inabidi tuage kutoka hapa studio. Mambo ni mengi lakini muda ni mchache. Basi muda unakimbia, tuwashukuru sana upande wa pili, Aida Isa msummiza matangazo, Hadija Riami