kutoka studio 15 hii ni voa express barabara kabisa karibu msikilizaji wetu popote pale ulipo katika matangazo ya voa express moja kwa moja kutoka studio za sauti ya amerika washington dc leo ni ijumaa tarehe 26 januari mwaka wa 2024 hapa studio huko nami Patrick Nduimana, lakini vile vile niko na mzee wa kazi hapa, mzee wa kazi Abdu Shakur Abud. Uh, vipi Patrick, karibu tena kuni Le... katika Express. Leo ni afadhali uh, hali ya hewa ah, hali ya hewa hapa kabisa Washington baridi yote kilinganisha na wiki iliyopita ah, hali ilikuwa tete. Lakini leo baridi katika. Leo afadhali leo kumeonyesha kabisa, kabisa. Mvua kidogo lakini afadhali nzuri kabisa watu wanasubiri. Basi leo Shakur, uh, kwenye Express tutakuwa na masuala ya elimu huko Uganda. Kuna wasiwasi uh, kwamba uh, wanafunzi wavulana uh, wanaacha shule kabla ya kuhitimu elimu uh, ya msingi, hasa darasa la saba. Hata waziri wa elimu ambaye ni uh, mke wa Rais Museveni, Janet Museveni amelizungumzia hilo wakati wa kutangaza matokeo ya elimu ya msingi darasa la saba basi kwa hiyo tutaungana na mwalimu kujua, je, kwa nini uh, hawa wanafunzi wavulana wanaacha shule mm-hmm, kabla ya kuhitimu elimu ya sekondari ya, ya, ya, ya msingi ya. Bila shaka hiyo swala zito kabisa, tutaisikiliza hapo mbele lakini vilevile vile, leo ni siku ya kimataifa ya nishati safi nishati safi ni kwamba wanajaribu kama tunavyojua, kuna juhudi kubwa sana ya kupambana na uchafuzi wa mazingira na hasa gesi za kabon. Kwa hivyo watu wana wanataka kubadilisha. Kwa hivyo mwaka huu leo hii Umoja wa Mataifa unatoa wito kila mtu aweze kupata nishati safi. Unaposema hivyo nishati safi, nishati ya jua, nishati ya upepo, nishati ya maji, kuliko kutumia mafuta ghafi ambayo inaleta uchafu wa mazingira. Naam, uh, ni baadhi ya mambo ambayo tutayasikia, lakini vilevile vile, kama kawaida siku ya Ijumaa tutakuwa na burudani na michezo. Tutaungana mwenzetu kule Mombasa Liberty Adede. uh, kwa hiyo moja kwa moja bila kuchelewa Shakur, uh, Naam. tuende huko Uganda Naam, kama nilivyotokeza hapo ni kwamba kuna msukumo wa vijana ku, kuacha shule mapema kabla ya kuhitimu elimu ya msingi, suala ambalo limeleta wasiwasi hata upande wa serikali Eh, uh, waziri wa elimu amelizungumzia, ambaye ni Janet Mseveni, mke wa rais Mseveni. Lakini vile vile hata waalimu wanathibitisha jambo hilo. Nimezungumza na mwalimu Samuel Kisitu uh, yuko kule magharibi mwa Uganda, kunaitwa na magoma kule. Eh, uh, nikamuuliza je, kwa nini vijana wana acha shule kabla ya kuhitimu elimu mm. ya msingi, hasa darasa la saba. Hivi ndivyo anavyoeleza. Vijana yani, wanafunzi wa kiume Uh, kutokamilisha masomo ya kidato cha uh, darasa la saba uh, yametokana na sababu mbalimbali, na mojawapo ni swala la malezi vikatahamsevena uh, uh, anasema kwamba uh, malezi yameegemea upande mmoja, na huo ndo upande wa watoto wa kike. Wavulana wamesahaulika, yani uh, wazazi na tena asasi uh, nyingi zinamtazama uh, sana mtoto wa kike kuliko uh, mtoto wa kiume. Na kutokana na sababu hiyo, tunaona kwamba uh, wavulana ni kama vile wamesahaulika, kipaumbele kimepewa watoto wa, wa, wa kike. Sasa, mwalimu Samuel, uh, unadhani suluhisho kwa tatizo hili ni, ni lipi? Suluhisho la swala hili kwangu kama mwalimu na tena mzazi, naona kwamba uh, sisi kama wazazi uh, tunafaa tuwachukue tu, watoto wote kisawa, watoto wa kike na watoto wa kiume. Mafunzo na maadili tunayowapa hawa watoto wa kike yawe sawasawa na yale yanayo wanayopewa watoto wa kiume Tukifanya tuki, tuki hivyo hapo tutaona kwamba uh, watoto wote watakuwa sawa na tena malezi yatakuwa sawa vilevile. Asasi za serikali na zile zisizo za serikali zinakuweka nguvu katika pande zote mbili, yaani upande wa wanafunzi wa kike na wanafunzi wa, wa kiume, lakini unakuta kwamba Uh, kwa, kwa hali jinsi ilivyo asasi nyingi zimeegemea upande mmoja na upande ni upande jambo ambalo uh, si sawa, wa kike jambo ambalo si sawa, yaani watoto wa kiume ni kama vile wamebaguliwa. Samuel Kisitu, huyu ni mwalimu wa shule itwayo uh, um, Max Saint College kule na Magoma, magharibi mwa Uganda. Unajua tatizo hili halipo Uganda, lakini imeshangaa nimeshangaa aseme wa, wanawake ndio wanapendelewa upande wa malezi, lakini mfano katika nchi nyingine, hasa kama vile kule kwetu Burundi. Uh, wa, wanalalamika kwamba wana, wanaume au wavulana ndio wanapendelewa upande wa malezi, nitakueleza mm -hmm. Kwa sababu gani imetokea hii? mm -hmm. Hii imetokea na ile saa, swala kwamba Umoja wa Mataifa katika miaka hivi karibuni ilitaka kwamba wanawake walikuwa, wasichana walikuwa wanawekwa nyuma mm -hmm. wakapewa kipaumbele mm -hmm. Sasa katika miaka mitano kumi iliyopita wanawake, wasichana walikuwa wakipewa kipaumbele, waingia katika sayansi, waingine kufika. Wakati mmoja kuna ripoti ilitokea hata kule Kenya. Sasa wanawa, wasichana wako mbele wanapendelewa zaidi kuliko wale wavulana diyo. Kwa hivyo wavulana wamekuwa nyuma, kwa hivyo tumerudisha ile saa nyuma, kwa sababu ilikuwa wakati wasichana walikuwa wakionewa kweli, wakahamasisha wasichana wawekwe mbele. Sasa wasichana wamewekwa mbele, wanaume wanakuwa wako nyuma. Kwa hivyo ni tatizo la kimataifa na ni tatizo kubwa sana e, katika inabidi ili swala lichunguzwe kwa makini. kwa makini zaidi <laughs> Basi tupumzike na kibao hiki. Nadia Mukami akishirikiana darasa wanakuja na uh, ngoma yao inaitwa Siko Shua Chakura, hayuko shua kwamba nampenda tena na hayuko shua kwamba na miss kwamba na, <laughs> na, <kuambia. laughs> <laughs> na mfeel. Kwa hiyo anasema eti anywe pombe anywe pombe ndio aone, kwa vile aone atamiss atamiss. Kuna shida sana, maana yake mimi najua mwingine anakunywa pombe kwa sababu ana matatizo mengine ya fedha na kadhalika <laughs> lakini lakini utafiti umeonyesha kwamba ukiwa na stress au ukiwa na matatizo ukienda kwenye pombe au mambo ya vilevi ndio, mm. Stress inaongezeka zaidi bila shaka. Kwa hivyo right. Sasa tuangalie, tuendelee na express. Mpendo msikilizaji, sasa swala jingine tulivyozungumzia ni nishati safi wanasema clean energy kwa wote. Umoja wa Mataifa leo tarehe 26 ya Januari inasemekana kwamba nishati safi wanahimiza ni kwamba tuachane na nishati chafu ambayo inajulikana ni mafuta inayosababisha gesi ya carbon, mafuta ambayo ni shida kabisa, na hili Ma... ndilo suala ambalo liligubika mkutano wa, wa, wa mwaka jana Novemba kule Dubai. Dubai sasa hmm. Hii leo wanataka kuhakikisha kwamba sio kwamba wapate nishati safi peke yake, lakini umoja wa Mataifa anasema watu milioni 675 duniani wanalala katika giza, hawana umeme. Kwa hivyo ukiwa huna umeme huwezi kuhifadhi chakula, hakuna baridi joto na kadhalika. Kwa hivyo ni hali nzito. Siku hii inatoa wito kwamba watu wote waweze kupata nishati sio safi peke yake, lakini wapewe nishati nishati mbadala iweze kupatikana. Kwa hivyo ni juhudi ambazo zinatakikana, ni hii ni juhudi, ni mojawapo kati ya malengo saba ya maendeleo ya Umoja wa Mataifa, kuhakikisha kwamba nishati inapatikana na hivi sasa nishati safi, ili kuweza kukabiliana na mabadiliko ya hali yah ongezeko la ongezeko la joto imekuwa so, tatizo kubwa kabisa. Kama ulivyosema hapa tulikuwa na baridi kali, maanake theluji imepiga kabisa uh -huh. Marekani kuwahi kutokea kama inavyosemekana, jua liko, joto liko kali kabisa. Wanasema mwaka elfu mbili ishirini na tatu ilikuwa ni rekodi, kulikuwa ivo, joto kali, kweli na ndio imesababisha mafuriko nchi nyingi no, no, mafuriko Afrika ma... Mashariki kwa, kwa hivyo swala la nishati safi linahitajika na ba, bunge, baraza kuu la umoja afa liliidhinisha siku hii kuhakikisha kwamba ni siku ya kuhamasisha nishati mbadala. Kwa hivyo unakuta kwamba nchi nyingi hivi sasa, hasa nchi za magharibi, wanaanza kuchukua batteries, kutia katika zinazotumia zimeongezeka, lakini unajua kumetokea shida uh -huh. baridi kali ilipokuja ilipokujana uh -huh. inakufa <laughs> Sasa yeah. yeah. hawanataka kutafuta teknoloji mpya, lakini vilevile hizi betri zimesababisha madini kuendelea kusababisha mapigano kule Congo. Madini ya betri yanapatikana Congo. Kwa hivyo dunia tunazunguka hii kazi, wanadamu ni shida kabisa kabisa, kabisa. Kwa hivyo ni siku ya nishati safi na, tuna, na tuliona tulishuhudia katika mkutano wa kule Dubai kule um, um, Umoja wa Falme za Kiarabu, vijana kabisa wali, uh, wali, wali walikuwa mstari wa mbele sana kuomba mataifa yaidhinishe matumizi ya nishati safi nam bila shaka mkutano wa COP28 uliofanyika kule Dubai. Na hivyo basi, watu wanaangalia njia gani, na wametokea wajasiriamali vijana katika miji mbalimbali, wanajaribu kutafuta njia mbadala, kutengeneza majiko yanayotumia ya nishati ya jua, na wanatengeneza vifaa vingine. Tumeona kule Kenya wakitumia taka wanaifanya kuwa ni makaa. Kwa hivyo kuna juhudi chungu nzima hmm, zinafanyika ili kupunguza uchafu wa hewa, kwa sababu inasababisha matatizo ya afya. Basi ni masuala hayo ya nishati safi, leo ikiwa ni siku ya kimataifa ya nishati yani safi. Punde tunakuletea habari za kimataifa au habari za dunia. Wahindi walio katika foleni ndefu ya kutafuta kazi nchini Israeli wakati vita vya uh, Israeli na Hamas vikiendelea, wanasema hatari kwa usalama wao ni bora kuliko njaa iliyopo nyumbani mwao. Waajiri wanadhamiria kushughulikia uhaba wa wafanyakazi nchini Israeli ulioongezwa na mapigano ya karibu miezi minne dhidi ya wanamgambo wa Kipalestina huko Gaza. Licha ya India kuwa nchi ya tano kwa ukubwa duniani na mojawapo ya nchi zinazokuwa kwa kasi zaidi, imeshindwa kutengeneza ajira rasmi za kutosha zenye ujira mzuri kwa mamilioni ya watu. Na waziri wa mambo cha nje wa Afrika Kusini amesema hivi punde kwamba ameridhishwa na uamuzi uliochukuliwa na mahakama ya sheria ya kimataifa huko The Hague, ICJ, kuitaka Israel kupunguza mauaji ya Kimbari. Anasema hii ni ishara kwamba mahakama inatambua kuna hali kama hiyo, lakini kesi itaendelea. Mahakama hiyo iliamua hivi punde kwamba kesi ya Afrika Kusini iliyofikishwa mbele ya mahakama hiyo inaitaka Israel kuchukua kila hatua kuzuia mauaji ya raia wa Palestina na kwamba anasema Afrika Kusini inaungana na Palestina na kutaka dunia kuona kwamba mauaji lazima yasitishwe mara moja. Na jimbo la Alabama hapa Marekani limemnyonga Smith na kuwa mtu wa kwanza kwa kutumia njia mpya ya kutekeleza hukumu ya kifo baada ya jimbo hilo kuendelea nayo ikiwa kama njia rahisi badala ya ile ya sindano ya sumu. Mfungwa Smith alikuwa kipekee ambaye alinusurika jaribio la kunyongwa baada ya maafisa kusitisha unyongwaji wake kwa sindano ya sumu baada ya kushindikana kwa saa kadhaa kupata mishipa katika mwili wake ili kumchoma sindano ya sumu Novemba mwaka 2022. Amevuka kabisa huyu jamaa. Na India imesherekea miaka 75 ya jamhuri hii leo Januari 26 kwa garide mjini New Delhi, ambalo imeonyesha uwezo wa kijeshi mila na utamaduni wa nchi hiyo. Vifaru vya kivita, makombora, magari ya kivita yalikuwa katika msafara wa ardhi, msafara wa gwaride hilo ikifuatiwa na polisi na wanajeshi, maonyesho ya kuvutia pikipiki ikijumuisha wanawake zaidi ya 250. Mgeni rasmi wa mwaka huu alikuwa rais wa Ufaransa Emmanuel Macron. India ilipata uhuru kutoka Uingereza Augasti 15 mwaka 1947 lakini kuwa jamhuri mwaka 1950 Januari 26 ambapo taifa lilijitangazia kuwa huru kutoka Uingereza. mm -mm. Zuchu anasema naringa wewe. Ukimtakia ubaya yeye ana Mungu ambaye ana ulinzi mkali anamlinda kwelikweli. Sijui ujumbe huu anaupeleka kwa nani? Ah, tutajua wenyewe maana. <laughs> Maana kwa muziki saa zingine mpaka uzungumze. Eh, anajua anajua bila shaka yeye, maana yake ndio mfuatiliaji Zuchu. Basi basi, lakini umesikia tena katika nini, wimbo uh, huu kuna pia ule mtindo wa mapiano yeah, kabisa. Unaona wanaiga sana hawa, mtu anaona kwamba ni nyumba ya uh, nyimbo ambayo ni nzuri na nini, lakini ukija kugundua kidogo unakuta kwamba wanaiga we, na muziki wengine. Na hii swala hili, nafikiri Afrika itafika wakati ambapo ile copyright itaanza kuulizwa hata, lakini kama wanakubaliana hamna shida, hamna shida. Uh, ngoma imekaa vizuri haya. <laughs> tuende kwenye masuala ya jicho letu uh, tunaongana naye Lucy Patrick. Eh, habari yenyewe inasema kwamba kutokana na mwamko mdogo wa vijana waliochaguliwa kujiunga na elimu ya sekondari kwa mwaka huu, hapa Lusi amezungumza na Edwin Moshi, Veronica pamoja na Paul Manoni na tu wamejadili nini kimepelekea vijana hawa kukata kukataa kujiunga na elimu hii ya sekondari kwa madai ukosefu wa ajira hata wakisoma. Kwa jina mimi naitwa Edwin Moshi. E, ni kweli kwamba kuna tatizo la ajira hapa nchini, kwa kiasi kikubwa lipo, hatukatai, lakini kila mmoja na bahati yake, kila mmoja na nafasi yake. Kuna wengine wamesoma kweli kabisa, wamesoma mpaka na kusoma tena, lakini hawajapata kazi. Kuna wengine wamesoma kiasi na kazi wamepata. Kuna wengine wamesoma, wana maisha mabaya. Kuna wengine hawajasoma wana maisha mazuri. Sasa usije ukakaa ukajifunza ukasema kwamba ah, mbona huyu amesoma maisha yake mabaya basi, huyu ambaye hajasoma maisha yake mazuri, na yangu yatakuwa hivyo. Kila mmoja na namna yake. Sasa unaweza ukaona sasa hivi kuna tatizo la ajira, vipi likitengemaa kwa siku zinazokuja, miaka michache inayokuja Je, utaingia tena darasani ukaanza kusoma? Mi nadhani kinachopungua hapo ni hamasa tu, kutoka kwa jamii, wazazi, ndugu, jamaa na marafiki, pamoja na watu ambao wanawazunguka hao watoto ambao wanamaliza elimu ya msingi na kutakiwa kujiunga na sekondari. Kwa kweli, tatizo la ajira uh, limekuwa likishuhudiwa hapa Tanzania na si tu Tanzania, hata katika mataifa mengine ya Afrika, na kusema kwamba hii inawakwamisha hata vijana wanaomaliza elimu ya msingi kuendelea na sekondari, inaweza kuwa ni kweli, lakini isiwe na uzito sana, kwa sababu Elimu ya sekondari bado ni muhimu sana kwa kijana. Angalau hata malize kidato cha nne eh, na kuamua sasa kwenda katika masomo ya ufundi na vitu kama hivyo, bado elimu ya sekondari ni ya muhimu kabisa kwa sababu hata kama ukianza kusoma masomo ya ufundi, lakini kama hujapata zile ABC za elimu ya sekondari, bado inakuwa ni vigumu sana. Ina, inachora mstari wa mafanikio yako ya mbele kwa sababu kuna vitu tu kule mbele utashindwa kufanya kwa sababu hujapata elimu ya sekondari. Lakini bado kuna mila tu zingine ambazo zinawashushia ile aria ya kuendelea na masomo ya sekondari. Kwa mfano Uh, watu wanaotoka katika jamii ambazo bado zinaamini kwamba uh, mtoto wa kike anatakiwa kuolewa akimaliza shule. Obviously huyu mtoto hawezi kupelekwa elimu ya sekondari. Kama tunataka kipato cha mtu mmoja mmoja kuongezeka, elimu bado ni jambo la msingi kabisa, pamoja na ugumu unaoendelea wa ajira. Lakini tunashuhudia watu wanaofanya juhudi binafsi bado wame, wamejiajiri. eh, mtu kamaliza zake E, chuo kikuu kabisa lakini ame, amejiajiri na ameajiri watu wengine. Pamoja na kwamba mazingira bado ni magumu kwa Tanzania, lakini bado juhudi binafsi za mtu moja moja zinaweza zikamsababisha akajiajiri mwenyewe na akaweza kutengeneza pia mazingira ya ajira kwa vijana wengine. Uh, mimi mtazamo wangu, unaona kwanza sio sawa, kwa sababu soko la ajira kwa sasa kidogo ni gumu na linamhitaji mtu ambaye ameiva kwa maana ana, ana ujuzi wa kutosha na ana uwezo wa kufanya kazi kwa vitendo. Kwa hiyo kama kijana akienda upande wa pili o, kwa maana ya ufundi eh, akijifunza eh, na kama hato hivyo vizuri kulingana na soko linavyokuwa linahitaji, bado pia itampa shida, itakuwa ni ngumu upande wake na ajira itakuwa ni tatizo. Masomo ya sekondari yana mwanga mkubwa, yanawafundisha ishu ya makuzi na kujitambua kulingana na umri wao, unakuwa mdogo, inakuwa anawasaidia eh, kujitambua baadaye kumpeleka kule na kukutaka. Shukran sana Lucy Patrick na wageni wako. Basi leo Ijumaa, ni wengine wanaita ni furaha dei, tunaongana naye Rema, anakuambia Calm down, Calm down, baby. Calm down. calm down. Huyu ni Rema, kijana huyu kutoka kule Nigeria, na wimbo huu ulitamba kwelikweli alipofanya featuring na huyu Selena Gomez Gomez uh, basi uh, ilibidi huyu kijana apate umaarufu sana kutokana na wimbo huu alikushirikiana na Selena Gomez. Basi mm, moja kwa moja tuende kwenye masuala ya michezo na burudani. Kwenye laini ya simu tunaye Liberty Adere kutoka kule Pwani, Mombasa. ni michuano ya soka kuwania kombe la taifa bora barani Afrika, AFCON, ambayo inarejea wikendi hii baada ya mapumziko ya siku mbili. Liberty Adere, mm -hmm, watu wanasubiri nini wa kuona katika huu mzunguko wa 16 bora ambao michezo inaanza kuanzia kesho Jumamosi? Asante sana Patrick nam. Kinyang'anyiro cha AFCON kinarejelea baada ya mapumziko ya siku mbili, kama vile ulivyogusia na michuano ya ukipigwa unaenda nyumbani Angola watafungua ulingo pamoja na Namibia, alafu Nigeria wapambane na Cameroon wa katika mojawapo mechi kubwa zaidi. Kisha Jumapili wawakilishi wa Afrika, DR Congo, Afrika Mashariki, DR Congo watamaliza udia na Misri. Ekuitoria Guini nao wamenyane na, wa na Guini. Michuano mingine ni siku ya Jumapili na Jumatatu, lakini watu watakuwa wakifuatilia sana e, bingwa mtetezi Senegal atafanyaje akikutana na e, mwandaji mwandalizi wa michuano hiyo Ivory Coast. Kumbuka Ivory Coast wamepeua kocha mpya baada ya kumtimua kocha wao ambaye amewafikia waliofikisha katika eh, kiwango cha makundi. Sasa macho yote yatakuwa anafuatilia hapo. Lakini Patrick, eh, si soka peke yake, wale wanapenda riadha, kuna mambo mazuri Nairobi ama Kenya inafungua msimu wake wa riadha wikendi hii, na mashindano ya riadha yameanza leo na misururu ya riadha ambayo hufanyika katika maeneo mbalimbali na miji mbalimbali ah yanafanyika sasa awamu ya Nairobi ambayo ni awamu ya kwanza na katika mashindano hayo eh, mwanariadha Ferdinand Omanyala eh, eh, anafahamika sana kwa mita mia moja amesema anatumia hayo mashindano sasa, wakijiandaa kwa ajili ya michuano ama mashindano ya olimpiki kufanyika mwezi wa nane huko, na sasa awamu hii atakuwa anashindana katika mita mia moja na mita mia mbili Akiwa anashiriki katika mashindano alijulikana kwa mita mia moja lakini awamu hii atakuwa akikimbia katika mita mia mbili pia. Hivi leo eh, ameweza kukimbia katika muda wa sekunde ishirini ikionekana kwamba ni muda mzuri sana kwa wale wanaofuatilia mashindano ya riadha pia. Mashindano hayo ya riadha yanatumika kuandaa kikosi cha Kenya kwa ajili ya mashindano ya All African Games kufanyika mwezi wa tatu. Haya, tunapomalizia katika burudani, kuna mambo yanafanyika. Wapenzi wa mziki wa jazz mjini Mombasa watakuwa na jivinjari wikendi hii, kwamba bendi inayofahamika kama Jmuzaia watakuwa wanapiga mziki wa jazz pale Swahili Port, lakini awamu hii itakuwa ni kwa ajili ya kukusanya sodo kuwasaidia wasichana kutoka jamii maskini. Sasa wewe tu kiingilio ni ununue pakiti ya sodo, alafu unaenda kujisikiza kwa mziki wa jazz, ikiwemo eh, miondoko ya kipwani ambayo imepigwa katika miondoko ya jazz, na tukusaidia wasichana kutoka jamii maskini kupata sodo. A, kampeni nzuri sana hiyo Adede. Sasa nikuulize, ukiingia hapo utanunua sodo Adede? mimi ikiweza hata ni kutafuta sodo hata kama ni pakiti kumi, ili kwamba unakuwa umewafikia zaidi ya wasichana kumi kwa wakati mmoja, kuhakikisha kwamba msichana anabakia shuleni anasoma, hasa wakati huu ambao ni wamuhimu katika maisha yao, na pia elimu inakuwa ni muhimu muhimu pia. Sasa inakuwa ni fursa vijana kwa sababu labda kupata boksi nzima kama mimi inakuwa ni ngumu, wao tu kwa shilingi sabini ama mia pesa za Kenya ambayo ni kama takriban nusu nusu, nusu dola atakuwa kumsaidia. Shukrani sana Libert Adede kwa ripoti hiyo. Shukuru, tukamilisha express leo, naona muda umeshamalizika. Ndio hivyo hivyo tena, ndo hivyo tena. Haya, Patrick na Shukuru na muongozaji wa kipindi Aida Issa, tuna wageni, tukiwatakia wikendi njema, Friday njema na jioni njema.