Hujambo msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza, anaitwa Mkamiti Kibayasi na leo ni Jumatatu Januari 29 mwaka huu wa 2024. Mengi tumekuandalia baada ya kumaliza wikendi ndefu. Sasa basi, wakati huu VOA Express inayo mengi, ikiwemo swala la ushauri, ambapo utasikia ushauri kutoka kwa mwalimu Samuel Kisutu wa huko Uganda, ambaye anawahimiza vijana ambao hawajapata nafasi katika vyuo vikuu baada ya kumaliza somo ya shule za sekondari kujiunga na vyuo vya kiufundi, kwani huko napo kutaweza kuwapatia uh, ujuzi zaidi na maarifa zaidi ya namna ya kukabiliana na maisha hivi sasa. Hali kadhalika tutakusomea habari muhimu za dunia, bila kusahau burudani ya muziki. Tutakupigia uh, muziki kutoka kwa wanamuziki mbalimbali waliopo Afrika Mashariki na kati na ulimwengu kwa ujumla. Tutakuwa naye Mario akishirikiana na Jovialo anakuambia mi amor. Bila shaka msikilizaji, ndani ya nyumba ya studio vilevile vile, niko ndani ya nyumba, nilikuwa nimekusha nimekushaja tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari, msikilizaji, ikiwa hivi sasa ni saa kumi na nusu Afrika Mashariki, tisa na nusu, Afrika ya kati. Hapa Washington ni saa mbili na nusu za asubuhi. Natumaini huko standby kupata vitu vizito kutoka kwenye Express. Basi moja kwa moja katika vitu vya leo, nakwambia ni vingi. Kule DRC ni ndombolui eh, ndombolo ndombolo mkamiti, watu wanashangilia kule, wanasema fimbo wamewapiga eh, mafarao wa Misri hatimaye baada ya miaka hamsini kuingia robo fainali ya kombe la mataifa ya Afrika, mambo yatakuwa ni mazito kweli kweli, tutawasikia wanasema, hii ni vijana wa Kongo. ya AFCON. Aha, bila shaka maswala ya AFCON <laughs> vilevile, msikilizaji, usiondoke kwa sababu express bila muziki ujasukuma gurudumu lake, mambo ya muziki yataanguka hapa kama vile ujawai kusikia kitu ingine, mambo yatakuwa ni mazito na sante basi kweli. Leo Januari 29, ni kwamba yule mtu maarufu mmoja mm -hmm. Kati ya watu maarufu duniani Opra Winfrey Show, yeah. Opra leo ni siku yake ya kuzaliwa Januari 29, na basi anatimiza umri wa miaka 70, alizaliwa mwaka 1954. Kwenye mitandao ya kijamii mm -hmm. Instagram, Facebook, picha zake zimetanda tangu akiwa mtoto mm -hmm. umri wa kati kijana kijana, mtu mzima kiasi, mtu mzima no, mpaka picha za hivi sasa. Mambo yanakuwa ni mazito kwelikweli. Basi usikose kusikiliza trending, yanayoduru na kutamba kwenye mitandao ya kijamii. Tutakuwa nayo pia hapa e, tukimulika hayo mambo mbalimbali, kama mkamichi anavyosema. Basi mkamichi, niambie kule nchini Kenya unafuatilia nini kilichopo? Haya basi, tunaangazia hii uh, shirika lisilo la kiserikali ambalo ni Midrift. Uh, lenyewe linasema kwamba linawawezesha vijana, na kwa nini linafanya hivyo? Kuwashirikisha vijana ni kuhakikisha kwamba wa wanaleta umuhimu na mwamko katika kuhakikisha vijana wanaondoka katika changamoto zinazowakabili hivi sasa za unyanyasaji wa vijana ambao unajumuisha una, una, una Uh, unyanyasaji katika maswala mbalimbali mbali. Kwa hivyo basi shirika hili la Midrift, linaweka mpango kwa kwa wa kuhakikisha kwamba linakaa hawa na vijana na kuwahamasisha kujikita zaidi katika maswala ya kiuchumi kijamii na namna ya kuweza kusonga mbele na kuhakikisha kwamba wanapata mwamko sahihi wa kutotumiwa vibaya na wanasiasa uh, shirika hili linaeleza kwamba za kisiasa. Wakati wa uchaguzi unapokaribia, baadhi ya wanasiasa wanapenda kuwatumia vijana, na wakiwapatia uh, m, ujira mchache ambao hauwezi uh, kukidhi maisha yao, wanawatumia vijana hawa kuingia katika siasa, kufanya maandamano ambayo pengine wakati mwingine yanakuwa uh, ni kinyume na matakwa ya nchi. Vijana wanaingia katika maandamano, wanaharibikiwa na kujikuta kwamba uh, maisha yao au ndoto zao zinakatishwa kabla ya wao kile ambacho walichokitarajia. Na wanasema hii inaongezeka ni kutokana na, na kwamba vijana hawana ajira no. Vijana wengi wamesoma na kujikuta kwamba hawana hata ule mtaji wa kusema kwamba wajiangazie, waweze kufika katika maswala gani? Kwa hiyo basi inasema wao hivi sasa wanaweka huu mpango, wanawakutanisha pamoja, na katika kuwaelimisha namna ya, ya kuhakikisha vijana ndio wanaongoza amani katika taifa lao. Vijana wasitumie vibaya katika masuala ya siasa na kupelekea vurugu. Vijana wajitambue kwamba wao ndio taifa la kesho, na wanaweza wakafanikiwa wakianzia katika hatua wa ndogo za kupatiwa mtaji, na mtaji huo unaweza ukawasaidia katika masuala mbalimbali mbali. Iwe katika masuala ya bodaboda, iwe katika masuala pengine ya kujikita katika masuala ya kufungua migahawa midogo midogo na baadaye kuweza kujiendeleza wenyewe. Ndivyo, uh, shirika hili, la Midrift ndilo uh, malengo yake kwa mwaka huu wa 2024 kuhakikisha kwamba linapambana kuwanyenyua vijana nchini Kenya, kuwaondoa katika ghasia zinazoongezeka zinazoangaziwa kwa kiasi kikubwa, zinachochewa na vijana. Bila shaka basi, Mkamiti, hayo ndio wanaomulika kule nchini Kenya, na moja kwa moja basi tupate burudani bon ya muziki. Namsikiliza hapa, namwona Kiz Daniel aliyetamba kweli kweli na kiti chake buga Pata vitu msikilizaji, mambo ambayo Mkamiti yalitamba kweli kweli na, nakumbuka kipindi kile Mkamiti tukicheza nyimbo hapa studio mara nyingi sana. Buga, mm. Hicho Kis Daniel, ndio mambo yanavyokwenda ndani ya Voe Express. Ah, mambo hayo mkamiti, ukinipa microphone ya kuimba mkamiti, mi nitakuimbia, sina wasiwasi mi najua wewe ni multitask. <laughs> bila shaka <laughs> tunaweza tukaangusha vitu, wanakuambia watu saa yote, manake ni eh, mwanamuziki <laughs> ukija kwenye, <laughs> kwenye maswala ya utangazaji umo, ukipelekwa kwenye maswala ya DJ uh... ndio maswala <laughs> y <laughs> ya mpira tumo Umewana, na mengine basiya boxing tumo, umeona kilaimwenderekehajitumo ah, umeonabasi eh? Wakati tunaendelamambo hayo bila shaka mkamiti, tuingie kwenye masuala ya AFCON, kombe mataifa ya Afrika, inaendelea kurindima kule Ivory Coast. Mambo ni mazito kwelikweli. Kama mlivyosikia hapo jana, mabingwa mara saba kwenye mchano ya AFCON Misri au Wanafarao hatimaye wametupwa nje michano hiyo bila ya kuwa nyota wao Mosada Muhammad Salah eh, ambaye alikosa mchezo huo kwa sababu ya majeruhi aliyopata katika mechi zilizopita, lakini mechi ilikuwa ni kali kweli kweli, hata baada ya kutoka sare katika mechi hiyo na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, timu hizo zikaenda kwenye penati, na kwenye mikwaju ya penati basi zilipigwa penati nane, DRC wakapachika zote perfect scoring, yani wamefunga zote nani, pamoja na magoli kipa, yaani walipigwa wachezaji mbao, wakaingia magolikipa <laughs> kupiga na wenyewe <Yalwa> wakafunga golikipa <laughs> wa Misri akakosa penati, na hatimaye basi kukosa nafasi kubwa kwa timu ya Misri na kupeleka kilio kule Misri. Kama nakumbuka, kipa wao maarufu Muhamed El Shenawy alikosa mechi hii pia kwa sababu ya majeruhi, na Kongo pia walimkosa mchezaji wao hatari Gael Kakuta naye kwa ajili ya kuwa majeruhi hakuweza kushiriki kucheza mechi hii, lakini mechi ilikuwa ni kali kweli kweli. Sasa jerasi inasonga mbele na kukumbana na vijana wa Guini ambao wa waliwatoa Equatorial Guinea kwa bao moja kwa bila katika mechi ambayo ilifanyika mapema siku hiyo, na wengi walikuwa nawapa nafasi kutoro gine kwa mechi, lakini mambo yanabadilika kwenye soka ndugu yangu mm -hmm. Gine wakaja juu wakafanya vitu vyao, unaona sasa si. Mechi zingine ambazo tunatarajia leo ni Cape Verde, vijana wa Cape Verde wanaitwa Blue Sharks ambao watapambana na Mauritania, hao wameingia kwa mara ya kwanza katika raundi hii wakiwa wanafanya mafanikio makubwa kabisa eh, kwa nchi ya Mauritania ambayo ilikuwa haitarajiwa kufika mbali kiasi hichi lakini vile vile kubwa zaidi inasubiriwa ni mabingwa watetezi Simba wa Teranga Senegal wakikombana nani na Ivory Coast, hiyo itakuwa ni moto kotea mbali kwa. Lakini mashabiki wa DRC basi wanasemaje juu ya ushindi huu? Mashabiki hao wamepokea vyema eh, tuwasikilize. Mmoja wa mashabiki hao. E, napongeza sana timu hiyo na kocha wetu namwambia asonge mbele. Eh, aweke, aweke vitu vya vizuri vizuri kwenye timu ya Congo. Naona jana tulifanya vizuri, watu wa Misri wali, walichapwa kiboko eh, walichapwa kiboko kabisa. Naomba kuwa viongozi wa Kongo wa soka wa sipoti hiyo timu ya Leopard ili tuweze nyakua kombe ambalo tunalo tunalotaja. Sawa, huyu anaitwa Valeri Mumbere akiwa kule Butembo, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, akiwa na matumaini makubwa kwamba timu yao ya Leopard itakwenda mbali zaidi hata kuchua kombe hilo. Basi kwaheri vijana wa Leopard kule DRC. Lakini vilevile wakati huo, kocha wa timu ya taifa ya Misri Rui Vitorie ameeleza kwamba kuondolewa kwa timu yake katika kombe hilo, michuano ya AFCON ni bahati mbaya tu, kwa sababu wanasema siku iliopita walicheza vizuri. Lakini pia kama wanakumbuka, mkamiti alitoa sadaka ya ng'ombe kwa nia ya kutafuta bahati nzuri kwenye mechi hiyo, lakini yote hayo, basi wanasema bahati haikuwa yao ndio maana wameongolewa kwenye michuano. Mechi nyingine inatarajiwa kuwa ya hamu mkamiti, na kubwa itakayozungumzwa kwenye mitandao ya kijamii na kwingineko, na ambayo eh, inasubiriwa kwa hamu itakuwa ya vijana wa Nigeria Naijao wakipiga na Angola ambao wameonyesha kwamba hmm. ni moto wa kuotea mbali. Hiyo inasubiriwa sana, siku ya gani? Ijumaa. Kwa hiyo hayo ndio mambo yanavyokuwa mkamiti kwenye hmm. AFCON. Tuendelee kufuatilia na tunaelekea ukingoni sasa, tumebakiza, tunakwenda kwenye robo fainali hmm. tukitoka robo fainali tunakwenda nusu fainali, fainali, mchezo unakwisha, tunakamilisha, tunamjua bingwa wetu Februari kumi na moja. Haya basi, msikilizaji, kaa tayari kusikiliza habari muhimu za dunia ndani ya VOA Express. Zaidi ya watu 50 wa wakiwemo wanawake na watoto waliuawa kwenye eneo la mpaka kati ya Sudan Kusini na Sudan. Afisa wa eneo hilo amesema leo Jumatatu ni tukio baya la mauaji tangu mwaka wa 2021 katika msururu wa mashambulizi yanayohusiana na mzozo wa mpaka. Vijana wenye silaha kutoka jimbo la Sudani Kusini la Warap walifanya mashambulizi ndani ya jimbo jirani la Abyei. Waziri wa habari wa Abyei, Bulis Koch, ameeleza Wanajeshi watatu wa Marekani waliuawa na wengine 34 kujeruhiwa katika shambulio la ndege isiyokuwa na rubani lililotekelezwa na wanamgambo wanaungwa mkono na Iran kwenye kambi ya wanajeshi hao nchini Jordan, amesema rais wa Marekani Joe Biden. Ni shambulio la kwanza baya dhidi ya wanajeshi wa Marekani tangu vita kati ya Israel na Hamas kuzuka. Shambulio hilo ambalo Iran inakanusha haikuhusika, inaashiria hali ya mvutano mkubwa katika eneo la Mashariki ya Kati, ikiwa na wasiwasi kwamba vita vya Israel dhidi ya Hamas vinaweza kuchochea mzozo mkubwa unahusisha makundi yanayoungwa mkono na Iran huko Lebanon, Yemen na Iraq. Shirika la Umoja mataifa wa Mataifa linalohudumia wakimbizi wa Palestina UNRWA leo Jumatatu limesema kwamba halitaweza kuendelea na shughuli zake huko Gaza na eneo zima baada ya mwishoni mwa mwezi Februari ikiwa ufadhili hautatolewa tena. Nchi kadhaa ikiwemo Marekani, Ujerumani na Uingereza zilisitisha kwa muda ufadhili wao wa shirika hilo kufuatia madai kwamba wafanyakazi kumi na wawili wa UNRWA walihusika katika mashambulizi ya Hamas 7 Oktoba kusini mwa Israel. Ikiwa ufadhili hautatolewa tena, haitoweza kuendelea na huduma zake na shughuli zake katika eneo zima, ikiwemo huko Gaza, mwishoni mwa Februari, msemaji wa shirika hilo UNRWA alieleza. Na Ufaransa inaomba kuchukuliwa uamuzi wiki hii juu ya sheria za mazingira za umoja Ulaya wa Ulaya zinazohusu maeneo ya kilimo ili kusaidia wakulima wa Ufaransa. Waziri wa kilimo amesema Jumatatu, serikali ya Ufaransa inafanya jitihada kujaribu kudhibiti mgomo wa nchi nzima wa wakulima ambao wanaomba malipo bora na hali bora ya maisha. Wakulima wa Ubelgiji nao wameanza maandamano siku ya Jumatatu, huku wakulima wengi kote barani Ulaya wakilalamika kwamba Umoja wa Ulaya haufanyi kazi ya kutosha kuwasaidia kukabiliana na ushindani wa kimataifa na utandawazi. Ahaswa, asante mambo ya Mario akishirikiana na ovyao. Uh, <laughs> tunaelekea katika barazani. Unakwambia, je, unajua sababu gani inapelekea wavulana kuacha shule kabla ya kuhitimu elimu ya msingi? Uh, hili ni swali ambalo tumeliuliza kwenye barazani na wengi mkamiti wamezungumza juu ya hilo, mm -hmm. na tayari kuna sim, tuna mba, tuna mba, tuna ya simu tunaambiwa, tunaye msikilizaji ambaye amekuwa akitufuatilia bwana Abubakar Sendeu. Hebu karibu sana Sauti Amerika, tuambie uko wapi, halafu tueleze kwa upande wako jinsi unavyoona kuhusu swala hili la barazani hii leo. Karibu. Uh, asante sana. mimi naitwa Abubakar Sendeu, Abu Smati. Uh, anapatikana Tegeta, Dar es Salaam, Tanzania. Baraza Voice for tuko vizuri kabisa. Habari za Tegeta pale Dar es Salaam Tegeta, Dar es Salam, tunaendelea vizuri. Niambie, tunaanzia wapi na mimi niweze kutoa ya kwanza, bila shaka kwenye swala letu ya barazani? Karibu sana hii leo. Tunauliza, je, unafahamu sababu gani inapelekea wavulana kuacha shule kabla ya kuhitimu elimu ya msingi? Asante sana Vijana e, kuacha shule kabla ya kuhitimu elimu ya msingi, kuna mambo e, mengi kidogo. Jambo la kwanza, naam, hususani wazazi wawili hawaishi pamoja, yani anakuwa analelewa na upande mmoja, aidha iwe mama au baba, lakini wengi wao wanalelewa na mama sasa hapo matatizo anayokuwa nayo au mahitaji anayoyakosa ndio inapelekea mtoto kukatisha muda wake wa masomo na huenda akaacha kabisa. Aa, hii ni kwa upande wa wavulana sana, lakini kwa upande wa wasichana wanakatisha masomo kwa sababu kama hizo hizo za kulelewa na upande mmoja ee, jamii nyingi za kimaskini zinakuwa ndoa zao hazidumu ama kama sio ndoa lakini ni mwana ni mdada amepata ujauzito, mvulana ametimbia, natoke yake analea yule mtoto peke yake. Sasa inapelekea tena na yule mtoto anakuja kuishi mazingira magumu kiasi kwamba anaacha shule na anapata tena mimba. Kwa hiyo kunakuwa na watoto eh, wanazaliana wenyewe. Hayo mimi ndo nayoona ni makubwa sana. Bila shaka Abubakari Sendeu, asante sana kushiriki kwenye barazani, kutoka huko Dar es Salaam, Tanzania. Asante sana mimi, nawatakia siku njema. Tunaisikiliza kutoka Amerika. Asante sana. Hai basi, tukisoma maoni yako wewe msikilizaji, naanza na Wise Dove. Yeye yeah, anasema ukosefu wa ajira umechangia pakubwa sana. Unakuta mtu kahitimu masomo lakini bado yupo mtaani. Pia yule anayesoma anajifunza nini hapo? Kwa hiyo atasema mbona mtu yule kasoma hadi vitabu vikacheka, ila yupo tu mtaani kama mtu yule ambaye hajasoma. Hiyo ndio sababu kubwa. Haya, Ramadhani Twaliki akiwa Ukonga anasema ushawishi kutoka kwenye makundi rika, ambapo ushawishi wao unakuwa hasi, ikiwepo kufanya uhalifu, kutumia madawa ya kulevya na tamaa ya kupata fedha za haraka anasema Shukrani sana Isaac Mfangavo, hali kadhalika Godfrey Sonkori na kushukuru pia Kwevo Limo na Dan Mangongo, DD Dani, hali kadhalika Akiba Edward na Israel Shantiwa. Basi naona maoni yako lukuki, lakini hatutaweza kuyasoma yote. Shukran pia Mary Michael, hali kadhalika Michael Myombe pamoja na Benedictson Mwesh. Tupate Mwishan. Burudani ya muziki sasa ni kutoka kwake, si mwingine Mkamiti Mingine DXB, wanakuja na kitu hicho sh Mm, yeah. suaxv mm -hmm, huyo msikilizaji akicharaza vitu vizito hivyo kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kwenye VOA Express, mambo yanakuwa ni moto moto, au unasemaje Mkamiti? fire juu ya moto <laughs> Sare, sara. <laughs> ha, siyo mchezo. katika swala la ushauri mwenzetu BMJ Mridhi amezungumza na mwalimu Samuel Kisitu wa Uganda ambaye anahimiza vijana ambao hawajapata um, nafasi ya kuingia vyuo vikuu baada ya kumaliza masomo yao ya wa sekondari wajiunge na vyuo vya ufundi ambao kwa huko Uganda wanajulikana TVET hasa wakati huu ambapo upatikanaji wa nafasi za ajira unazidi kuwa changamoto kubwa haya basi Sikiliza kile anachoeleza uh, ushauri wangu kwa wanafunzi wa kizazi kipya uh, ni kujikita sana sana katika masomo ya kiufundi ili wa, wapate ule umilisi, umilisi ambao utawawezesha kujiajiri kwa kuanza uh, kazi mbalimbali mbali, waweze kujiajiri ili wawe wajasiriamali uh, nchini nao waweze kupata kipato cha kuwawezesha kujikimu Uh, kimaisha wafuatilie uh, kauli hiyo ya serikali ya kuwataka wajikite sana sana katika vio vya kiufundi e, kwa sababu uh, kama nchi uh, tunaona kwamba kuna uhaba wa, wa kazi na kutokana na kwamba masomo mengi yanawatayarisha wasomi kwa kazi zile za kiofisi ambazo kazi pia hazionekani na zile zilizopo uh, bado zina wala ambao wamezishikilia, na tunaona watu wanashikilia ofisi zao kwa miaka kadhaa. Kwa hivyo hao watoto wa kizazi kipya hawataweza kukaa na kusubiri mpaka wale wakubwa waweze kung'atuka madarakani ama waziache hizo ofisi ndo nao waingie, bali ni bora wajikite sana katika masomo ambayo yataweza kuwapa ajira pindi tu wakihitimu kutoka kwenye vyo vikuu ama vyo vya kiufundi mm. Kwa upande wa serikali, tunaiomba serikali ya Uganda wajaribu kubuni uh, yale masomo ambayo kwa eli yatawawezesha wanafunzi kupata ule umilisi katika nyanja kadhaa, kwa sababu tunaona kwamba masomo mengi yanalenga kitu kimoja, wakati ambapo kozi ingepanuliwa. Uh, ili iweze kugusa mambo mbalimbali mbali, ambayo kwa kweli yatawawezesha hawa wanafunzi uh, watoto wa kizazi kipya kuweza kujivunia elimu hiyo ya kiufundi. Na tena uh, watu wengi, jamii inajua kwamba wale ambao wameferi masomo ndio wanaojiunga na vyuo vya kiufundi. Serikali inafaa kufanya Uh, uhamasishaji uh, ili jamii iweze kuhamasika waweze kujua kwa waweze kupata kujua ile thamani ya elimu ya kiufundi . Asante sana mwalimu Kisitu, akieleza mambo hayo basi ya ushauri eh, kwa vijana Mkamiti. mambo muhimu kabisa hayo ambayo eh, vijana wanapaswa kuyajua katika hmm, eh, masuala ya elimu sio Oh, basi sawa Mkamiti, lakini tunaelekea nini sasa? Kabla ya kukamilisha matangazo haya, tuna swala leo, tuna trending. Tuangalie haraka haraka, pengine Mkamiti, kwenye swali letu, alafu tuende yale yanayojiri haswa Mahakama ya Kenya tupilia mbali mpango wa serikali kupeleka polisi Haiti. Nini maoni yako? Ya msikilizaji Pius Muiru anasema wanaofaidika ni viongozi, sifa tele na faida zingine ambazo ni siri. Jeshi la Marekani limeshindwa kazi. Ni mtazamo wa Pius Muiru. Bila shaka, naye huyu mwingine ni Paul Brown anasema Wakenya wengi wamefurahia sana haya maamuzi ya mahakama. Mahakimu wanasema wote wapewe maua yao. Ujumbe mwingine unatoka kwa Richard, yeye yeah, yeah, anapatikana Bukavu, DRC. Anasema sio vyema maamuzi hayo, Kenya ilikuwa tegemeo la mwisho la Haiti. Yayo Ingilezi kutoka Kenya asema mimi kama Mkenya, anaona mahakama imefanya jambo la maana sana, maana hata kama kwetu usalama haupo kwa hiyo ni jambo la maana kwake, aliona Zablon Mayongezo, kijana mkongwe kutoka Beni, anasema yeye anaona mahakama ya Kenya iko sahihi, sababu yeye hadhani kwamba Kenya kuna usalama. Kwa hiyo polisi walinde tu nchi yao wasiende kuangazia mambo ya nchi nyingine. Bila shaka basi mkamiti, moja kwa moja, nikiangalia kwenye upande wanayojiri na kutrend, namwona huyu bibi anaitwa nani huyu, ni na mwanamuziki machachari wa Marekani, Nicki Minaj akiwa anatamba kwenye X ameandika, anadondosha nyimbo yake mpya Bigfoot. Anasema watu washabiki wa wake wakae tayari kabisa, Jumapili usiku saa tatu ngoma mpya inaanguka, na wengi wanasema hii ngoma, basi mkamiti, mm -hmm. inaonekana kama vile ni jibu la kumdisi nani, Megan Thee Stallion ambaye naye ametoa singo yake sasa mambo kama inaitwa Hiss. Kwa hiyo hawa wawili sasa, mkamiti, wanaangaliwa kwelikweli mm -hmm. katika maswala haya. Sawa, naona pia muda na wenyewe pia unakimbia una kweli kweli. Basi hatuna budi kukamilisha VOA Express kwa siku hii ya leo. Hakikisha unajiunga nasi hapo kesho, siku ya Jumanne saa kumi na nusu jioni kwa Sawana, saa za Afrika Mashariki sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. A naitwa Sandey Shumari, msikilizaji. Basi pata kitu hicho buga, tunakuaga taratibu kabisa. Upande wa pili Aida Isa msomizi, Mery Mgawe fundi mitambo, Patrik. Mambo ni mazito kwelikweli. Pata nyimbo hiyo, tukikuaga usikose matangazo ya baadaye.